Thu lại chương trình truyền hình HDTV: Được chứ!

dtsexpert

Active Member
Ðề: Thu lại chương trình truyền hình HDTV: Được chứ!

Card này thu đc hdcp ( k+ ) . Vì lí do bản quyền nên ko thằng nào dám ghi là hỗ trợ ghi hdcp đâu . Nhưng thực chất nó vẫn ghi đc đó

không đâu bác, không có thằng nào dám làm thu được HDMI mã khóa HDCP đâu, bác tư vấn như vầy chết anh em tưởng thiệt mua về xài không được
Nếu bác nào muốn thu HDMI có HDCP thì trước hết phải mở khóa HDCP. Có thể xài những hộp đổi từ HDMI qua Component như HDFury, HDFury cũng có HDMI qua HDMI mở khóa HDCP
http://www.hdfury.com/
Mở khóa HDCP không hợp phát phần lớn các nước trên thế giới :), còn muốn mở khóa hay không thì đó là quyền quyết định của các bác :)

baohen1510

Well-Known Member

không đâu bác, không có thằng nào dám làm thu được HDMI mã khóa HDCP đâu, bác tư vấn như vầy chết anh em tưởng thiệt mua về xài không được
Nếu bác nào muốn thu HDMI có HDCP thì trước hết phải mở khóa HDCP. Có thể xài những hộp đổi từ HDMI qua Component như HDFury, HDFury cũng có HDMI qua HDMI mở khóa HDCP
HDfury.com
Mở khóa HDCP không hợp phát phần lớn các nước trên thế giới :), còn muốn mở khóa hay không thì đó là quyền quyết định của các bác :)
Mình đang sử dụng card đó mà bạn . Mình thu mấy chương trình đá banh trên k+ hd nè .bản thân Card đó thu đc hdcp , nhưng software đi kèm thì không cho ghi . Nhưng có cách crack phần mềm đó để thu đc hd từ nguồn hdcp .

dtsexpert

Active Member

Mình đang sử dụng card đó mà bạn . Mình thu mấy chương trình đá banh trên k+ hd nè .bản thân Card đó thu đc hdcp , nhưng software đi kèm thì không cho ghi . Nhưng có cách crack phần mềm đó để thu đc hd từ nguồn hdcp .

vậy thi bác chuẩn bị giúp các bác khác có ý định mua lam sao crack được :)
bản thân box/card chỉ la phân cứng, điêu khiển bởi phân mê\m,xai phân mêm crack như bác nói thi ok thôi
cám ơn bác đã chia sẽ thông tin

minhhuub

Active Member

Vậy xin bạn bổ túc thêm ít thông tin ạ :D thanks

hướng dẫn cho xem hình ảnh demo đi anh?

tamaki

Well-Known Member

quan trọng là nó có thu được K+HD không? chứ cỡ VTC HD thì mua chi? muốn thu VTC HD thì đầu tư rẻ lắm.

Nhà mình đang xài SCTV HD vì ở trong chung cư. Nếu muốn thu thì đầu tư thế nào vậy bạn?

Nhà mình đang xài SCTV HD vì ở trong chung cư. Nếu muốn thu thì đầu tư thế nào vậy bạn?

em không dùng SCTV HD nên không biết cái đầu thu của SCTV có cổng component (dây 3 màu) hay không nữa.
anh có thể mua 1 đầu HD Player có chức năng ghi hình hoặc 1 card bắt hình HD giá rẻ (kiếm trong google).

Thao tran

hướng dẫn cho xem hình ảnh demo đi anh?
Vậy xin bạn bổ túc thêm ít thông tin ạ :D thanks

Mình có mua card này cũng gần 1 năm rồi , giá hình như khoảng 100$ ( nhờ người thân bên US mua giùm ) . Bây giờ mình không biết giá bao nhiêu . các bạn xem thử demo ở dưới .
muốn sử dụng card này để capture thì pc phải có cấu hình tương đối khá nhé . Cấu hình máy mình I5-2500k, ram 6GB , Evga GTX 560 ti , HDD seagate 1GB 7200 rpm . Khi record 1080i , h264 15000kbps thì cpu chạy lên 50% ( vì máy phải encoding sang h264 ) , còn record Mpeg-2 1080i , rate 30000kbps thì cpu chỉ ngốn 30% ( vì nguồn từ đầu thu sẵn là Mpeg nên không phải encoding )
http://www.fshare.vn/file/08RHOYO82N/ ( mp4 h264 )
http://www.fshare.vn/file/I1PB94PRMS/ ( mpeg-2 )

hvcvuong

Member

Mình có mua card này cũng gần 1 năm rồi , giá hình như khoảng 100$ ( nhờ người thân bên US mua giùm ) . Bây giờ mình không biết giá bao nhiêu . các bạn xem thử demo ở dưới .
muốn sử dụng card này để capture thì pc phải có cấu hình tương đối khá nhé . Cấu hình máy mình I5-2500k, ram 6GB , Evga GTX 560 ti , HDD seagate 1GB 7200 rpm . Khi record 1080i , h264 15000kbps thì cpu chạy lên 50% ( vì máy phải encoding sang h264 ) , còn record Mpeg-2 1080i , rate 30000kbps thì cpu chỉ ngốn 30% ( vì nguồn từ đầu thu sẵn là Mpeg nên không phải encoding )
20121031130331.mp4 - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất ( mp4 h264 )
20121031130539.mpg - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất ( mpeg-2 )

Thế này thì ngốn HDD ghê lắm bác nhỉ. Mình thỉnh thoảng có dùng Dune ghi lại chương trình TV qua IPTV nhưng kích thước rất lớn.

Thao tran

Thế này thì ngốn HDD ghê lắm bác nhỉ. Mình thỉnh thoảng có dùng Dune ghi lại chương trình TV qua IPTV nhưng kích thước rất lớn.
thật ra cũng không ngốn lắm . bạn có thể chỉnh bitrate được mà . chỉnh bitrate sao cho khoảng 40MB/phút thì xem tốt rồi .

minhhuub

Active Member

thật ra cũng không ngốn lắm . bạn có thể chỉnh bitrate được mà . chỉnh bitrate sao cho khoảng 40MB/phút thì xem tốt rồi .

Máy của mình I5 750 đời đầu, 4 GB ram, 8 TB HDD chắc cũng tàm tạm. Record bằng soft kèm theo hay phải dùng thêm gì ko bạn :-?

Thao tran

Máy của mình I5 750 đời đầu, 4 GB ram, 8 TB HDD chắc cũng tàm tạm. Record bằng soft kèm theo hay phải dùng thêm gì ko bạn :-?
chắc dư rồi . xài thoải mái . chỉ cần cái phần mềm của hãng vào rồi patch nó để record được hdcp ( giống crack soft , mặc định nó không cho ) .
dùng card này để phát live lên sopcast rất tốt .

Re: Ðề: Re: Thu lại chương trình truyền hình HDTV: Được chứ!

Chào bạn tethien. Mình đang rất quan tâm đến HD fury. Nhưng trang web này không nằm ở Mỹ, sản phẩm không nằm trên Amazon, bạn mua nó và ship về Việt Nam như thế nào? Có gặp rắc rối hải quan gì không? Xin được chia sẻ. Cảm ơn nhiều
Đức: 0989 078 796
[email protected]

HDCP thì vẫn capture được nha bạn. Bạn cứ google với từ khóa "HDCP strippers" là có cách.
Có điều thiết bị hơi khó kiếm & mua thôi. Vì nó bất hợp pháp ở một số nước.
Như thiết bị DVI HDCP và DVI Magic chẳng hạn.

Hoặc đơn giản muốn convert HDMI với HDCP ra Component (YPbPr/YCbCr) thì có thể mua hộp HDfury3

bungbia

K+ HD Receiver ------ [ HDMI splitter with HDCP filter ] ------ capture card ------- PC ------ recording file.
Vấn đề là đồng chí HDMI splitter bọn 3ships và Tài quan cũng có, nhưng hên xui... ngoài đồng chí HDFury.
Còn dư mấy bộ HDMI splitter ( HDMI to HDMI ) và HDMI to Component nhưng hên xui, có đồng chí nào muốn thử không?

ptt0903939220

muốn ghi chương trình hd nào thì phải mua thiết bị cho phù hợp chứ o đơn giản là đầu ghi hdtv thì ghi được tất cả các trương trình hd.đơn giản như muốn ghi các trương trình hd không khóa mã như cctv hd,hay vtv3 hd...thì chỉ cần cái đầu thu chuẩn hd miễn phí khoảng 1 triệu là vừa thu vừa ghi được,hoặc các trương trình hd của vtc hd thì chỉ cần bộ vtc hd khoảng vài triệu.còn như k+ hd thì không hề đơn giản.chưa thử thì o nên phán như thánh.

bungbia

muốn ghi chương trình hd nào thì phải mua thiết bị cho phù hợp chứ o đơn giản là đầu ghi hdtv thì ghi được tất cả các trương trình hd.đơn giản như muốn ghi các trương trình hd không khóa mã như cctv hd,hay vtv3 hd...thì chỉ cần cái đầu thu chuẩn hd miễn phí khoảng 1 triệu là vừa thu vừa ghi được,hoặc các trương trình hd của vtc hd thì chỉ cần bộ vtc hd khoảng vài triệu.còn như k+ hd thì không hề đơn giản.chưa thử thì o nên phán như thánh.
Bác Tuấn Tú thử chưa nhỉ ???

dtsexpert

Active Member

hình như bác chưa đọc kỹ coi bà con đang bàn xài cái gì để thu lại nguồn HDMI. Có gì mà rườm rà, túm lại là cần mã khóa HDPC (HDFurry, 1 số HDMI splitter xài được luôn (bác bungbia nói đúng la có 1 số hdmi chia nguồn nó mã khóa được HDPC), hoặc xài phần mềm luôn..), 1 PCI card HDMI input & software thu lại thôi
Trước khi chỉ trích ai đó phán như thánh, nên đọc kỹ trước khi ném đá

Các bác cho em hỏi là mình xem trực tiếp bằng một trình phát khác có được ko ?
VD như em định sắm cái AVerTV Capture HD (H727) và phát bằng phần mềm mặc định theo card giờ em muốn chuyển qua phát bằng MPC-HC thì có được ko?
Pro nào có test rồi thì cho em ý kiến với
Thanks!

bungbia

Bác saigonpho phải phân biệt giữa một trình phát, một trình player và một số hầm bà lằng các thứ khác.
Đầu tiên, theo em hiểu, là dường như bác muốn dùng một chương trình hỗ trợ việc capture tín hiệu TV ( cụ thể là K+ HD) và stream ra trên mạng, sau đó dùng các máy thu ( PC, HTPC...) play các luồng này trên các thiết bị display như TV hoặc PC,...
Trong trường hợp này, với mô hình nhỏ, bác có thể dùng VLC để capture và stream ra mạng nội bộ ( UDP hoặc RTP hoặc HTTP ...).
Nếu mô hình ( scale ) hơi lớn lớn, thì dùng một số các phần mềm encode chuyên nghiệp và dĩ nhiên phải trả phí.
Cụ thể thế nào thì bác cứ nêu nhu cầu ra, em có thể tư vấn được cho bác vì cũng có chút ít kinh nghiệm trong việc này.

hongoctram

Mình còn con hauppauge mới tinh lúc trước đặt hàng trên amazon , cậu nào cần mình để lại cho, full box , không 1 vết xước , mình xài rất ít! ai cần inbox nhé!thanks! Thu HDTV vô tư nhé!

Bên trên