tiếng lạ trong film

hyoree

E mới download được film National Treasure khi em làm theo trình tự với MPC các bác chỉ em coi film được có luôn cả phụ đề. Nhưng phần âm thanh thì ngoài tiếng nói của nhân vật em còn nghe tiếng giống như 2 người đang bình luận về bộ phim vậy. Nghe rất khó chịu, các bác có cách nào giúp em tắt cái phần bình luận không vì nó nói chung với lại nhân vật nên không nghe được lời thoại. Thanks các bác nhiều...

James Vo

Member
Ðề: tiếng lạ trong film

E mới download được film National Treasure khi em làm theo trình tự với MPC các bác chỉ em coi film được có luôn cả phụ đề. Nhưng phần âm thanh thì ngoài tiếng nói của nhân vật em còn nghe tiếng giống như 2 người đang bình luận về bộ phim vậy. Nghe rất khó chịu, các bác có cách nào giúp em tắt cái phần bình luận không vì nó nói chung với lại nhân vật nên không nghe được lời thoại. Thanks các bác nhiều...

Chào bạn ,nếu không lầm thì mình cho rằng đó là lời thoại commentary gì đó ,mình không nhớ rõ chữ gì nữa vì nếu có những đoạn đó thì mình đều dùng mkvtoolnix để bỏ đi hết rồi . Nếu bạn xem bằng media player classic thì bạn vào phần Navigate -> Audio language ,để chọn phần âm thanh khác là hết thôi .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bạn vào option của MPC, enable cái audio switcher lên, sau đó right click trên MPC, chọn Filters/audio switcher rồi tắt cái kênh âm thanh commentary đi là xong

hyoree

e thì thử với cái phần internal filter, bỏ đi vài cái thì thấy nó tắt luôn

Bên trên