Tin khẩn cấp về HDTV cua HTVC

dino

Active Member
Ðề: Tin khẩn cấp về HDTV cua HTVC

nó mà phát HD bằng cái đầu thu KTS cũ thì tốt nhỉ :D

theloner

Member

Hahahaha mới nói có 1 câu mà mấy bác bay dzô dập em lên bờ xuống ruộng.
Nói thật ra mỗi người mỗi quan điểm, đối với em ( nhắc lại nha chỉ đối với em thôi ) e chỉ dùng HD chỉ vào 2 việc một là mu vi hai mu síc thôi, chứ còn tin tức thì em chịu, đọc bài trên này lâu lâu mấy bác phang vài chữ én lịch vô là em hả họng, làm sao đủ sức mà nghe tiếng anh trên đài..............
Còn giải thích rỏ hơn( không khoe gì cả, vì nó bèo quá ) hiện tại em đang dùng 1con LCD JVC 32'' chỉ là HD rây đi thôi + với một em HTPC chỉ có khung không có vỏ và con phic chưa xong đang nhờ anh em chỉ giáo thêm, loa còn dùng rỳ i ti 5200 từ thời tám hoánh ( hên nó là đời đầu 5.1), con này em dùng để chạy tô ren ở nhà, ban ngày vô cơ quan có con laptop bèo để chạy rapid, trung bình 1 tuần e cũng được 3,4 phim hoặc nhạc ( mới lấy được lai sô của sir e.John ai muốn em xe cho ). Còn chuyện mấy bác nói em vác pc vô toa let thì em xác định là không có nha........chỉ có vác laptop thôi, vô đó ít bị mai quai ( my wife ) làm phiền...hehehehe....
Em thấy cái dịch vụ mới này của HTVC cũng hay nhưng đầu tư ban đầu thấy thốn quá nhất là bọn viên chức nhà nước quèn như em nhưng e nghĩ khoảng hơn 1 năm nữa thì nó sẻ ok thôi, em còn nhớ năm 98 ghé nhà thằng bạn (lúc đó nó giàu nhất nhì quận 5) coi truyền hình cáp thấy sướng ơi là sướng nhưng chi phí lắp đặt thì hởi ơi...........
To bác HD 1080: em chỉ là thành viên mới có gì mong bác chỉ giáo thêm nếu em có lở lời. Em chỉ mới biết HD từ tết đến giờ thôi.....còn gà lắm, bác đừng luộc em nha.....

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Theo nguồn tin vừa nhận được, HDTV có 6 kênh HD thì 5 kênh là upscale (up lên thành 1080p rồi quảng cáo um xùm), 1 kênh HD thực là CCTV nói tiếng Tung Của.

Tin nghe lại chứ không tận mắt kiểm chứng, có ai biết rõ thì confirm dùm nhé.

Xem ra khó mà đầu tư vụ này rồi.

HD 1080p

Cậu nào dùng HDTV thì lên xác nhận 1 câu xem nào,tôi nghĩ HDTV ở các nước quanh ta như Singapore,Nhật,Trung Quốc,Hàn khá phổ biến,vì vậy sẽ có cách để mua lại bản quyền với giá tốt.Nếu có upscale thì chỉ chiếm 1 vài phần trăm rất nhỏ thôi.Tin đồn của Chip chắc là tin vịt rồi %-(

squallA

Member

Ặc ặc, upscale mà quảng cáo full HD T_T

duycom

Ban Quản Trị

từ từ rồi cũng sẽ biết
nhưng mà cái vụ kênh HTV cũng lên HD là hơi khó tin với mình 1 chút :eek:

raisad

Hahahaha mới nói có 1 câu mà mấy bác bay dzô dập em lên bờ xuống ruộng.
Nói thật ra mỗi người mỗi quan điểm, đối với em ( nhắc lại nha chỉ đối với em thôi ) e chỉ dùng HD chỉ vào 2 việc một là mu vi hai mu síc thôi, chứ còn tin tức thì em chịu, đọc bài trên này lâu lâu mấy bác phang vài chữ én lịch vô là em hả họng, làm sao đủ sức mà nghe tiếng anh trên đài..............
Còn giải thích rỏ hơn( không khoe gì cả, vì nó bèo quá ) hiện tại em đang dùng 1con LCD JVC 32'' chỉ là HD rây đi thôi + với một em HTPC chỉ có khung không có vỏ và con phic chưa xong đang nhờ anh em chỉ giáo thêm, loa còn dùng rỳ i ti 5200 từ thời tám hoánh ( hên nó là đời đầu 5.1), con này em dùng để chạy tô ren ở nhà, ban ngày vô cơ quan có con laptop bèo để chạy rapid, trung bình 1 tuần e cũng được 3,4 phim hoặc nhạc ( mới lấy được lai sô của sir e.John ai muốn em xe cho ). Còn chuyện mấy bác nói em vác pc vô toa let thì em xác định là không có nha........chỉ có vác laptop thôi, vô đó ít bị mai quai ( my wife ) làm phiền...hehehehe....
Em thấy cái dịch vụ mới này của HTVC cũng hay nhưng đầu tư ban đầu thấy thốn quá nhất là bọn viên chức nhà nước quèn như em nhưng e nghĩ khoảng hơn 1 năm nữa thì nó sẻ ok thôi, em còn nhớ năm 98 ghé nhà thằng bạn (lúc đó nó giàu nhất nhì quận 5) coi truyền hình cáp thấy sướng ơi là sướng nhưng chi phí lắp đặt thì hởi ơi...........
To bác HD 1080: em chỉ là thành viên mới có gì mong bác chỉ giáo thêm nếu em có lở lời. Em chỉ mới biết HD từ tết đến giờ thôi.....còn gà lắm, bác đừng luộc em nha.....

viết cái kiểu này mấy hồi tiếng Việt cũng ko chuẩn nữa chứ đừng nói là tiếng Anh

Leo_19

Em nghĩ là sẽ mua bản quyền HDTV chứ upscale thì thua lỗ là cái chắc.....

481112

Well-Known Member

Mình nghĩ, mọi người hết sức bình tĩnh đợi ai sử dụng cho ý kiến rồi hẳn hay. Mình đang làm hết sức để có được em nó sớm nhất xem tình hình thế nào.

Thấy các bác chưa gì mà "quánh" em nó te tua thế. :D

007TTT

Member

quánh cũng đúng rồi, vn lúc nào cũng quản cáo rầm rộ hết ,nhưng thực tế thì a e biết rồi, chiệu khó đợi thêm 1 chút tg nữa sẽ có nhiều dịch cung cấp cạnh ranh , giá cả sẽ diệu bớt rồi sẽ đánh giá dc , trong giới truyền hình cáp Vn thì thằng HCTV giớ nhất , e thấy thằng VCTV (SCTV hộp tác) là dc nhất.

dino

Active Member

thôi đoán già đoán non làm gì chờ nó ra rồi ai đăng ký review là xong :D

dunghami

mình cũng dang muốn lắp dặt HDTV mà chưa biết nên chọn VTCHD( 4.8tr) hay HTVHD(3.8tr) cả hai ông này đều còn đắt , quan trọng là dịch vụ ông nào tốt hơn
bạn nào biết chỉ giáo nha

dominhdang

hiện nay theo tở biết thì HTVC hiện đang có 17 kênh HD đấy..
xem HD rùi không muốn xem chương trình thường nữa.
đúng là công nghệ:!!8-|8-|

dino

Active Member

ôi các bác đào mộ giỏi thật

zxcbet758

Vấn đề là gói cước của bọn vtc mà xem được gói vip giá chát quá chắc là ít người dám bỏ tiền lắm

chihd@

Qua cáp đó bạn. Nhưng mấy hôm tết chẳng thấy anh nào sửa vì đang hư. Gọi điện không ai bốc máy. Coi chừng nha mấy bồ

Bên trên