Tivi 37', dòng nào tốt nhất, nhờ các Mod giúp đỡ...

Tình hình là em đang tập tành chơi HD, đã xác định TVix và loa rùi. Jờ đến fần TV, định 1 em 32' nhưng nghe chừng là hơi bé nên quyết định nâng cấp lên 37' nhưng phân vân ko biết chọn dòng nào.
Vậy các Mod tư vấn giùm em với
- Nên chọn của hãng nào?
- Các tiêu chí khi chọn LCD? Tiêu chí nào là quan trọng nhất?
Cảm ơn các bác nhiều...

Metnghi

Ðề: Tivi 37', dòng nào tốt nhất, nhờ các Mod giúp đỡ...

Tốt nhất chắc chỉ mấy con dòng X của Sony bác ơi !

nab2195

Member

:D
Quan trọng là tiền .
Nếu bạn không quan trọng cái này nữa -> cứ tiêu chí : đắt xắt ra miếng .

ashn2k

bạn lên google xem tại LCD nó ra nhanh nên không thể nói cái nào hơn cái nào ngay được, tốt nhất là lên tìm hiểu và phụ thuộc vào độ chi
còn kích cỡ thì tùy vào phòng chiều dài rộng thế nào nữa chứ 37' không to hơn mấy đâu
với lại 37' là loại nhỡ cỡ nên có khi lên lun 42' đi bạn.
Mình thì thấy dòng cao cấp có Sony( giờ cũng dùng panel Sharp), Sharp và Samsung, còn tầm trung chắc chỉ có Samsung thôi.

Cupid

Member

tất nhiên là sony là ngon nhất, và cũng đắt nhất
sau là đến dòng scaret của LG, mình đang xài loại này, nói chung là ko xem tivi bao giờ nên ko để tý về cái đó
còn trình chiếu HD thì rất tốt, màu sắc thể hiện rất khá

Cupid

Member

sau là đến dòng scaret của LG, mình đang xài loại này, nói chung là ko xem tivi bao giờ nên ko để tý về cái đó

Hì hì, em quên ko đề thêm là money cũng là vấn đề nan giải. Năm nay thưởng Tết bèo bọt quá, chẳng nhằm nhò gì, đành cắn răng thui....Chắc tầm trên dưới chục quả là e cố khiêng đc

nmt1978

Member

Dòng scarlet cụ thể là con nào hả bác? mình thấy có con gì 32LG80FR gì đó mà full HD và quét hình 100Hz, mà chỉ khoảng 9tr không bít có đúng ko?

em vừa đi khảo giá về, em ở Đà nẵng, nói chung ở Đà Nẵng hàng hiếm lắm, 37" chỉ có mỗi con Pana và Toshiba, giá thì em nghĩ 37" và 42" chênh nhau nhiều lắm 1 chai đó là loại bình thường. Còn Sony thì quả là cao giá.

007TTT

Member

e mới dớt con Ss 37'' full hd có 12t9 àh coi dc lém nhưng chưa có mấy để thử HD , cũng rung thấy mồ ko biết có tốt ko nủa ? nhờ a e cho ý kiến

letuanzzz

Member

Samsung ko ham , ít tiền thì chơi Toshiba còn hơn là SAMSUNG

007TTT

Member

samsung kém chổ nào vậy bác , xin bác thọ giáo

Metnghi

Theo em Samsung kém nhất ở cái ... tạo niềm tin cho người tiêu dùng Việt nam, nhất là các cụ già và các em nhỏ :D
Ở châu Âu thì SS mạnh lắm, về VN thì đồ Nhật vẫn dễ bán hơn <:p

vhoangvl

Member

mau ss voi lg nó dại dại lắm , k bằng hàng nhật ,màu sắc ngon lành , tương phản tốt . đã xài qua ss , sharp ,pana, dell(monitor )và phillips .

KHANHDO

Em cũng đang định mua thêm 1 Tivi cỡ 37inch mà không biết chọn loại nào, nhưng em xem 1 vòng thì kết 2 em sharp và pana, ss seri 5 thì cũng đẹp nữa. Phân vân quá chưa biết chọn loại nào. Sony thì em không thích bởi cái giá chảnh của nó, thật sự em thấy nó cũng đẹp hơn ít nhưng giá lại cao hơn so với cái đẹp nó mang lại, chắc tại thương hiệu mặc dù xưa nay em toàn xài đồ sony từ máy cassett đời cổ ngày xưa đến sony vaio.

hdcompaq

bac chon sharp 37px5m di. khong hoi han dau, gia gio co 11tr 900 thoi...

letuanzzz

Member

samsung kém chổ nào vậy bác , xin bác thọ giáo

Tuổi thọ rất kém , màu sắc rực rỡ thái hóa , coi chừng hon 1h là thấy mỏi mắt àh .Đã từng xài qua nhieu màn hinh SAMSUNG trừ PC ra nha . moi day nhà thằng bạn cũng xài cái SAMSUNG mua cùng đợt voi cái SONY nhà tui , bay gio nó hư roi còn SONY thì ko bị gì hết

Metnghi

Kết luận : không nên mua TV Sony vì chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội mua tivi mới ^:)^

007TTT

Member

đừng làm mình rung thế, để xài 1 năm coi sao rồi mới kết luận dc , cũng hi vọng tivi cũa mình ko bị gì

Bên trên