Tiến sĩ văng tục trên bục giảng làm xôn xao dư luận

MyRom

Active Member
Thông qua việc tìm kiếm thông tin trên mạng, độc giả Kim Tân đã phát hiện và gửi đến báo Giáo dục Việt Nam một số video bài giảng được ghi nhận là của Tiến sĩ Lê Thẩm Dương, Trưởng khoa Quản trị kinh doanh, Đại học Ngân hàng TP Hồ Chí Minh, mới được đưa lên mạng.

Theo độc giả Kim Tân phản ánh, trong suốt phần bài giảng được quay và đưa lên mạng, TS Lê Thẩm Dương liên tục kể chuyện bậy bạ, dùng những từ ngữ tục tĩu thay cho phần chuyên môn chính.

"Tôi không thể hiểu nổi tại sao một vị tiến sĩ, trưởng một khoa của một trường đại học lớn như TS Dương khi giảng dạy trên bục giảng của một trường học lại có thể kể những câu chuyện bậy bạ, ám chỉ quan hệ vợ chồng, rồi dùng những từ ngữ hết sức tục tĩu thay cho phần chuyên môn. Thực sự là quá mất tư cách đạo đức của người giảng viên", độc giả Tân bức xúc.

Nghiêm trọng hơn nữa, vị TS này còn có những chủ đề, những đoạn bài giảng, nói chuyện "lạc đề" có nội dung liên quan đến các lĩnh vực nhạy cảm như chính trị, hay các nhân vật chính trị nhưng chúng tôi đã lược bỏ đi trong phần video đăng tải...

Dưới đây là phần clip tổng hợp bài giảng của TS Lê Thẩm Dương do độc giả Kim Tân cung cấp với rất nhiều lời nói tục tĩu. Đoạn video đã được chúng tôi cắt bỏ đi một số tình tiết để đảm bảo tính văn hóa. Mời bạn đọc cùng theo dõi:

[video=youtube;OzTN3d6Sw9w]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=OzTN3d6Sw9w[/video]

Link: Video: Tiến sĩ văng tục trên bục giảng làm xôn xao dư luận | Báo Giáo dục Việt Nam

Chỉnh sửa lần cuối:

CMCTI

Banned
Ðề: Tiến sĩ văng tục trên bục giảng làm xôn xao dư luận

Em thấy hay đấy chứ, đúng phong cách giảng viên, dễ hiểu chứ không phải kiểu đọc-chép
@ Công nhận là cười vỡ bụng thật =))=))=))

minhtuantkh

Hehe... thầy này em vinh dự được học thầy hồi 98-02 ở trường Kinh Tế, ngày xưa cũng vậy ...hài vãi, rất vui dù nếu xét về ngôn ngữ mô phạm thì hơi quá thật. Cũng thông cảm được vì thầy nói trên giảng đường rất gần gũi với SV nhưng khi thầy lên VTV bản tin tài chính thì rất nghiêm túc ( ông bà nào quay clip này cũng ác thật :D)

scorpio_9x

Well-Known Member

thầy này dậy hay quá mà, hơi bậy nhưng vui, căn bản ở đây toàn người lớn cả với nhau
ko như mấy thầy bên trường các kĩ thuật :((

tiendat

Active Member

Tớ thì thấy bình thường, chả có gì là kinh khủng cả. Thậm chí hiệu quả bải giảng còn cao hơn khối bác mô phạm ấy chứ.

dungdt2

Dạy sao cũng được, cái quan trọng là học sinh sinh viên dễ hiểu. Còn cái chuyện tục tĩu hay ko thì còn tùy đk hoàn cảnh, đứng ở ngoài nhìn vào thì chả nói đc gì.
Mà ở đời thằng nào ăn nói càng sạch sẽ,càng văn chương thì đa số DM nhà chúng nó sống bẩn thỉu, khốn nạn. Thế nên cứ thẳng như thầy lại có cái hay, em vote cho thầy :D

maiyeuem00

người quay thì ông thầy biết rõ nhưng người làm cái clip này chắc vì ghen ghét gì đó thôi. cơ mà cũng ác thật bác ạ.
cái tài thường đi với cái tật

tusontay

Huyền Thoại

Dạy sao cũng được, cái quan trọng là học sinh sinh viên dễ hiểu. Còn cái chuyện tục tĩu hay ko thì còn tùy đk hoàn cảnh, đứng ở ngoài nhìn vào thì chả nói đc gì.
Mà ở đời thằng nào ăn nói càng sạch sẽ,càng văn chương thì đa số DM nhà chúng nó sống bẩn thỉu, khốn nạn. Thế nên cứ thẳng như thầy lại có cái hay, em vote cho thầy :D
Bác nói tục quá! :(

chém gió cũng hay đấy.......

symphony

Well-Known Member

Dạy tại chức mà, sinh viên toàn bựa, đực rựa không

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Vinh dự lớn khi được học những thấy thế này. Những lời giảng thế kia thì chỉ có loại đầu đất mới cho rằng đó là 'văng tục'. Học sinh nhớn cả rồi, nói cách khác, 18+ cả rồi nên rất xứng đáng được học những bài giảng hợp với lứa tuổi thế này.

Tiên sư thằng bới bèo ra bọ làm nên cái clip này để hại thầy, gớm, đoạn đầu còn làm intro nữa chứ.. đàn bà vãi.

dungdt2

Vinh dự lớn khi được học những thấy thế này. Những lời giảng thế kia thì chỉ có loại đầu đất mới cho rằng đó là 'văng tục'. Học sinh nhớn cả rồi, nói cách khác, 18+ cả rồi nên rất xứng đáng được học những bài giảng hợp với lứa tuổi thế này.

Tiên sư thằng bới bèo ra bọ làm nên cái clip này để hại thầy, gớm, đoạn đầu còn làm intro nữa chứ.. đàn bà vãi.

Quote lại cái dòng đen đen đó, bác Chip làm em thích vãi ra :D
Em thấy những cái chuyện thầy nói là thực tế cs, với lại cái chuyện này đã bao nhiêu năm nay rồi có ai nói gì. Tự nhiên cái thằng ngu nào cho cái clip này lên, đúng là cái kiểu ghen ăn tức ở tiểu nhân rồi :-w:-w:-w

nmcgroup

Well-Known Member

gớm nhỉ :) không biết có được bao nhiêu người nói được như vây, nhưng dù sao nó cũng có 2 mặt :(

dungdt2

Bác nói tục quá! :(

Chả có là gì là tục cả, tớ nói thế bác thấy tục thì đừng có đọc.
Tớ đã gặp đã va chạm khối thằng ăn mặc bảnh chọe, nói chuyện văn vẻ nhưng cái não rỗng, thùng rỗng thì lại kêu to, thành ra gặp 1 lần rồi thôi.,
Còn tớ thì thằng bạn nào cũng chửi dũng dâm tặc, dũng để tiện, nhìn cái mặt đểu vãi lều, nói chuyện thì bẩn nhưng tớ chả quan tâm, sống đc thì đến với nhau, còn ko thì bay.
Để chút nữa ra kể cho bác câu chuyện về cái chuyện văn chương sau, giờ nói thế này đủ rồi

dungdt2

gớm nhỉ :) không biết có được bao nhiêu người nói được như vây, nhưng dù sao nó cũng có 2 mặt :(

Nói thật với bác em cũng là thằng chửi nhau nhiều, nói tục và nói bẩn nhiều. Gặp cái thớt này em nóng hết cả người với mấy đứa mà như a Chip nói là đầu đất ấy.
Bác nói đúng có 2 mặt, mặt xấu là ảnh hưởng đến văn hóa sư phạm. Nhưng cái lớp này toàn dân tại chức, toàn đứa đi làm, đứa nào cũng 18+, cũng xem phim s3x, đực thì cũng đã ngủ với gái mà cái thì cũng đã ngủ với zai...Thành ra ngôn ngữ thế kia chả có gì là thô thiển cả.
Bác có học tài chính ko nhưng em xem qua clip em rất thích cách nói của thầy về tiền, cán cân tài chính 1 cách sinh động thực tế như thế. Ngày xưa em đi học môn Tâm lý học tội phạm có thầy Vinh nói tục 18+ cũng chả thua ông này, song đó là môn học mà lớp em thích nhất, hiểu nhất vs nhiều điểm cao nhất bác ạ!

traibuon

Member

Bác Chip nóng thế, hạ hỏa đi
Theo cá nhân mình thì thấy mỗi thầy có một phương pháp truyền tải thông tin bài giảng tới học viên khác nhau. Vấn đề chính là làm sao để sv hiểu được những vấn đề đó mới là thành công, xem clip mình thấy thầy có phương pháp rất gần, rất thật, mà trong khi nói thầy đã có lời xin lỗi rồi. Đây đâu phải là tục tĩu gì đâu bác chủ thớt8->

preciouspearl

Active Member

Phải có kiến thức vững, dày dạn kinh nghiệm mới dạy được như thế đấy nhé. Em cũng đã từng làm trong ngành đào tạo ra, em biết. Ông nào kiến thức lơ mơ mà văng kiểu này là học sinh họ ném đá toi ngay. Ủng hộ cho thày một phiếu. Rất hi vọng có ngày được học ở lớp của thày. Với lại phong cách giảng dạy này nếu phát lên TV, đài báo thì nghe có vẻ phản cảm, nhưng trực tiếp ngồi trên lớp thì phê lòi con ngươi luôn.

thewall2010

Active Member

phong cách rất hợp với sinh viên bây giờ.
chép lắm mỏi tay, nghe cho sướng tai :p

b0ngb0t

Member

i like him :)
thầy dạy tiếng anh của e cũng gần giống như này :))

MyRom

Active Member

:D:D em thích kiủ dạy này, vui tươi nhẹ nhàng dễ típ thu. Cái kiủ giáo điều sáo rỗng, con số khô khan thì chỉ thích hợp cho mấy tiến sĩ gây mê thôi :D:D

Bên trên