Thủ thuật khi sử dụng MegaShare.vn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

namnun

Ðề: Thủ thuật khi sử dụng MegaShare.vn

Để về nhà làm thử coi có dc ko. :d

vinhtq1995

Ra mắt thêm server get link xài IP tĩnh, đề phòng domain bị truc trặc, trên tinh thằng là thằng này xử lý nhanh hơn mấy thằng kia nhưng banwidth chỉ bằng một nữa - 10 GB/ tháng :( http://bit.ly/mgsvn0 mọi người test giùm nhé, có nhanh hơn một chút xíu đấy :)

768502

Mấy hôm nay tốc độ tải từ megashare không ổn định, bạn nào tải chắc cũng hiểu, dao động từ 0-2M :D
Nguyên nhân là hệ thống cân bằng tải hoạt động chưa thực sự tốt.
Hiện tại megashare có các server 222.255.29.72, 73, 75, 76, 77, 86, 88
Nếu một link nào đó tải mà tốc độ chậm quá, các bạn có thể thử đổi sang server khác, thường thì tốc độ sẽ tốt hơn, chưa khi nào mà tất các các server đều rùa cả :D

Làm sao để đổi sever vậy bạn.~X(
Ex: mình down đc >50% òi speed giảm xuống 0kb/s làm sao mình đổi SV
Làm ơn chỉ mìh dùm, thanks.^:)^

vinhtq1995

Thay xx.xx.xx.xx/dl00/2010yyyy thay xx.xx.xx.xx thành 222.255.29.76 thì ok rùi :)

leesang

Well-Known Member

Ủa nếu làm như chỉ dẫn làm thế nào để có dỉectlink thay vì chọn property thì ta chọn dơnload with IDM cho nhanh. Cách này chỉ có ích khi có ai tốt bụng up thẳng dỉect thì mới có tác dụng. Mà thường ít ai up mà làm tới như vậy. Giống như dọn mâm rồi đút thẳng vô miệng. dù sao cũng có ý hay

em xài MEGA FAMILY thì Max Speed đc bao nhiêu các bác nhỉ? theo IDM thì TB 200-250Kb/s. Em đổi mấy cái sever mà ko lên đc hơn tý nào >"<

nhoctom

em xài MEGA FAMILY thì Max Speed đc bao nhiêu các bác nhỉ? theo IDM thì TB 200-250Kb/s. Em đổi mấy cái sever mà ko lên đc hơn tý nào >"<

200-250 còn than ji nữa bác :D .. gói family thì max dc 256kB/s ... đó là trên giấy tờ .. còn thực tế thì hên xui tùy vùng :))

helpmevy

sao mình mới dow HD lần đầu đã gặp phải vấn đề khó xử thê này. mình dow film có 7.6 gb về được 100% thì idm building rất lâu sau đó báo là erros k đủ chỗ trống trên đĩa. điên quá đi. ổ 320gb còn dư rất nhiều dung lượng kể cả ổ C, RAM 2GB theo mình nghĩ là đủ. ai giải thích nhanh giùm mình với

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

có thể ổ bạn đang dùng là định dạng fat hay fat32 bạn nên convert nó qua ntfs là được liền.vì fat32 kh nhận file trên 4G

vinhtq1995

Đúng rồi đó, chơi HD ko nên fỏmat fat 32, mình đã từng bị toi công đấy :(

phannguyen

Mấy bác có down đc trên Megashare ko vậy,mấy tháng nay mình ko down đc trên ms,dù ở nhà hay chổ khác cũng vậy,down tốc độ rất thấp đc vài mb rùi 0kb,có bác nào bị giống mình ko nhỉ?

tuan134

sao mình mới dow HD lần đầu đã gặp phải vấn đề khó xử thê này. mình dow film có 7.6 gb về được 100% thì idm building rất lâu sau đó báo là erros k đủ chỗ trống trên đĩa. điên quá đi. ổ 320gb còn dư rất nhiều dung lượng kể cả ổ C, RAM 2GB theo mình nghĩ là đủ. ai giải thích nhanh giùm mình với

Đúng là trường hợp này do phân vùng bạn lưu file download này là FAT32.

tuan134

Mấy bác có down đc trên Megashare ko vậy,mấy tháng nay mình ko down đc trên ms,dù ở nhà hay chổ khác cũng vậy,down tốc độ rất thấp đc vài mb rùi 0kb,có bác nào bị giống mình ko nhỉ?

Mấy file dung lượng lớn rất hay gặp trường hợp này, download được cở vài % là tốc độ rất chậm....----------> phải để trống dung lượng ổ C: cở 10-15G xem thử có ổn không???

MrHoi

Member

Mọi người cho hỏi có thủ thuật nào upload nhanh ko? Trước mình sài chức năng safe được.Nhưng giờ sài không được nữa là thế nào ?

thangpro247

o C cua em con 21.5G ma em down ko duoc vay nhi.no cu bao cai j j ay

nhoctom

Mọi người cho hỏi có thủ thuật nào upload nhanh ko? Trước mình sài chức năng safe được.Nhưng giờ sài không được nữa là thế nào ?

Ko dc là ko dc thế nào? Download thì gặp nhiều vấn đề nảy sinh. Chứ upload thì khá ổn định. Luôn max speed

conmango

Active Member

Xin lỗi mình hỏi!MS có sao ko mà mình UP File 3.4GB lên mà 1 h sau vẫn ko có tí tẹo nào!??0KB/s !!!

marriagedeamour

megashare.vn đang là free mà. nhanh thì có nhanh nhưng nhieeuff lúc tịt luôn ( 0KB). chắc đang cải thiện dần. khi đó thì lại sang thương mại mất

nhoctom

Xin lỗi mình hỏi!MS có sao ko mà mình UP File 3.4GB lên mà 1 h sau vẫn ko có tí tẹo nào!??0KB/s !!!

Bạn upload bình thường hay là Safe upload? Nên up = safe upload thì tốt hơn. Lỡ có trục trặc ji lúc upload thì có thể resume vô tư. Chứ upload bình thường thì lỡ tèo giữa chừng hoặc cúp điện thì phải reup lại từ đầu đấy 8->

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên