Đánh giá Tìm mua Remote đầu Dune.

tdhbk

Ông bạn làm mất Remote của Dune 301, giờ tìm mua mà khó quá. Alo cho bên đại lý bán Dune ở HN thì bị chém ngọt 600k,ông bạn nghe xong hoảng quá nhờ e tìm mua hộ.
Bên nào có báo e cái giá với.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tìm mua Remote đầu Dune.

Ông bạn làm mất Remote của Dune 301, giờ tìm mua mà khó quá. Alo cho bên đại lý bán Dune ở HN thì bị chém ngọt 600k,ông bạn nghe xong hoảng quá nhờ e tìm mua hộ.

Giá đó đúng rùi a , ko chém đâu , giá bên hãng đưa ra đấy

HTPC Supporter

Re: Ðề: Tìm mua Remote đầu Dune.

Thế hử bác, bọn Dune này chém người dùng gớm thế ạ. Có cách nào thay thế ko nhỉ?

Cũng ko có gì lạ bạn à. Các phụ kiện của TVIX trước đây cũng bán giá rất mắc. Nói chung mình thấy các hãng có thương hiệu và tên tuổi trong đồ giải trí (ko tính những hãng chuyên sx phụ kiện cho sp hãng khác) đều bán phụ kiện rất mắc, có lẽ họ sản xuất theo dây chuyền một bộ rồi, nên những phụ kiện lẻ họ vẫn phải gần hết cả dây chuyền nên giá đắt hơn.

Để thay thế Remote cho Dune, có nhiều cách

-Cách 1:Sử dụng smartphone/tablet chạy ios/android để điều khiển Dune

-Cách 2: Dùng Remote có chức năng học lệnh (hoặc lập trình lệnh qua PC) để điều khiển Dune với các mã RC theo đường link sau

Dune Firmware Zone / Remote Control

-Cách 3: Sử dụng tính năng HDMI CEC với Dune. Cái này khá mới nhé. Cho phép dùng điều khiển TV để điều khiển luôn Dune qua đường HDMI Dune nối với TV. Cái này ko phải TV nào cũng hỗ trợ

chenzenvl

Well-Known Member

Thế hử bác, bọn Dune này chém người dùng gớm thế ạ. Có cách nào thay thế ko nhỉ?

bro nói hơi quá chứ build của remote DUNE cá nhân mình thấy cũng đáng tiền chứ đâu phải như hàng chợ :-?

thmac

Member

bro nói hơi quá chứ build của remote DUNE cá nhân mình thấy cũng đáng tiền chứ đâu phải như hàng chợ :-?

Có gì quá đâu, Bạn đã từng mổ cái remote của DUNE ra chưa?
Nếu chưa thì mổ thừ ra coi, rồi ra nhật tảo kêu nó bán cho cái remote bất kỳ và rẻ nhất rồi về mổ ra so sánh. Bên trong chắng khác gì nhau.
Thậm chí remote hàng chợ rẻ tiền này nhiều cái bấm còn nhạy hơn thằng DUNE.
Còn nếu "ko dám" thì pm inbox qua nhà tui mổ cho coi.

Do giá trị sản phẩm bán ra của DUNE ở thị trường VN tương đối cao nên phụ kiện đi theo cũng bị chém như vậy.

Nước ngoài, có một số nước khi bán ra sp đều bảo hành toàn bộ kể cả phụ kiện.
Nên nsx thường sẽ sx dư để bảo hành sp. Chứ ko có chuyện sx ra 1k cái đầu dune thì chỉ sx ra đúng 1k cái remote.

Trường hợp chủ top nên đi mua cái remote học lệnh của TQ về mượn remote dune cho nó học lệnh là ok nhất.

HTPC Supporter

Khoái nhất ở cái Remote của Dune là nó thiết kế 1 rãnh lõm ở phía dưới cho mình đặt ngón tay vào. Đỡ mỏi ngón tay. He he

quanghung1602

Có gì quá đâu, Bạn đã từng mổ cái remote của DUNE ra chưa?
Nếu chưa thì mổ thừ ra coi, rồi ra nhật tảo kêu nó bán cho cái remote bất kỳ và rẻ nhất rồi về mổ ra so sánh. Bên trong chắng khác gì nhau.
Thậm chí remote hàng chợ rẻ tiền này nhiều cái bấm còn nhạy hơn thằng DUNE.
Còn nếu "ko dám" thì pm inbox qua nhà tui mổ cho coi.

Do giá trị sản phẩm bán ra của DUNE ở thị trường VN tương đối cao nên phụ kiện đi theo cũng bị chém như vậy.

Nước ngoài, có một số nước khi bán ra sp đều bảo hành toàn bộ kể cả phụ kiện.
Nên nsx thường sẽ sx dư để bảo hành sp. Chứ ko có chuyện sx ra 1k cái đầu dune thì chỉ sx ra đúng 1k cái remote.

Trường hợp chủ top nên đi mua cái remote học lệnh của TQ về mượn remote dune cho nó học lệnh là ok nhất.

Bác nói chuẩn, làm gì có chuyện sản xuất theo dây chuyền 1 bộ...bất cứ 1 hãng nào đều có 1 số dư phụ kiện tối thiểu trên số lượng sản phẩm SX ra để còn bảo hành bảo tỏi hoặc bán thêm cho khách chứ. Chẳng nhẽ lúc khách cần mới đi gọi nhà máy SX.
Giá remote của thằng Dune mà 600k chắc bị bọn phân phối làm giá rồi chém người tiêu dùng thôi, chứ giá thành 1c Remote ngon lành chắc chưa tới 15 USD.

meocon

Well-Known Member

hic , bít sao giờ . Hãng quy định nên chịu .

cvthang

Active Member

Bác chủ mua cái remote của Logitech ý nó có sẳn kho dữ liệu remote trong đó có của hãng DUNE, mình đang xài nè :)

basquang

Member

Địa chỉ đại lý nào ở HN chém 600K chỉ em để em ra bác?

a dat

Well-Known Member

cái remote dune base 3 D của em cứ chập chờn lúc được lúc không,đã mở ra vệ sinh bên trong,thay pin mà không được,hỏi mấy chỗ bán thì bảo 25$ .sót quá chưa quyết,bác nào có dư thì để lại cho em nhé

smilegirl

Active Member

Đang dư 1 cái do con Dune H1 bị hư main, không hề có ý mua bán nhưng thấy mấy bác than quá sẽ để lại nếu bác nào cho giá tốt.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Mình nghĩ các bạn cắm dây mạng vào sau máy Dune rồi cài phần mêm Dune Remote của iOS và Android đều sẵn, phang cái này sướng lắm. Mình khoái nhất vụ chơi LOSSLESS khi đang nghe dở 1 bài nếu dùng điều khiển sẽ phải tắt bài đó rồi đi tìm bài khác nhiều khi mất 5 phút gián đoạn mới nghe được bài khác, khi dùng trên ĐT cứ việc back vào SOUR tìm bài và các File hiện lên chi tiết tên bài, dung lượng nói chung là INFORMATION của file lên hết tìm sướng vô cùng.

Mình đang dùng con Dune MAX bị cái bệnh điều khiển nhiều khoảng 5 phút là lúc đó điều khiển đơ tất cả chỉ còn nút Power là được, gửi bảo hành mấy lần đều không thành công, chán quá quay sang dùng Ipad khiển thì thấy sướng hơn gấp nhiều lần...

vanphuc74

Active Member

mình cũng từng như bạn bác chủ thất vọng đủ thứ nhưng mình bị hỏng điều khiển đầu Dune DUO màng ra chỗ mua ETIC ( Mình ở HP ) sửa thợ đó đòi 200k. Mang về sử dụng đc 1 ngày thị lại toi. lần thứ 3 ko chịu nhiệt được tính mua cái mới , nhân viên bán hàng cũng nói 600k thấy buốt quá tính dùng smat phone hoặc bàn phím ko dây khiển nhưng bất tiện. trên đường về qua chợ Sắt Hp Tính Nhờ thợ sửa ( Trong đầu nghĩ hên xui ) vào của hàng của QUANG chợ sắt Bán ngay đầu cổng chính bảo họ xem thế nào, ko ngờ 3 hôm sau Quang điện báo xong rồi ra lấy hết 30k dùng được gần năm rồi chả sao cả. Buồn cười thật ( E với chả Tic )

a dat

Well-Known Member

Đang dư 1 cái do con Dune H1 bị hư main, không hề có ý mua bán nhưng thấy mấy bác than quá sẽ để lại nếu bác nào cho giá tốt.
của em là dune base 3D ko biết có dùng chung được ko?nếu được thì bác PM cho cái giá nhé

smilegirl

Active Member

của em là dune base 3D ko biết có dùng chung được ko?nếu được thì bác PM cho cái giá nhé

Cái này em bó tay vì chưa xài Dune base 3D, em nghĩ bác sử dụng cái này cũng hay lắm, khỏi tốn tiền mua remote
RC Applications

Có cả ứng dụng cho IOS và Android luôn, em đã thử và xài rất tốt trên iphone.

Bên trên