Tìm sound card nối với Phillips HTS8100/59

trungnn

Member
Em muốn dựng bộ máy tính để xem phim HD nhưng mà ko kiếm được sound card có cổng coaxial để nối với Philips HTS8100/59 (loại này chỉ có cổng coaxial digital in thôi). Bác nào có giải pháp nào hay chỉ dẫn cho em với.

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Tìm sound card nối với Phillips HTS8100/59

Em muốn dựng bộ máy tính để xem phim HD nhưng mà ko kiếm được sound card có cổng coaxial để nối với Philips HTS8100/59 (loại này chỉ có cổng coaxial digital in thôi). Bác nào có giải pháp nào hay chỉ dẫn cho em với.

bi giờ nhiều main có luôn bác ạh.... nếu bác chưa mua thì chọn main có tích hợp là đủ. k cần sound rời nữa

ultimate

Member

sao bạn lại mua bộ 2.1 này nhỉ ? NÓ chỉ giả lập tạm được thôi, chứ hiệu ứng cũg ko rõ ràng lắm đâu

Ko nhầm lúc bạn mua bộ này cũng phải hơn 6 củ, thế mà ko thêm tí nữa là bộ HTS 9800 là quá ngon rồi

hiepcot

sao bạn lại mua bộ 2.1 này nhỉ ? NÓ chỉ giả lập tạm được thôi, chứ hiệu ứng cũg ko rõ ràng lắm đâu

Ko nhầm lúc bạn mua bộ này cũng phải hơn 6 củ, thế mà ko thêm tí nữa là bộ HTS 9800 là quá ngon rồi

Bac Ultimate cho em hỏi với, em đang tìm 1 bộ HT của Philips và cũng muốn mua bộ HTS 9800w/55. Liệu bộ này có giải mã được âm thanh DTS từ WD TV không bác nhỉ, Bác hộ em với nhé, cảm ơn bác nhiều

trungnn

Member

Bộ của em là Hometheatre 5.1 bác ah. Hồi em mua là 16,9 triệu bác ah.

lhlan

Active Member

Tất cả các loại Creative live! đều có bác ạ, live! value cũng có.

Bác cứ kiếm 1 chiếc đểu đểu thôi, khỏi cần Audigy, Platinum gì, vì cuối cùng thì cũng là xuất âm thanh nguyên bản kh xử lý thẳng ra dàn mà.

Giá khoảng từ hơn 100 nghìn - 300 nghìn.

Chắc bác mua đầu 2008 hay cuối 2007 mới là giá 16 triệu 9. Em mua trước tết vừa rồi, 6 triệu tròn. Nhưng mà của bác 5.1 thì hơi lạ nhỉ. HTS8100 là dạng Soundbar (trong đó có 6 loa) + sub woofer và âm li to như cái ghế đẩu mà.

newmem08

Member

Chắc bác mua đầu 2008 hay cuối 2007 mới là giá 16 triệu 9. Em mua trước tết vừa rồi, 6 triệu tròn. Nhưng mà của bác 5.1 thì hơi lạ nhỉ. HTS8100 là dạng Soundbar (trong đó có 6 loa) + sub woofer và âm li to như cái ghế đẩu mà.

Mình mua cuối 2008, giá là 14.5t, 1 tháng sau thì có chương trình giảm giá còn có 6t. Mà sao mình dùng để xem phim DTS thì hay bị đứt quãng (nguồn phát là HDX1000) mặc dù vẫn hiện lên DTS, các loại khác thì bình thường (Cáp SPDIF khá ngon!). Các bác dùng loại này có ai bị thế không, tư vấn giùm nhé. Thanks

lhlan

Active Member

Mình mua cuối 2008, giá là 14.5t, 1 tháng sau thì có chương trình giảm giá còn có 6t. Mà sao mình dùng để xem phim DTS thì hay bị đứt quãng (nguồn phát là HDX1000) mặc dù vẫn hiện lên DTS, các loại khác thì bình thường (Cáp SPDIF khá ngon!). Các bác dùng loại này có ai bị thế không, tư vấn giùm nhé. Thanks

Em cũng bị như bác bác ạ, nhiều phim bị phết. Một số DTS khác thì ổn.

Cuối cùng phim nào bị đứt quãng em phải down mix xuống thành 2 channel, xuất dạng decoded LPMC, chứ không xuất DTS nữa. Nếu làm vậy thì ổn.

Nhiều bác trên diễn đàn nói là do trong quá trình download bị hỏng phim.

lhlan

Active Member

Mà bổ sung luôn: cam đoan không phải tại HTS 8100 đâu ạ. Em cắm thử vào 2 bộ giải mã khác, hiện tượng y chang luôn. Vẫn hiện DTS, nhưng giải mã giật cục

trungnn

Member

Em mua giữa năm 2008 nên mới là 16,9 tr. Cuối năm thằng cu cùng phòng đi khuôn về có 6tr. Mua sớm nên bị đắt hơn. Chính xác là nó có 8 loa con trên soundbar + 1Sub to vật. Em mua con HTS8100 này là vì em ko muốn đi dây nhiều trong phòng ngủ. Em ko bị hiện tượng như các bác là bị giật cục. Em xem bằng PC lắp ráp.

Bên trên