THÔNG TIN VỀ K+HD ?

trungkhanh02us

Ðề: THÔNG TIN VỀ K+HD ?

Chiều nay em vừa mua bộ K+ HD rồi, xem đẹp mỹ mãn, mới các bác sang đây xem ảnh nhé:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=98872&page=6
em cũng đang định làm như bác đây. Tuy nhiên bác có thể chụp hộ em cái ảnh bác đấu nối LNB out của VTC với LNB in của K+ được không? Mình có phải nhờ thợ (tốn thêm 200k) đến lắp không, hay tự tay vọc được?

Đúng rồi, tôi cũng có ý định như vậy, kết hợp cả VTC và VSTV. Đằng nào cũng có bỏ được VTC HD đi đâu. Nhưng bác nhớ xem hộ tôi tình hình bóng đá HD tối thứ 7 và CN tuần sau nhé, chi tiết cụ thể vào. Tôi chỉ quan tâm thế thôi, chứ các kênh khác với tôi cũng vô giá trị mà. Đằng nào chỗ tôi sớm cũng cuối tuần sau mới có, tỉnh lẻ mà.

Bác ko phải băn khoăn tình hình bóng đá HD tối thứ 7 & CN. Em hỏi điện hỏi rồi, Trong gói HD 2 kênh: K+1 HD & K+ nhịp sống HD vẫn phát đầy đủ các giải bóng đá mà K+ có bản quyền: EPL, Serie A, Laliga, Champions League, Europa League, Ligue 1 (Pháp) & MLS (Mỹ). Nội dung các kênh HD hầu như đều giống các kênh SD, có thể sai khác một chút & lịch phát sóng của các chương trình cũng khác nhau. Riêng kênh Discovery HD mà em kết thì nội dung khác với kênh SD. :p

Hạnh Mèo

Bác Ngọc lấy thông tin đâu ra vậy?
Thông tin này mới là chính xác này!
1. ĐỐI VỚI KHÁCH HÀNG MỚI:
Tron bộ thiết bị chưa thuê bao:3.300k
Bảng giá trọn bộ thiết bị +thuê bao HD của K+ là:
3t: 4.600k 6t: 5.650k 12t:7.500k ( tặng thêm 1 tháng thuê bao cho gói 12t)
2. ĐỐI VỚI ĐANG SỬ DỤNG K+:
Áp dụng cho các khách hàng đang sử dụng đầu thu SD của K+ mong muốn sử dụng thêm HD

Khách hàng đang sử dụng SD phải mua thêm đầu thu HD và thẻ Nagra với giá 3.000.000đ (bộ thiết bị HD không đóng gói) sau đó sử dụng thẻ mới để nâng cấp từ thẻ SD đang sử dụng. Toàn bộ thuê bao SD hiện tại sẽ chuyển sang thẻ mới và đóng thêm phần chênh lệch giá thuê bao.

Khách hàng đang sử dụng SD khi nâng cấp chuyển sang dùng HD sẽ được mua với giá rẻ hơn đối với khách hàng mới

K+ không mua lại hoặc bù giá thiết bị SD mà khách hàng đang sử dụng. Thiết bị SD có thể sử dụng cho TV thứ 2 (sử dung chung chảo) và đăng ký gói kênh SD

QUY TRÌNH:
Khách hàng đang sử dụng SD phải mua thêm đầu thu HD và thẻ Nagra với giá 3.000.000đ
Đại lý bán lẻ, tổng đại lý fax cho VSTV đề nghị chuyển đổi gói kênh từ thẻ SD đang sử dụng sang thẻ HD mới (tính theo các tháng còn lại).
Giá nâng cấp từ Access lên Premum HD = 280.000đ/ tháng
Giá nâng cấp từ Family lên Premum HD = 230.000đ/ tháng
Giá nâng cấp từ Premium SD lên Premum HD = 80.000đ/ tháng
Sau khi nâng cấp, thẻ SD đang sử dụng sẽ không có thuê bao, khách hàng có thể chia tín hiệu để dùng thiết bị SD sang sử dụng cho TV thứ 2 sau đó gia hạn thuê bao các gói SD như bình thường.

Hôm qua tôi hỏi con nhỏ hỗ trợ nó bảo 2 gói cước riêng biệt ko cho đập từ SD sang HD X_X

hic..e vừa hỏi, nâng cấp K+ từ SD lên HD được hỗ trợ tận...500k (bọn củ chuối), cước thì không chênh lệch nhiều lắm, 350 so với 250 của HD, nhưng chuối ở chỗ cước SD e đã nộp 1 năm hết 2tr8 rồi, trong khi chuyển sang HD thì không đc hỗ trợ gì (thế thì hơn 2tr tiền cước SD kia để ai dùng...????)
Chuẩn luôn, chỉ hỗ trợ đầu thu không hỗ trợ giá thuê bao. Ai đang dùng K+ gói premium muốn đổi sang K+ HD coi như hóa vàng nhé. Làm ăn nhu shitttt. Vừa chửi con hỗ trợ khách hàng xong, ghét éo dùng K+ HD nữa

Bác nào đang dùng K+ SD rồi thì có hỗ trợ đầu thu khoảng 500k như bác nói là đúng. Còn như bác đã nộp cước 1 năm SD hết 2,8tr, họ sẽ tính bác dùng đc mấy tháng rồi, các tháng còn lại họ tính số tiền dư là bao nhiêu rồi bác muốn lên HD, bác chỉ đóng thêm tiền chênh lệch giữa phí thuê bao hiện giờ & phí HD chứ ko phải bác mất ko tiền cước SD. Thương cho em hỗ trợ khách hàng bị bác "vuadaivuato" chửi.

ptt0903939220

cho e hỏi đã có bác nào mua được cái đầu k+ hd nào về sài chưa hay chỉ là thông tin để tham khảo trước mà các bác cãi nhau làm gì cho mất hòa khí.theo e biết với tư cách là đại lý của k+ thì sớm nhất cũng phải đầu tuần các đại lý của k+ mới có hàng để bán.bây giờ bác nào muốn nâng cấp hay thay đổi gì từ vtchd lên k+ hd hay ngược lại hay bất cứ loại dịch vụ truyền hình nào e đều hỗ trợ đổi bù hết.e có và kinh doanh đủ các loại dịch vụ truyền hình mà.

cho e hỏi đã có bác nào mua được cái đầu k+ hd nào về sài chưa hay chỉ là thông tin để tham khảo trước mà các bác cãi nhau làm gì cho mất hòa khí.theo e biết với tư cách là đại lý của k+ thì sớm nhất cũng phải đầu tuần các đại lý của k+ mới có hàng để bán.bây giờ bác nào muốn nâng cấp hay thay đổi gì từ vtchd lên k+ hd hay ngược lại hay bất cứ loại dịch vụ truyền hình nào e đều hỗ trợ đổi bù hết.e có và kinh doanh đủ các loại dịch vụ truyền hình mà.

Bác để lại contact luôn đi, chỗ AE bác có hỗ trợ gì ko ;))

sonhaiphitv

Hôm qua tôi hỏi con nhỏ hỗ trợ nó bảo 2 gói cước riêng biệt ko cho đập từ SD sang HD X_X

Em đảm bảo với các bác thông tin em đưa ra là tuyệt đối chính xác! Khách hàng đang sử dụng tất cả các gói cước hiện tại của K+ SD được chuyển qua dùng HD sau khi phải đóng phí chênh lệch gói kênh( tùy từng gói) và mua mớibộ đầu thu HD của K+ (mua với giá 3.000k rẻ hơn 300K so với khách hàng mới)

hoanghamt

Member

Bắt đầu sôi động trở lại, bắt ghế xem anh K+ sẽ làm thế nào?

vcidth

Active Member

em cũng đang định làm như bác đây. Tuy nhiên bác có thể chụp hộ em cái ảnh bác đấu nối LNB out của VTC với LNB in của K+ được không? Mình có phải nhờ thợ (tốn thêm 200k) đến lắp không, hay tự tay vọc được?

Làm rất dễ ạ, bác mua 1 đoạn cáp RG6 có 2 đầu bóp sẵn 2 jắc vặn F5 (nếu khéo bác có thể xin được) như thế này:

Một đầu cáp bác vặn vào cọc LNB OUT của đầu VTC-HD02 như thế này:

Một đầu cáp còn lại bác vặn vào cọc SAT IN của đầu K+ HD:

Sau khi vặn cả 2 đầu jắc xong thì nó thế này:

Bác vặn đầu cáp từ chảo xuống vào cọc LNB IN của đầu VTC-HD, sau đó cắm điện cả 2 đầu lên là xem được.

Bác chú ý trước khi làm phải rút điện cả 2 đầu HD, khi xem K+ HD vẫn phải bật điện đầu VTC-HD, còn xem VTC thì không cần bật điện đầu K+.

CryForU2003

Cần gì phải mệt mỏi như vậy. Mấy a e cứ ghé vào tiệm hỏi người ta Bộ chia thông nguồn thì mình sẽ làm được thôi à. cũng cớ có 50-60k à các a e. Bộ chia thông nguồn dùng trong trường hợp 1 chảo thu bắt sóng cho nhiều đầu giải mã, Còn bộ trộn chảo dùng trong trường hợp nhiều chảo vào 1 đầu thu..................

ffv

Active Member

Làm rất dễ ạ, bác mua 1 đoạn cáp RG6 có 2 đầu bóp sẵn 2 jắc vặn F5 (nếu khéo bác có thể xin được) như thế này:

Bác vặn đầu cáp từ chảo xuống vào cọc LNB IN của đầu VTC-HD, sau đó cắm điện cả 2 đầu lên là xem được.

Bác chú ý trước khi làm phải rút điện cả 2 đầu HD, khi xem K+ HD vẫn phải bật điện đầu VTC-HD, còn xem VTC thì không cần bật điện đầu K+.

Bác hướng dẫn cẩn thận quá, dù tôi biết rồi những vẫn phải thank bác. Sáng nay đi khắp Tp vẫn chưa có K+HD, các bác ở Tp lớn sướng thật. Có đại lý còn bảo "làm gì có đầu K+HD, chỉ có SD thôi" Nản. Phải đặt hàng từ HN mới có. Đằng nào thì t7 tuần sau mới cần.

ptt0903939220

nhìn cái đít của 2 thằng k+ hd và vtc hd chắc các bác biết thằng nào ngon rồi.đơn giản chia thêm cái đầu nữa thằng k+ hd sài ké thằng vtchd,ngược lại thì o được.nghĩa là nếu làm như trên hình thì lúc nào thằng vtc nghỉ(o cắm điện)thì thằng k+ cũng phải nghỉ theo.

gatrong512

có bạn nào ở TP.HCM đã mua đầu HD,chia lại đầu SD rẻ cho mình với.

jyndyn26

cho hoi cai dau nay hay dau VTC HD khi cam usb co xem dc phim HD down tren mag ve ko?????

minhdt49

nhìn cái đít của 2 thằng k+ hd và vtc hd chắc các bác biết thằng nào ngon rồi.đơn giản chia thêm cái đầu nữa thằng k+ hd sài ké thằng vtchd,ngược lại thì o được.nghĩa là nếu làm như trên hình thì lúc nào thằng vtc nghỉ(o cắm điện)thì thằng k+ cũng phải nghỉ theo.

hehe...hay ! ,nhìn cái "đít" là biết cái "mặt" thế nào rồi.

Bên trên