TÌm lại tên phim.

hettienhcm

Chào cả nhà.Có những bộ phim dù chỉ coi 1 lần trong chốc lát nhưng đã để lại nhiều ấn tượng khó phai.MÌnh đã xem một bộ phim trên HBO cách đây 3 năm rất hay nhưng không biêt được tên phim.Hôm nay mạo mụi lập toppic này mọi người ai biết được chỉ mình với nhé.
Nội dung như sau: Bộ phim của Nhật bản, xoay quanh cuộc sống của một vị sư già sống trên núi chuyên nuôi dạy các trẻ mồ cối.Có một chú bé là trẻ mồ côi là chủ tiểu hằng ngày thường ra bờ suối cột cục đá ào lưng những con vật như ết, rắn, cá.Sau này lớn lên có một lần có gia đình đem một cô gái trẻ lên chùa để chữa bênh và 2 người đã bỏ trốn xuống thành phố.
Trên đây là một vài chi tiết ai biết được chỉ giáo mình với nhé.Cảm ơn mọi người.

thangtb

Member
Ðề: TÌm lại tên phim.

Em cũng muốn tìm lại 1 bộ phim luôn, em xem phim nay trên VTV1 vào chủ nhật, tầm 9h tối chuyên mục phim cuối tuần, khoảng năm 1998 - 2000

Phim kể về một nhóm trẻ mồ côi, trong đó 2 nam và 1 nữ là nhân vật chính, bọn chúng bị chủ nhà bóc lột và đày đọa, 1 đứa mạnh mẽ hơn đứng lên chống lại và bị ném vào tường, đến bây giờ em vẫn nhớ 1 vài chi tiết như khi người nó tụt xuống từ từ trên bức tường để lại 1 vệt máu, nhưng đứa trẻ đó không chết mà bị chuyển thành thần kinh. Khi lớn lên, 2 đứa còn lại đã giúp cho người cứu chúng nó (bây giờ là 1 kẻ ngu ngơ) thực hiện những ước mơ đơn giản mà cậu từng ước, đi dạo bằng xe bus, được tặng 1 đóa hoa hồng. Kết thúc thế nào em quên xừ rồi vì hồi đó em còn nhỏ quá.

Đội ơn bác nào giúp em tìm lại được phim này, một trong những phim em quá quá quá muốn được xem lại ạ.

thaidonganh

"Spring, Summer, Fall, Winter...and Spring" - Phim này của Hàn Quốc

Chào cả nhà.Có những bộ phim dù chỉ coi 1 lần trong chốc lát nhưng đã để lại nhiều ấn tượng khó phai.MÌnh đã xem một bộ phim trên HBO cách đây 3 năm rất hay nhưng không biêt được tên phim.Hôm nay mạo mụi lập toppic này mọi người ai biết được chỉ mình với nhé.
Nội dung như sau: Bộ phim của Nhật bản, xoay quanh cuộc sống của một vị sư già sống trên núi chuyên nuôi dạy các trẻ mồ cối.Có một chú bé là trẻ mồ côi là chủ tiểu hằng ngày thường ra bờ suối cột cục đá ào lưng những con vật như ết, rắn, cá.Sau này lớn lên có một lần có gia đình đem một cô gái trẻ lên chùa để chữa bênh và 2 người đã bỏ trốn xuống thành phố.
Trên đây là một vài chi tiết ai biết được chỉ giáo mình với nhé.Cảm ơn mọi người.

dungdt2

Phim này mình cũng đã xem và ấn tượng nhưng tiếc là ko nhớ tựa nữa

Bên trên