Tình hình cháy hàng LCD Panasonic cuối năm

vumiis

Member
Cho những fan của Pana trong đó có em.Nếu thứ 7 tuần này các bác ra siêu thị mà vẫn chưa thấy chú Pana thì coi như phải qua tết các bác ạh(70% hàng pana sẽ về trước tết).Giải pháp cho việc thay đổi LCD chắc phải ngó đến chú SAmSung wa'.
http://www.samsunghdtv.vn/
Các bác qua đây tìm hiểu thử.SAmSung cũng có 100hz motion plus.clear panel,wide color ~ x.v color,full HD, cái hay của samsung thấy đc liền là crystal design.
Vài hàng cho anh em nếu ai đã xài samsung từ series 6 trở lên thì cho ý kiến nhé
THân

quintus

Ðề: Tình hình cháy hàng LCD Panasonic cuối năm

SS hàng còn khan hơn Pana

Edit: SS seri 6,7 thôi, 3-5 thì đầy.

Chỉnh sửa lần cuối:

vumiis

Member

Đúng thật bây giờ đến SamSung hết hàng khốn thật.Ghét rồi qua Tết mua cho bỏ ghét.Chắc bọn Siêu Thị ghim hàng cho mấy ngày cuối tăng giá quá.
Có tiền chưa chắc mua đc,ăn chơi cũng lắm công phu.
Chán
Thân

sukanice

Member

Hà nội giờ hỏi 32" qua điện thoại còn bị chúng nó giọng hầm hố: "hết hàng rồi". Nhất là mấy con Pana gần cuổi bảng (80/88/Le8). Nếu có thì đắt hơn trước tết tây 1 tr. Nhục hơn con trùng trục.

nghe&nhin

Member

Hà nội giờ hỏi 32" qua điện thoại còn bị chúng nó giọng hầm hố: "hết hàng rồi". Nhất là mấy con Pana gần cuổi bảng (80/88/Le8). Nếu có thì đắt hơn trước tết tây 1 tr. Nhục hơn con trùng trục.
có bác nào đó thấy ở Metro bán con LE8 tầm 6,5tr hay sao í, các bác vào đó thử xem

thaoeo

chả biết thế nào, hôm trước vào điện máy Chợ Lớn tính khuân con Sharp 32", đang săm soi lui tới, để ý thấy mọi người đang đổ xô hỏi panasonic 100Hz, thằng sale nó luôn bảo hết hàng rồi. nên mình bước qua thảm khảo ý kiến nó xem thế nào: khi mình hỏi nó nên chọn loại nào, sharp hay pana, thấy mình có vẻ rất thích sharp vì giá rẻ, chất lượng cũng tạm ổn, nó tuyên bố chắc nịt: Pana tốt hơn sharp cả 100 lần, mình mới hỏi nó: nhưng Pana hết hàng rồi mà? các bác biết nó làm sao không: dẫn mình vô góc trong, cả đống pana nằm 1 đống, nó nói muốn mua nhiu cũng có!!! Phải chăng đây là 1 chiu khan hàng nữa của các hãng điện máy? giống Airblade của honda?

lucky luke

Active Member

chả biết thế nào, hôm trước vào điện máy Chợ Lớn tính khuân con Sharp 32", đang săm soi lui tới, để ý thấy mọi người đang đổ xô hỏi panasonic 100Hz, thằng sale nó luôn bảo hết hàng rồi. nên mình bước qua thảm khảo ý kiến nó xem thế nào: khi mình hỏi nó nên chọn loại nào, sharp hay pana, thấy mình có vẻ rất thích sharp vì giá rẻ, chất lượng cũng tạm ổn, nó tuyên bố chắc nịt: Pana tốt hơn sharp cả 100 lần, mình mới hỏi nó: nhưng Pana hết hàng rồi mà? các bác biết nó làm sao không: dẫn mình vô góc trong, cả đống pana nằm 1 đống, nó nói muốn mua nhiu cũng có!!! Phải chăng đây là 1 chiu khan hàng nữa của các hãng điện máy? giống Airblade của honda?

Kệ nó,tình hình kinh tế xuống dốc như hiện nay tụi nó ôm hàng thì chỉ có nước từ bị thương tới chết,tụi nó chỉ được làm giá trong thời điểm cận tết này thôi!Qua tết chắc chắn kinh tế Vietnam càng thê thảm hơn,thất nghiệp tràn lan,người dân bị đánh thuế thu nhập chặn đầu chặn đuôi...Thì tụi nó bắt buộc phải kinh doanh 1 cách đàng hoàng hơn nếu không muốn bị phá sản!Nên những ai có ý định mua TV lúc này nên suy nghĩ lại vì 3 ngày Tết sẽ qua rất mau!

cutinho

Member

Hôm qua vừa thấy Hải Tầu treo biển Lx800 12,9tr. Kinh hoàng!

superman

Ơ sao bọn sony với LG thì còn nhiều hàng vãi,đi lòng vòng nguyễn kim thấy coàn 2 thằng đó

hongtim

Ơ sao bọn sony với LG thì còn nhiều hàng vãi,đi lòng vòng nguyễn kim thấy coàn 2 thằng đó

Đúng vậy, các dòng Sony hiện chủ yếu được bày rất nhiều ở các trung tâm điện máy hiện giờ. Do các hãng SS, Pana (giá vừa túi tiền)... bán khá chạy dẫn đến hết hàng ngay tại nhà máy. Giá Sony lúc nào cũng cao ngất ngưởng nên chắc hàng còn nhiều, bọn đại lý đem ra bầy để bán trong khi chờ các dòng SS, Pana nhập về. Mình đã đi xem rất nhiều trung tâm điện máy, thấy số lượng người mua cuối năm tăng cao. Do tết ta có tiền thưởng, và tâm lý mua hàng giảm giá dịp tết, cộng thêm chờ qua ngày 1-1-2009 mà vẫn chưa thấy giá xuống là mấy nên đổ dồn đi mua. Ngược lại các hãng cũng đánh giá sai nhu cầu của người tiêu dùng nên cũng không chuẫn bị kịp lượng hàng. Dẫn đến tình trạng cháy hàng.

hai905

Member

Tết phải sắm đồ để khoe với khách chứ :)

aZnGinji

Mình vừa ẵm 1 em Pana 32-LX800 từ IDeas Sàigòn về các pác ợ!
Giá 9T9 í, thấy có giảm chứ không tăng, cũng em này thấy bên Thiên Hòa bán cao hơn 1T lận. Ẵm 1 em về để Tết cả nhà còn xem các pác ơi!

kysythanh

Hix tình hình này căng quá các bác ạ. Đúng như nhận xét của mấy bác tụi nó om hàng rồi. Chết nhà em năm nay không có tivi xem quá, dự định có 10 triệu mua ti vi mà bây giờ chả mua được em nào :(

quintus

Hix tình hình này căng quá các bác ạ. Đúng như nhận xét của mấy bác tụi nó om hàng rồi. Chết nhà em năm nay không có tivi xem quá, dự định có 10 triệu mua ti vi mà bây giờ chả mua được em nào :(

om hàng thì gần tết nó xả, giá lại hạ :D

Nói vui thôi, em chả biết om hay không om

mammam

Member

Hôm trước ông anh cùng cơ quan mua con Plasma Pana PV8H 11.9 triệu ở Vincom, 1 tuân sau vào Pico plaza xem giá đã là 12.9 rùi.
Chẳng hỉu thế nào

incubusvn

Tưởng đầu năm giảm giá nhưng kỳ thực lại tăng thuế VAT lên 10% nên hàng điện tử có giảm gì đâu lại còn tăng lên nữa. Dân mình cứ có thói quen Tết nhất sát giờ mới mua thế là được phen các hãng nó găm hàng tăng giá. Quả này các hãng lãi to. May mà mua đùng thời điểm cuối năm rẻ nhất.

cutinho

Member

2 tuần trước em mua 1 chú samy 37A550 giá 12,6tr giờ bán lại có khi lãi to ấy nhỉ :). Quá hài. Giá lên nhưng em thấy nhân viên Hải Tầu bê máy ra bầy vỉa hè cứ ùn ùn. Kiểu này tuần sau lại hạ thôi.

Nhìn_Nghe

Active Member

Dạo qua các cửa hàng lớn thì 1số hàng có vẻ ít (pana), còn Samsung khá nhiều, Sony thì vô kể. Khách cũng ko nhiều và đa số thất vọng vì chất lượng xem TV, kể cả là cáp.

Còn 10 ngày là Tết các hãng chắc đang cắp chân lên cổ đưa hàng về đánh quả vì ra Tết là những chuỗi ngày ăn chơi hàng ko bán trước Tết chỉ có đắp chiếu vài tháng.

Bình tĩnh mà mua, đừng chấp nhận giá tăng quá vô lý

Bên trên