Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

iMovies

Active Member
Ðề: Re: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

@IMovies: có thể bổ sung, tích hợp thêm trình media ngoài khác trình media mặc định không bác? Nếu được thì rất hay:D

Cụ thể là trình media nào bạn để mình nghiên cứu?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Của mình cũng đang từ 55 xu về 00 :D :D

ducchunghao

cho mình xin 1 key nhé.
Cảm ơn bạn nhiều!
Mã thiết bị: 0000065968

baby1982

Member

Mình dùng VIP cũng chỉ để xem thuyết minh. Tuy 720 có vài film thuyết minh (trước đây ko có), nhưng sẽ có những film 720 ko có thuyết minh mà chỉ có 1080:
Mã:
0000058125

Nếu boba có cơ chế seek forward/backward như KODI thì hay, seek theo speed steps.

hehelam

Well-Known Member

Bác chủ có thể chỉ em cách xem bluray mà có âm thanh Dts hay ac3 ko vậy, em có vip fshare và vip của boba lun! Thanks!

sohoa

e xin 1 key vip
Tên thiết bị: Himedia Q8
Mã thiết bị : DeviceCode: 0000043911
Email: [email protected]
Cảm ơn thớt nhiều!

baby1982

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Kodi đi bạn, để dễ dàng tinh chỉnh, thiết lập.

Vote. Nhưng, cơ chế là khác nhau rồi bạn ơi. KODI dùng DVDPlayer/PAPlayer, Boba là 1 app độc lập, trừ khi vọc vạch vào cái apk, chứ chẳng cho người dùng thường vọc đâu.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Vote. Nhưng, cơ chế là khác nhau rồi bạn ơi. KODI dùng DVDPlayer/PAPlayer, Boba là 1 app độc lập, trừ khi vọc vạch vào cái apk, chứ chẳng cho người dùng thường vọc đâu.

Lúc này cái app Boba chỉ đóng vai trò quản lý nguồn và stream link thôi, sẽ có cho tùy chọn trình media MXplayer, Kodi, ...vv

anhtuan125

Member

Bác chi em xin lại 1 key VIP nhé, hôn trước bác cho e rồi nhưng vì box của em bị lỗi phải đổi bảo hành box khác nên lại mất VIP rồi :(
Tên thiết bị: Q10Pro
Mã thiết bị: 0000066335
Thanks bác nhiều.

taytruc

Bác cho em xin1 key VIP nhé
Tên Thiết bị : Himedia Q10
Mã thiết bị : 0000031399
Cảm ơn bác nhiều !

Đôrêmi

Moderator

Bác cho Em em email để tra cứu lịch sử giao dich nhé. Nếu có gì bất thường Em sẽ khôi phục số xu của bác

Chẳng dấu gì bạn, mình được các bạn ở cửa hàng share cái tài khoản (chắc dùng chung cho nhiều box) Mình tưởng phiên bản mới mỗi box có 1 id riêng và sau khi cái tài khoản dùng chung kia hết hạn thì box mình được dùng thêm khuyễn mãi của bạn chứ? Mỗi box 1 id riêng thì dù có trùng mail vẫn ok mà.

baby1982

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Lúc này cái app Boba chỉ đóng vai trò quản lý nguồn và stream link thôi, sẽ có cho tùy chọn trình media MXplayer, Kodi, ...vv

Vậy bác chủ xị iMovies cho ý kiến cái nào :)

P/S: Mình cũng xài acc share, lúc đầu còn thấy $55, sau thì biến mất, "Mỗi ngày bạn chỉ được xem 1 film Bluray, muốn xem thêm mời bạn nạp hàng". Ôi mình chỉ muốn xem "thuyết minh" mà thôi.

iMovies

Active Member

Chẳng dấu gì bạn, mình được các bạn ở cửa hàng share cái tài khoản (chắc dùng chung cho nhiều box) Mình tưởng phiên bản mới mỗi box có 1 id riêng và sau khi cái tài khoản dùng chung kia hết hạn thì box mình được dùng thêm khuyễn mãi của bạn chứ? Mỗi box 1 id riêng thì dù có trùng mail vẫn ok mà.

Đúng rồi bác, Mỗi box 1 ID riêng, thông tin VIP riêng, tài khoản dùng chung nên 1 trong số người dùng chung cái tài khoản đó đã sử dụng số xu còn lại trong tài khoản đó để mua vip trên thiết bị của họ. Nên số tiền bị giảm xuống. Lưu ý là, Thông tin về số xu được lưu trong tài khoản, còn thông tin VIP thì lưu trên thiết bị nhé. Ví dụ nhà bạn có 10 thiết bị bạn chỉ cần đăng ký 1 tài khoản thôi, và nạp tiền vào tài khoản đó, muốn thiết bị nào VIP thì đăng nhập trên thiết bị đó rồi kích hoạt VIP thôi. Mỗi lần kích hoạt thì số tiền trong tài khoản lại giảm xuống theo gói cước tương ứng. Giải thích đến đây chắc bác đã rõ nguyên nhận.

iMovies

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Vậy bác chủ xị iMovies cho ý kiến cái nào :)

P/S: Mình cũng xài acc share, lúc đầu còn thấy $55, sau thì biến mất, "Mỗi ngày bạn chỉ được xem 1 film Bluray, muốn xem thêm mời bạn nạp hàng". Ôi mình chỉ muốn xem "thuyết minh" mà thôi.

Kodi là một trình Player tuyệt với và hiện tại em thấy chưa có trình play nào xử lý hình ảnh tốt như Kodi.
Nhưng nếu dụng trình play khác thì sẽ không dùng được các tính năng như tự động chuyển tập, lưu lịch sử xem phim, tự động gửi lỗi trên thiết bị về server để chuẩn đoán lỗi. Tự động chuyển link nếu có 1 link nào đó bị quá tải. Nên em ngại phát triển trên trình play khác. Thay vào đó, bác muốn tính năng nào trên Kodi xuất hiện trên player của Boba TV có thể mô tả giúp. Em nghiên cứu làm được Em sẽ bổ sung trong các bản cập nhật tiếp.

baby1982

Member

Kodi là một trình Player tuyệt với và hiện tại em thấy chưa có trình play nào xử lý hình ảnh tốt như Kodi.
Nhưng nếu dụng trình play khác thì sẽ không dùng được các tính năng như tự động chuyển tập, lưu lịch sử xem phim, tự động gửi lỗi trên thiết bị về server để chuẩn đoán lỗi. Tự động chuyển link nếu có 1 link nào đó bị quá tải. Nên em ngại phát triển trên trình play khác. Thay vào đó, bác muốn tính năng nào trên Kodi xuất hiện trên player của Boba TV có thể mô tả giúp. Em nghiên cứu làm được Em sẽ bổ sung trong các bản cập nhật tiếp.

Trước mắt bác cho giúp cái tùy chọn Skip steps đi ạh, option riêng dành cho tùy chọn này trong cài đặt sẽ tiện hơn. Hình như từ KODI 15.x (hoặc bản trước đó) có định nghĩa về step và mình debug thì thấy log định nghĩa của nút nhấn trên remote là longpressed.

Khi nhấn & giữ nút chạy nhanh tới/chạy lùi lại khi đang xem film, thì có cái "gạch nhỏ" hiển thị nằm phía trên "thanh thời gian" (trước đây người ta hay gọi là seek) chạy tới/lui đó bác. Khi mình dừng nhấn, thì cái "gạch nhỏ" đó dừng lại, và film sẽ được seek tới điểm này. Cái hay của việc này là "delay", chứ nếu trước đây ta nhấn forward/backward đến đâu, nó seek đến đó sẽ khiến cho các bộ phim dung lượng cao trên các androidbox yếu sẽ khựng (rất) lâu. Bác thông cảm, định nghĩa thì trong KODI có sẵn, bác đọc tiếng Anh chắc dễ hiểu hơn em nói nhiều. Đi kèm tùy chọn này là Skip Delay, khoảng thời gian ta thả tay ra từ khi nhấn, 750ms là đẹp, nhưng cho chỉnh thì hay hơn.

Thứ 2, là tùy chọn View Mode khi đang xem phim, đi kèm là các tùy chọn Zoom amount, Vertical Shift, Pixel ratio. Giải thích hơi dài dòng, tóm lại có nhiều tùy chọn zoom, bác có thể xem trong KODI để tham khảo định nghĩa. Cái sai lầm của flytv là rất nhiều kênh mình ko thể nào xem với tỷ lệ đúng đắn 4:3 của nó, có lẽ đến tận bây giờ bác ấy vẫn chưa fix (v2.6 & v4.8).

Thứ 3, cá nhân hóa phụ đề, để người dùng tự do chỉnh màu sắc, font, arrange. Mục arrange này với mình chỉ có 2 tùy chọn ưa thích, Bên dưới VideoDưới cùng màn hình.

Thứ 4, mình thì xem film rất sợ những cảnh hồi hộp đang im lặng bỗng tới đoạn to lên hết hồn (VD như ông diễn viên đang cầm súng vào kho tìm ác quỷ vậy, sau đó thì ác quỷ xuất hiện), nên mình sẽ chỉnh mục VolumeVolume Amplification cho gần bằng nhau tí.

Hy vọng bác hiểu tiếng Việt của mình :D

nghiadhd

Active Member

Mình có cơ hội sài thử Boba.app

Đầu tiên thật đáng khen là boba tự xây dựng 1 server phim chất lượng cao mà không phải sống ký sinh ở những server phim khác. Giao diện hiện đại, phù hợp với TV box và Android TV. Hỗ trợ nhiều món ăn chơi cho ae HD (passthrough)

Tuy nhiên hiện giờ Boba quản lý dựa vào mã số máy, điều này hơi bất cập cho ae có nhiều box. Điển hình là mình đây, mình có 2 con (1 Shield, 1 SoundBar của Xiaomi). Mình rất muốn mua VIP Pro để ủng hộ, kẹt nỗi 1 account chỉ cho 1 thiết bị. Qua thiết bị khác thì ko sài được (tăng chi phí lên gấp đôi). Boba nên xây dựng cơ chế quản lý thiết bị cho Account VIP Pro (3-4 thiết bị) giống google đang làm.

Ngoài ra nguồn phim có đôi chút ko ổn định. Mình thử xem bộ phim "Goodbye Mr Black" thì toàn báo server busy. Đến nổi vợ mình bảo chương trình gì mà cùi bắp

Mong Boba ngày càng thành công

iMovies

Active Member

Bác chủ có thể chỉ em cách xem bluray mà có âm thanh Dts hay ac3 ko vậy, em có vip fshare và vip của boba lun! Thanks!

Bạn phải cài đặt trình giải mã âm thanh Mx Player và MX Player Codec. Ở Trang 1 Post này có link tới bài hướng dẫn cài đặt 2 chương trình này!

Bên trên