Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

kinhphuong

Well-Known Member
Công trình HD của bác chủ khủng thiệt... Công nhận bác chịu chơi + sáng tạo...
X_X

767kaka

Member
Nhìn cái PC phê quá.. Đã hơn mấy e siêu m...ẫu nửa. Bái phục Bác chủ!!

datthanh07

Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

Khi thiết kế xong bác chủ cho xin ít hình tổng thể và tổng thiệt hại bao nhiêu $ nha bác. Case rất sáng tạo và ấn tượng. Thanks vì đã chia sẽ!

ngocnam00911

SSD 1TB sao bác không chọn luôn loại gắn vào cổng PCI Express cho ngon lành, xài con samsung đó có vẻ còn hơi thấp so với dàn này :D

thanhyhoa

ước mơ lớn lao của e chắc phải 3-4 năm nữa e mới có điều kiện để mua

xekotmdt

Tại hạ vào tải HD...nhìn hình thật là bái phục bác...hix...mở ước của tớ

quangtran

Member

Công trình HD của bác chủ khủng thiệt... Công nhận bác chịu chơi + sáng tạo...
X_X

Nhìn cái PC phê quá.. Đã hơn mấy e siêu m...ẫu nửa. Bái phục Bác chủ!!

Tại hạ vào tải HD...nhìn hình thật là bái phục bác...hix...mở ước của tớ
Thanks các bác

Khi thiết kế xong bác chủ cho xin ít hình tổng thể và tổng thiệt hại bao nhiêu $ nha bác. Case rất sáng tạo và ấn tượng. Thanks vì đã chia sẽ!

Theo dõi nha bác :)

SSD 1TB sao bác không chọn luôn loại gắn vào cổng PCI Express cho ngon lành, xài con samsung đó có vẻ còn hơi thấp so với dàn này :D
Không kiếm ra cái Riser nào ra hồn cho nó bác ơi. Vã lại em tìm hiểu thì thấy SSD của Samsung được đánh giá khá cao nên em mới quyết định rước em nó về.

ước mơ lớn lao của e chắc phải 3-4 năm nữa e mới có điều kiện để mua
3,4 năm nữa thì lúc đó đồ của em thành đồ cổ rồi... đồ của bác lại là đồ khủng so với bây giờ. Chơi cái này ko bao giờ trễ bạn à, cứ từ từ...heh :), em thì nóng tính quá nên nhiều lúc phải ngủ ngoài sofa :))

quangtran

Member

6 em HDD đỏ đã về tới....

Oi, do cua bac,,,trong cac cai minh thich nhat la dy pc, deu tren 1 mat phang, k bit VN minh co ban cable vga nhu bac k

norawanbi

Active Member

Nhìn Phát Thèm :D Lên Top Cho Ngày Mới

quangtran

Member

Test Drives:

Công việc kế tiếp:
+ Gắn nút Power + reset. Em tính cho 2 cái nút này vào ngay góc dưới cùng bên phải của PC
+ Gắn LCD đo nhiệt độ cho GPU, CPU

Đang chờ:
+ Đồ treo tường cho cái PC này. Em order cái dành cho TV 40".
+ Dây Power cable cho các HDDs.

Đang ngâm cứu:
+ Water block cho Full motherboard.
+ Liquid cooling chạy theo ống cứng, Pumb đặt ở góc trái phía trên PSU

Cám ơn các bác theo dõi

ttlinhha

Well-Known Member

Em kết nhất quả bố trí cuổng trời của bác chủ, mát thì vô đối rồi. Chờ bác chủ show hình tổng thể

aromat

Active Member

Vừa có đam mê, vừa có điều kiện, lại vừa khéo tay. Bạn là "playboy" thứ thiệt rồi. Chúc mừng!

lequynhan

Well-Known Member

Hôm nay qua nhà cũng đang chờ chiêm ngưỡng cái + Dây Power cable cho các HDD của bác chủ :D

meocon

Well-Known Member

Chưa coi phim , nhìn ko cũng thấy đã rùi , mỗi ngày ngồi ngắm bộ này , ko coi phim cũng dc :)

tonytruong

Super Moderators

Dám nghĩ , dám làm + với khéo tay và biết công nghệ như bác chủ đây, thật đáng nể, ước gì.......! :) ;)

manhthang

Huyền Thoại

Ước gì Mỹ Tâm hát lâu rồi bác :D
Thời tiết ở bên bác chủ thớt độ ẩm thấp nên mới chơi được gỗ MDF, môi trường trong lành nên mới chơi kiểu phơi bày lên thớt (jk) :D
Ở VN mà các bác làm theo y chang là khóc, vì MDF ở khí hậu VN sẽ nhanh chóng bị mốc, chưa kể sau vài năm sẽ rã ra từng lớp. Môi trường ở xứ mình thì 3 tháng là bụi bám dày cả li (mm) vệ sinh chết thôi :))

PS: theo em bác làm xong nên để ra phòng khác, truyền tín hiệu vào phòng ngủ bằng phương thức gì đó chứ cái máy này kêu hơi lớn nếu bật 24/7. Kể cả chỉ bật lúc xem cũng gây ồn đáng kể làm giảm hứng thú thưởng thức bác ạ.

quangtran

Member

Ước gì Mỹ Tâm hát lâu rồi bác :D
Thời tiết ở bên bác chủ thớt độ ẩm thấp nên mới chơi được gỗ MDF, môi trường trong lành nên mới chơi kiểu phơi bày lên thớt (jk) :D
Ở VN mà các bác làm theo y chang là khóc, vì MDF ở khí hậu VN sẽ nhanh chóng bị mốc, chưa kể sau vài năm sẽ rã ra từng lớp. Môi trường ở xứ mình thì 3 tháng là bụi bám dày cả li (mm) vệ sinh chết thôi :))

PS: theo em bác làm xong nên để ra phòng khác, truyền tín hiệu vào phòng ngủ bằng phương thức gì đó chứ cái máy này kêu hơi lớn nếu bật 24/7. Kể cả chỉ bật lúc xem cũng gây ồn đáng kể làm giảm hứng thú thưởng thức bác ạ.

Bác nói chính xác ròi, :) nhưng nếu ở VN thì mình có thể sử dụng gỗ thông hoặc các loại chất liệu khác. Ở VN chỉ cần đo đạc rồi xách ra cho mấy bác bác thợ mộc đục đẽo giúp có mà đẹp như mong muốn chứ ko phải khổ cực và thiếu chuyên nghiệp như em ;)).
Còn về tiếng ồn thì em test chưa thấy bác à. chạy êm ả lắm, vì chỉ có 2 quạt 120mm lại thổi qua cái radiator nên độ ồn ko còn nghe thấy. Tình hình là phòng ngủ em hiện giờ có 1 cái PC, cái PC này em mở 24/7, riết quen rồi mỗi đêm tắt nó lại ngủ ko đc, vì thiếu cái tiếng ồ ồ của quạt, riết bị nghiện tiếng quạt rồi :)

Bên trên