Tin khẩn cấp về HDTV cua HTVC

ldt

theo em mới được cập nhật, tnay sẽ có họp báo giới thiệu về HDTV tại trụ sở của HTV
sẽ là 1080p nha các pác

pác nào liên wan nhà báo hay HTV có thể mò đến tham dự về cho anh em chút thông tin

các pac có thể lên yếu cầu mấy kênh các pac mong muốn:rolleyes:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Tin khẩn cấp về HDTV cua HTVC

Nghe HDTV tớ cũng máu lắm, nhưng nhìn danh sách kênh có HDTV thì tớ lại xìu luôn. Ai có thông tin chi tiết thì phổ biến nha.

481112

Well-Known Member

Hehe, hình như mình sẽ lắp dịch vụ của bọn nó. Có gì thông báo cho cả nhà sau.

ldt

pác cứ yên tâm là từ ngày mai báo chí sẽ đăng ầm ĩ cho xem

Leo_19

Hy vọng sau cuộc hợp báo này sẽ có nhiều biến động...kênh được nhiều hơn...giá thành giảm....khuyến mãi cho anh em của HDSaiGon...:))
Có tin mới các bác cập nhật nhé...thanks....=D>

squallA

Member

Người dân muốn xem dịch vụ HDTV mới này cần phải mua đầu thu HDTV hiện được bán với giá 4,8 triệu đồng và trả tiền phí bản quyền 100.000 đồng/tháng.

Đắt gớm. Nhưng mà để xem mấy kênh như star movie hay HBO 1080p thì cũng đáng :">

dino

Active Member

Theo ông Lê Đức Hùng - giám đốc HTVC - gói dịch vụ truyền hình phân giải cao của HTVC ban đầu có 40 kênh, với sáu kênh được phát theo chuẩn HDTV gồm HTV7, HTV9, CCTV, StarMovies, Disney và Fashion. Số kênh sẽ liên tục được bổ sung, khoảng một năm nữa tất cả các kênh của HTVC đều được nâng cấp theo chuẩn HDTV.

Người dân muốn xem dịch vụ HDTV mới này cần phải mua đầu thu HDTV hiện được bán với giá 4,8 triệu đồng và trả tiền phí bản quyền 100.000 đồng/tháng. Và tất nhiên phải có TV hỗ trợ Full HD. Để đăng ký sử dụng dịch vụ và mua đầu thu HDTV, có thể liên lạc (08) 9104746.

Bên cạnh HTVC, Công ty truyền hình cáp Saigontourist SCTV cũng đã có kế hoạch phát sóng HDTV. Công ty truyền hình di động VTC cũng cho biết dự định phát HDTV vào cuối năm 2008 với phạm vi phủ sóng trên cả nước qua vệ tinh.

he he đã ngeh, nhưng mà cái LCDTV của em chỉ có HD ready xem có phê bằng Full HD ko nhỉ :( vì em coi 720p và 1080p thấy xêm xêm ..

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

he he đã ngeh, nhưng mà cái LCDTV của em chỉ có HD ready xem có phê bằng Full HD ko nhỉ :( vì em coi 720p và 1080p thấy xêm xêm ..

đừng tin quảng cáo quá em. Cứ yên tâm với cái HDready nhé, p/p cao hơn full nhiều lắm.

ldt

báo thì đăng 4,8tr tiền settopbox, báo đăng 5,140mil,
báo đăng 6 kênh, báo thì đăng 8kenh htv7,9, CCTV, starmovies, FTV và 2 kênh của disney(có CNN full nữa)
đúng là e chẳng bít đg nào lần
nhưng dù sao thì đây chỉ là fat súng mở màn của HTVC thoai

còn VTC và SCTV đang nóng máu ở fia sau chuẩn bí cắm đầu cắm cổ chạy đây, các pác cứ thong thả chờ mà có sự lựa chọn tốt nhất...:rolleyes:

theloner

Member

giá cao kênh ít........
rapidshare 150k 6 t , adsl cơ quan, mổi ngày 1 720p = 7 phim tuần
hiện tại vẫn ok hơn

HD 1080p

giá cao kênh ít........
rapidshare 150k 6 t , adsl cơ quan, mổi ngày 1 720p = 7 phim tuần
hiện tại vẫn ok hơn

Nói thế sao được.HDTV là truyền hình nên sẽ phát Movies,Cartoon,Fashion..theo chuẩn HD,không phải riêng Movies :)|

9fly

Member

Chắc bạn này đi đâu cũng mang theo PC cả khi vào WC???????
Bác mang được cái TV vào đấy không hehe.

Báo Tuổi trẻ đăng giá 100/tháng được có mấy kênh không biết lúc sau có thêm được kênh khác mà không tăng tiền không hay dùng thêm các dịch vụ cộng thêm như chọn chương trình/film tùy mình phát lúc nào cũng được :ar!

HD 1080p

Bác mang được cái TV vào đấy không hehe.

Báo Tuổi trẻ đăng giá 100/tháng được có mấy kênh không biết lúc sau có thêm được kênh khác mà không tăng tiền không hay dùng thêm các dịch vụ cộng thêm như chọn chương trình/film tùy mình phát lúc nào cũng được :ar!

Lắp HDTV có nhiều chương trình,có phải mỗi Phim không đâu mà cứ suốt ngày lôi Phim ra vậy,người ta xem TV cả ngày chứ có ai xem được phim DVD cả ngày không ? ~:>

dino

Active Member

thì HD cũng đâu có phải là movie ko đâu, còn có music clip, document các kiểu :D có điều TV thì bật lên giờ nào cũng có mà mới nữa xem phê :d

hoangtuan_neu

Active Member

Người dân muốn xem dịch vụ HDTV mới này cần phải mua đầu thu HDTV hiện được bán với giá 4,8 triệu đồng và trả tiền phí bản quyền 100.000 đồng/tháng.
Em có 1 câu hỏi như thế này, mình mua đầu thu HDTV đó về xong rồi thì cái đầu thu đó nối với cái LCD qua cổng gì nhỉ ? Và cái gì nối với cái đầu thu HDTV đó nhỉ ? có phải là dây cáp (cụ thể dây cáp nó là dây cáp loại gì nhỉ ?) nối với đầu thu HDTV, rồi đầu thu HDTV nối với LCD ko nhỉ ?

HD 1080p

Em có 1 câu hỏi như thế này, mình mua đầu thu HDTV đó về xong rồi thì cái đầu thu đó nối với cái LCD qua cổng gì nhỉ ? Và cái gì nối với cái đầu thu HDTV đó nhỉ ? có phải là dây cáp (cụ thể dây cáp nó là dây cáp loại gì nhỉ ?) nối với đầu thu HDTV, rồi đầu thu HDTV nối với LCD ko nhỉ ?

Thì cũng đầu thu giống như đầu thu sóng KTS mặt đất.Có thể nối với LCD bằng HDMI,Component.

hoangtuan_neu

Active Member

Thì cũng đầu thu giống như đầu thu sóng KTS mặt đất.Có thể nối với LCD bằng HDMI,Component.
Thế còn cáp nối vào cái đầu thu HDTV là cáp gì bác nhỉ ? Có giống dây cáp của truyền hình KTS VTC ko nhỉ ?

HD 1080p

Thế còn cáp nối vào cái đầu thu HDTV là cáp gì bác nhỉ ? Có giống dây cáp của truyền hình KTS VTC ko nhỉ ?

Ngắn gọn là LCD nối với đầu thu bằng HDMI hay Component,đầu thu nối với Anten bằng cáp đồng trục.

Bên trên