Tìm thông tin nhóm Rip trong file mkv

nmc1988

Chả là mình có khoảng 2TB phim HD, được người ta copy cho khi mua HDD, nhưng mà trong đó 1 số phim không ghi rõ nhóm nào rip, cũng không có file nfo

Mình hỏi là các nhóm rip khi rip có add thông tin vào film không
Nếu có thì xem nó như thế nào
Mọi người giúp mình nhé

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Tìm thông tin nhóm Rip trong file mkv

Phim đó có thể bị can thiệp 1 lần rồi, hoặc đơn giản là bị đổi tên file.
Thử play phim bằng MPC rồi vào view/statistics xem có Title hiển thị tên gốc không. Nếu không thì mình cũng không biết!

nham18

Member

Chả là mình có khoảng 2TB phim HD, được người ta copy cho khi mua HDD, nhưng mà trong đó 1 số phim không ghi rõ nhóm nào rip, cũng không có file nfo

Mình hỏi là các nhóm rip khi rip có add thông tin vào film không
Nếu có thì xem nó như thế nào
Mọi người giúp mình nhé

Theo mình biết thì ko có cách gì để biết được thông tin của bản rip đó khi tên của file .mkv đã bị đổi. Nhưng có 1 cách thủ công để có thể biết được đây là bản rip nào (mình hay xài cách này đối với mớ phim hổ lốn của lão Chip)
Đầu tiên bạn phải cài MediaInfo có sẵn trong K-Lite Mega Codec Pack. Sau đó bạn dùng tool này để xem info của file .mkv

Dùng 1 acc của tracker nào đó (hdbits, bit-hdtv, hdvnbits...mình có acc của cả 3 tracker này :D) để list ra tất cả các bản rip của phim này (trường hợp của mình thì chỉ cần list ra các bản rip của các nhóm popular thôi, chứ list hết các nhóm "tôm tép" thì chắc cả đống). Sau đó so sánh 3 thông số đã được gạch đỏ trong hình coi khớp với bản rip nào thì sẽ lần ra chân tướng thật của em nó. Thường thì cái Nominal bit rate 90% là giống y chang, có rất ít trường hợp bị sai nhưng chỉ lệch vài Kbps thôi.
P/s: Nhờ phương pháp này mà mình đã kiếm được thông tin gốc của rất nhiều file mkv bị rename, đối với trường hợp của bạn tới 2TB bị rename thì cần phải có ý chí mới giải quyết được hết.
Chúc vui !

braddock

Member

cái này cũng hơi vất vả nhỉ
lúc trước mình down phim về là sửa lại tên hết, bây giờ ko sửa nữa vì biết tên gốc cũng rất cần thiết cho sau này ^__^

bigrony

Well-Known Member

Bác nào rảnh kiểm tra hộ em phim này của nhóm nào ko ạ
General
Complete name : G:\The Departed\Departed.mkv
Format : Matroska
File size : 7.95 GiB
Duration : 2h 31mn
Overall bit rate : 7 518 Kbps
Encoded date : UTC 2009-03-29 15:50:36
Writing application : mkvmerge v2.5.2 ('Stranger in your Soul') built on Feb 28 2009 18:58:17
Writing library : libebml v0.7.7 + libmatroska v0.8.1

Video
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 5 frames
Muxing mode : Container [email protected]
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 6 729 Kbps
Nominal bit rate : 6 875 Kbps
Width : 1 920 pixels
Height : 800 pixels
Display aspect ratio : 2.40:1
Frame rate : 23.976 fps
Resolution : 8 bits
Colorimetry : 4:2:0
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.183
Stream size : 7.10 GiB (89%)
Writing library : x264 core 67 r1128M 682b54d
Encoding settings : cabac=1 / ref=5 / deblock=1:-1:-1 / analyse=0x3:0x113 / me=umh / subme=9 / psy_rd=1.1:0.1 / mixed_ref=1 / me_range=16 / chroma_me=1 / trellis=2 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21,11 / chroma_qp_offset=-3 / threads=3 / nr=0 / decimate=1 / mbaff=0 / bframes=3 / b_pyramid=1 / b_adapt=1 / b_bias=0 / direct=3 / wpredb=1 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=40 / rc=2pass / bitrate=6875 / ratetol=1.0 / qcomp=0.60 / qpmin=10 / qpmax=51 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / pb_ratio=1.30 / aq=1:1.00
Language : English

Audio
ID : 2
Format : AC-3
Format/Info : Audio Coding 3
Codec ID : A_AC3
Bit rate mode : Constant
Bit rate : 640 Kbps
Channel(s) : 6 channels
Channel positions : Front: L C R, Surround: L R, LFE
Sampling rate : 48.0 KHz
Stream size : 693 MiB (9%)
Language : English

earl_grey

Well-Known Member

@ Bác bigrony (Xin lỗi em không trích dẫn vì bài bác dài quá)

Lên Google tìm thôi bác, em thử tìm với thông tin cơ bản và khả năng xuất hiện nhiều nhất là tên phim và dung lượng "Departed.mkv*7.95", thì ra cái nhóm "Codres", em nghe lạ hoắc :D

Link: http://www.kickasstorrents.com/the-departed-2006-1080p-bluray-x264-codres-t2279576.html

Mà bác định làm gì mà cần biết chúng nó thế ạ, em chỉ biết chén, nhóm nào mặc kệ đời :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên