Tìm kiếm bộ loa để xem phim ở nhà

phongdt

Mình hiện có LCD Full HD, TViX M7000A rồi. Tuy nhiên còn thiếu một bộ loa. Trước có ngắm nghía bộ Z5500 của Logitech và đã định mua về, nhưng đến lúc đi xem thì trông nó khủng bố quá. Riêng cái sub to gần bằng cái tủ lạnh mini, mà phòng của mình có 16m2 thôi.

Giờ lên đây nhờ các bác chỉ giáo xem có bộ nào:

- 5.1
- Có cổng quang.
- Thiết kế đẹp, nhưng phải gọn gàng tí, đừng kềnh càng quá.

Chi phí trong vòng $300 đến $500.

Cảm ơn trước rất nhiều.

vtlam

Active Member
Ðề: Tìm kiếm bộ loa để xem phim ở nhà

Thế thì Z5500 hợp quá rồi bác à.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

nói như bác Thế Anh: mua to về vặn nhỏ chứ đừng mua nhỏ về vặn to.

Theo em, Z5500 rất hợp lý trong phòng 16m2, không sợ to quá đâu.

phongdt

Ý em là cái bộ 5500 nó to về mặt vật lý các bác ạ. Để choán một góc phòng. Vì phòng này là phòng ngủ mà, nên em muốn bộ nào nó gọn gàng tí tẹo. Cái Sub nhìn choáng quá.

nghe&nhin

Member

Ý em là cái bộ 5500 nó to về mặt vật lý các bác ạ. Để choán một góc phòng. Vì phòng này là phòng ngủ mà, nên em muốn bộ nào nó gọn gàng tí tẹo. Cái Sub nhìn choáng quá.

thực ra cái sub bạn có thể "giấu" nó đi bằng nhiều cách, nếu để trong phòng ngủ bạn có thể để nó dưới gầm giường chẳng hạn :eek:, khi bạn nằm xem HD những cảnh cháy nổ nó rền rền càng giống thật hơn chứ sao :D

giuvung

Member

Bạn suy nghĩ gì nữa. Logitech 5500 là quá hợp lý rồi.

tieuthieugia

Well-Known Member

Em tính thanh lý hết dàn của em mà nghe bác nói Z5500 cồng kềnh nên em thụt luôn....
Chỉ có Z5500 hay S750 là hợp ý bác đó.

Ah, bác cho em thọ giáo kinh nghiệm xài TVix -7000A nhé. em có nó mà mù về nó quá....
Hay là bác viết 1 bài thủ thuật / cách sử dụng TViX 7000A đi, cho em mở mang trí não ạh...

phongdt

Kiểu này mình không có lựa chọn nào khác rồi.

@tieuthieugia: Mình thì có kinh nghiệm gì đâu. Cứ lắp ổ cứng vào xem thôi. Cái đấy đơn giản ý mà.

Bên trên