Tình hình cháy hàng LCD Panasonic cuối năm

NEW_MEM

Member
Ðề: Tình hình cháy hàng LCD Panasonic cuối năm

tầm 27 tết mua là hợp lý các bác ạ! Xem bọn nó giám ôm đến ra giêng không! khờ khờ .. .

Em thì cứ rung đùi ngồi chờ, chẳng gì phải vội đưa cổ cho cửa hàng nó chém.

Nhìn_Nghe

Active Member

hôm nay mấy con bé & ông kễnh vênh mặt quát tháo kinh lắm "mấy hôm nọ còn ko có hàng mà bán cơ, ko mua còn tăng nữa" :))

hàng ở NN đang ế chỏng chơ mà còn bầy đặt, từ giờ tới Tết nếu trở về giá cũ thì mua, ko thì thôi, hehe

biokiller

Member

Bọn này đang găm hàng thôi mà. Ráng chờ qua tết đi các bác. Giá giảm ngay í mà. ;))

ranchu

Sắp mở cửa thị trường bán lẻ mà tụi nó còn chơi cái trò này à :|

sukanice

Member

Cũng phải thông cảm thôi, nhớ lại vào khoảng đầu tháng 12-2008 lúc đến mua LCD mình dọa chúng nó rằng : "đến mồng 1 tháng 1 thì rẻ như bèo, hàng nhiều như đất lúc đấy đắt thì bán cho hổ". Không ngờ tình hình lại thay đổi 180 độ. Nên các cửa hàng (chắc cả Hãng nữa) phải gỡ gạc chứ, và cũng để bõ...hận.

Nhìn_Nghe

Active Member

liên quan đến tiền bạc thì ko có chuyện thông cảm :))

nghe&nhin

Member

chủ yếu là do hãng và các đầu mối ko lường trước tình hình đột biến thoai, chứ dự báo năm 2009 kinh tế sẽ còn khó khăn nhiều, bọn nó ghim hàng để chờ chết àh

Nhìn_Nghe

Active Member

bỏ phí dịp bán hàng ngon thế này thì cũng dại, mà tăng giá cao thế thì mấy ai mua

lovehd

Well-Known Member

Tớ kiếm cái 40-42" Pana, SS hay LG (Full HD, đời cao tý) mà có hàng đâu. Thitk Chó Luộc còn chả có...

Nên quyết diễn tiếp quả 32", bao giờ hàng ê chề ta mua, vội gì :D

aliviss

vớ vẩn các bác cứ sốt làm gì mua về xem truyền hình cáp hả các bác cứ chờ qua tết hàng về nhiều lúc đó với giá bi giờ có thể làm 1 em 37" hoặc seri cao hơn hay chờ đến cuối năm sau làm con 40" màn OLED cho máu

lovehd

Well-Known Member

Tớ cần những 3 ngõ vào HDMI để cắm TViX HD, VTC HD settop box và một cái đầu DVD nữa.

Hò Văn Tén

TV LCD em thấy SONY có gì đẹp hơn đâu mà giá đắt thế nhỉ?
Em thấy Pana với Samsung là OK rồi. Còn LG thì quả là có hơi tệ hơn thật.
Gần Tête định mua 1 con to to mà khan hàng quá nhỉ?

9fly

Member

Hôm qua dạo qua Nguyễn Kim toàn Sony thôi. Mấy cái Plasma 42 của Pana full HD cũng giá trên hai chục. Soly thì giá bá phát luôn. Trên kệ thì trống hoác. Chúng nó cũng không có hàng thêm. Chiêu này qua Tết thôi chứ giờ này động đậy bị dập gãy tay 8-x8-x8-x

Dominohn

Member

Chiều nay vừa qua Pico Nguyễn Trãi, Pana đã về nhiều rồi nhưng giá thì cao. 37LX800 = 12.9T; 42PV8H=13.9T; 42PV80H=14.9T
Kiểu này chờ sau tết thôi.

cutinho

Member

Thế là giá đã qua bên kia dốc rồi. 13,9tr có lẽ là đỉnh. Bây giờ đang trên đường rớt xuống 9,9 như tháng trước. Các bác ráng đợi. :(

Nhìn_Nghe

Active Member

mới làm 1 vòng Caring, Pico thấy hàng Pana về rất nhiều, bầy la liệt dọc cửa kính, giá thì như bạn gì trên nói nhưng người mua ko còn nhiệt tình như giá lúc trước nữa rồi

Dominohn

Member

Giá này thì đúng là không hấp dẫn một tí nào cả.

lovehd

Well-Known Member

Hôm nay tớ thấy ở Pico (HB Trưng) có hàng con Samsung 40" series 7 nên bê luôn. Giá 29,9 triệu, chả biết giá dạo trước thì bao nhiêu.
Bên Mediamart cũng có nhưng mỗi 1 con bày trên kệ. Cùng giá.
Bên CH gì đó góc HB Trưng-Hàng Bài (hình như Samsung Plaza) cũng có nhưng giá là 31.5 triệu.

Thế Anh

Hôm nay tớ thấy ở Pico (HB Trưng) có hàng con Samsung 40" series 7 nên bê luôn. Giá 29,9 triệu, chả biết giá dạo trước thì bao nhiêu.
Cùng tầm tiền, bác đổi qua Plasma thì được ngay em SS Plasma 50" Full HD, Series 5

Bên trên