Tivi 3D thông minh của LG

Kinh3D

Bộ 3 sản phẩm LG Cinema 3D Smart TV LM9600, LM7600 và LM6200 vừa được LG Việt Nam tung ra thị trường.

Sản phẩm sử dụng công nghệ LED ưu việt - Nano Full LED và các tính năng thông minh với một thiết kế sang trọng và tinh tế; hình ảnh 3D chân thực và sống động. Đây là yếu tố quan trọng được người tiêu dùng ưa thích.

Các TV Full HD 3D năm nay của LG đều được tích hợp công nghệ điều chỉnh hiệu ứng 3D (3D Depth Control), cho phép người dùng điều chỉnh độ sâu và nổi của hình ảnh 3D theo ý muốn, nhằm đem lại hiệu quả hình ảnh cao. Tính năng này đặc biệt phát huy hiệu quả khi người dùng sử dụng bộ chuyển đổi hình ảnh 2D sang 3D để mở rộng không giới hạn các nội dung 3D, mang lại một cách xem kiểu mới. Năm nay, tính năng chuyển đổi nội dung này cũng được nâng cấp lên tầm cao mới, bất kể các nguồn phát dù là SD, HD hay đầu DVD với chức năng tùy chỉnh hiệu ứng 3D, biến thành những hình ảnh 3D giả lập ấn tượng.

Bên cạnh chiếc điều khiển TV thông thường, mỗi TV Full HD 3D của LG còn có thêm một điều khiển cảm ứng Magic Remote. Ngoài 5 phím bấm đơn giản, Magic Remote của LG còn có thêm cảm biến chuyển động, cho phép người dùng có thể điều khiển con trỏ ảo trên màn hình, tương tự như rê chuột máy tính, giúp sử dụng các tính năng giải trí trên TV tốt hơn.

Tất cả những tính năng trên cộng hưởng với công nghệ âm thanh đa chiều 3D Sound Zooming sống động sẽ tái tạo cho bạn một rạp chiếu phim 3D đúng nghĩa tại gia.

Ngoài tính năng trình chiếu 3D vượt trội, bộ 3 sản phẩm LM9600, LM7600 và LM6200 còn là một chiếc TV thông minh được hỗ trợ kết nối Internet có dây, không dây Wi-Fi. Thông qua đó, khách hàng có thể lướt web với trình duyệt tích hợp, hỗ trợ xem video, nghe nhạc trực tuyến và vào mạng xã hội Facebook, Twitter hay gọi điện hình ảnh Skype giống như trên máy tính.

Để cung cấp "nguồn" cho những tính năng này, LG đã xây dựng một kho nội dung phong phú trên mạng với tên gọi "thế giới 3D", phù hợp với Cinema 3D Smart TV từ giao diện cho đến cách điều khiển. Với hơn 1.000 ứng dụng thuộc nhiều thể loại phong phú như: tin tức, giải trí, mạng xã hội, xem ảnh, nghe nhạc... người xem sẽ thấy chiếc TV của mình luôn sôi động và mới mẻ, không đơn thuần chỉ để xem các chương trình truyền hình thông thường nữa.

Chẳng hạn các fan của K-POP tại Việt Nam khi kết nối Internet để truy cập vào ứng dụng K-POP Zone sẽ tìm được những bài hát, nhóm nhạc và thần tượng của mình trong giới ca nhạc nhẹ, giải trí Hàn Quốc rất "hot" và luôn cập nhật thông qua Cinema 3D Smart TV của LG . Tất nhiên, bạn có thể thưởng thức ở định dạng 3D.

Ngoài ra, mới đây LG Việt Nam đã ký kết với 5 đối tác là các doanh nghiệp Việt Nam để phát triển kho nội dung, dành riêng cho TV Cinema 3D trên mạng Internet trong năm nay. Các trang nội dung như muachung, socnhi, sannhac, sohaphim, kenh14 sẽ được coi online trên TV. Mặt khác, các dịch vụ mua sắm trực tuyến như ebay, xem phim theo yêu cầu VOD, hay các games giáo dục cho trẻ em sẽ được cung cấp độc quyền.

Không chỉ hỗ trợ kết nối Internet, Cinema 3D Smart TV của LG còn có thể kết nối với các thiết bị ngoại vi như: điện thoại di động, máy tính thông qua sóng Wi-Fi, công nghệ này được gọi là Smart Share. Smart Share cho phép kết nối không dây và truy xuất các dữ liệu từ các thiết bị ngoại vi như: thông qua sóng Wi-Fi và xem TV trên điện thoại, trên máy tính và ngược lại. Đây là tính năng tiện dụng và tiết kiệm nhiều thời gian cho người sử dụng.

Chức năng Dual Play cho phép hiển thị 2 hình ảnh khác nhau, đồng thời trên cùng một màn hình TV, sản phẩm này có thể giúp mọi người cùng nhau chơi trò chơi. Đây là một tính năng đặc biệt trên Cinema 3D Smart TV của LG.

LM 9600 là model cao cấp nhất trong 3 dòng sản phẩm kể trên của LG, có kích cỡ 55 inch được trang bị công nghệ màn hình Nano Full LED, model sở hữu bộ xử lý lõi kép tốc độ 2 GHz với các tính năng Smart TV cùng với tính năng quét hình MCI (Motion Clearity Index) 1.000 Hz. Sản phẩm có giá bán lẻ khoảng 70 triệu đồng.

LM 7600 có 3 kích cỡ 55, 47 và 42 inch với công nghệ LED tăng cường, bộ xử lý SmartTV dạng lõi đơn tốc độ 900 Mhz, tính năng quét hình MCI 800 Hz. LM7600 có ba mức giá 59.900.000 đồng (55 inch), 44.900.000 đồng (47 inch), 27.990.000 đồng (42 inch).

LM6200 sở hữu công nghệ LED viền, khá đa dạng về kích thước màn hình với 42; 47; 55 và 65 inch. Sản phẩm có giá từ 22,9 triệu đồng cho đến 84,9 triệu đồng.

Minh Thư

Nguồn: Tivi 3D thông minh của LG: Tin, Video clip, Hình ảnh Ngôi Sao

headone

Ðề: Tivi 3D thông minh của LG

Cái model LW9600 không được nhập về VN so với con này thì thế nào nhể?

hnt_actv

Em là người mới, ko có quyền lập topic nên xin phép hỏi ở đây. Các bác thông cảm cho em hỏi ở đây nhé :)

Tình hình em đang muốn mua 1 cái TV < 30 triệu. Và em chọn LG 42LM7600. Mục đích chính là để xem phim (đặc biệt là 3D), vì em nghĩ là xem truyền hình cáp thì TV nào cũng như nhau :| Em xin phép hỏi mấy cái:

1, Có bác nào dùng qua tv này, cho em xin 1 ít thông tin về trải nghiệm ng` dùng ạ
2, Em muốn xem phim trên HDD thì nên mua HDD cắm qua cổng usb hay mua đầu phát ạ
3, TV này xem phim trên HDD thì có hạn chế gì ko ạ? (định dạng, sub, nguồn điện cho HDD, vân vân)

Em ko còn nhiều tiền nên chắc sẽ chọn 1 cái HDD WD 1TB (có usb 3.0 để đi copy nhanh :D) dùng với tv này.

Cám ơn các bác.

scoobido

Ðề: Re: Tivi 3D thông minh của LG

Em là người mới, ko có quyền lập topic nên xin phép hỏi ở đây. Các bác thông cảm cho em hỏi ở đây nhé :)

Tình hình em đang muốn mua 1 cái TV < 30 triệu. Và em chọn LG 42LM7600. Mục đích chính là để xem phim (đặc biệt là 3D), vì em nghĩ là xem truyền hình cáp thì TV nào cũng như nhau :| Em xin phép hỏi mấy cái:

1, Có bác nào dùng qua tv này, cho em xin 1 ít thông tin về trải nghiệm ng` dùng ạ
2, Em muốn xem phim trên HDD thì nên mua HDD cắm qua cổng usb hay mua đầu phát ạ
3, TV này xem phim trên HDD thì có hạn chế gì ko ạ? (định dạng, sub, nguồn điện cho HDD, vân vân)

Em ko còn nhiều tiền nên chắc sẽ chọn 1 cái HDD WD 1TB (có usb 3.0 để đi copy nhanh :D) dùng với tv này.

Cám ơn các bác.

Mình mới múc 1 em hôm qua, đời thấp hơn là 6200 thôi. Trải nghiệm ban đầu là ok với chất lượng âm thanh và hình ảnh, 3d ok. sự đột phá nằm trong giao diện người dùng, 15' đầu không quen, sau thấy thật là tuyệt và đáng đồng tiền bát gạo với giá thành nói chung là cũng không rẻ nhưng chắc chắn rẻ hơn mấy anh em cùng loại quen hét giá. Trải nghiệm tuyệt vời hơn nữa khi buổi tối mới lọ mọ cắm thử cái hdd box vào ( 320 GB ) thôi, hehe, em này duyệt quá ngon, lúc đấy mới thấy tiếc khi mua em HDP rồi :(. Tiếp theo là play ca nhạc từ HDD box và đẩy qua optical vào amplifier với các định dạng mp4, mp3, wav ( em flac không chơi được thế mới đau ), nghe như là hdp ấy nhưng phê nữa là tắt màn hình đi mà vẫn chơi được hehe. Xem phim thì độ nét cao, đánh được cả mkv và avi các định dạng khác chưa biết, âm thanh đẩy ra là 5.1 luôn phê lòi mắt ( lại quay lại nhìn em HDP của mình :( ). Xem ảnh mình chụp bằng em canon thì nét căng nhưng mỗi tội không auto rotate. Đấy là vài cảm nhận cho bạn, nếu mà bạn lấy em 7600 thì chắc sẽ ok hơn. Mình đã xem demo ở cửa hàng cho tính năng mạng nhưng mỗi tội ở nhà chưa kéo được mạng ra chỗ tivi, bắt wifi thì lại phải đầu tư thêm nên hơi bị cay mũi. Đúng ra mấy bác LG nên hỗ trợ tối đa để người ta ủng hộ tối đa chứ nhỉ đây lại chơi bài của mấy bác quả táo ăn dở đây ( bắt chiếc lắm có ngày ăn đủ ).

hnt_actv

Re: Ðề: Re: Tivi 3D thông minh của LG

Mình mới múc 1 em hôm qua, đời thấp hơn là 6200 thôi. Trải nghiệm ban đầu là ok với chất lượng âm thanh và hình ảnh, 3d ok. sự đột phá nằm trong giao diện người dùng, 15' đầu không quen, sau thấy thật là tuyệt và đáng đồng tiền bát gạo với giá thành nói chung là cũng không rẻ nhưng chắc chắn rẻ hơn mấy anh em cùng loại quen hét giá. Trải nghiệm tuyệt vời hơn nữa khi buổi tối mới lọ mọ cắm thử cái hdd box vào ( 320 GB ) thôi, hehe, em này duyệt quá ngon, lúc đấy mới thấy tiếc khi mua em HDP rồi :(. Tiếp theo là play ca nhạc từ HDD box và đẩy qua optical vào amplifier với các định dạng mp4, mp3, wav ( em flac không chơi được thế mới đau ), nghe như là hdp ấy nhưng phê nữa là tắt màn hình đi mà vẫn chơi được hehe. Xem phim thì độ nét cao, đánh được cả mkv và avi các định dạng khác chưa biết, âm thanh đẩy ra là 5.1 luôn phê lòi mắt ( lại quay lại nhìn em HDP của mình :( ). Xem ảnh mình chụp bằng em canon thì nét căng nhưng mỗi tội không auto rotate. Đấy là vài cảm nhận cho bạn, nếu mà bạn lấy em 7600 thì chắc sẽ ok hơn. Mình đã xem demo ở cửa hàng cho tính năng mạng nhưng mỗi tội ở nhà chưa kéo được mạng ra chỗ tivi, bắt wifi thì lại phải đầu tư thêm nên hơi bị cay mũi. Đúng ra mấy bác LG nên hỗ trợ tối đa để người ta ủng hộ tối đa chứ nhỉ đây lại chơi bài của mấy bác quả táo ăn dở đây ( bắt chiếc lắm có ngày ăn đủ ).

Cám ơn bạn nhiều nhé. Vậy là tv đời mới thì ko cần mua HDPlayer nhỉ?
Mình tìm trong forum thấy có ng` khuyên là nên mua HDD gắn trong, sau đó mua thêm 1 cái dock, chứ ko nên mua HDD gắn ngoài cắm thẳng vào cổng usb. Ko thấy giải thích vì sao :| bạn có kinh nghiệm về việc này ko, share mình nhé.

Hơn nữa là tv có thể nhận được ổ tối đa và tối thiểu bao nhiêu gb?
Nếu mua dock thì chắc là dock có cắm điện rồi, còn nếu mua HDD di động thì tv nhận được tối đa bao nhiêu mà ko cần cắm nguồn riêng cho ổ.
Mình thấy nhiều ng` khuyên mua ổ WD hoặc Seagate, nhưng nếu mua dock thì nên chọn hãng nào nhỉ?

Ai biết thì xin tư vấn giúp mình nhé.

Thanks nhiều.

baongoc2502

các bác cho em hỏi tivi 6200 có dùng được điều khiển magic giống như chiếc 5700 ko vậy?

hoangdng

Member
Ðề: Re: Tivi 3D thông minh của LG

các bác cho em hỏi tivi 6200 có dùng được điều khiển magic giống như chiếc 5700 ko vậy?

đang ngâm cứu vụ này giống bác,nhưng ae nói phải úp lên 4.0.0.28 gì đó mới hổ trợ.em cũng đang đi tìm cái firmwer này.

các bác cho e hỏi?la e đang xài con lg lm7600 55",xài ổ cứng gắn ngoài seagate 2tb,mới tậu,hehehhe.Nhưng sao cắm ổ cứng vào thì TIVI k nhận,mặc dù e đã format wa NTFS mà vẫn k nhận,trước đây ổ cứng này từng xài bên MAC e mua lại về format để xài win7 thì ok,coppy wa lại đều ok,nhưng cắm vô tivi thì k nhận,bực chạy wa e họ mượn ổ cứng 1 tb toshiba mà thằng này cũng xài MAC,ve format thi xài win được nhưng cắm tivi lại k nhận,bực chạy wa thằng bạn mươn 500gb về,thằng này xài win7 cắm vô tivi lại nhận,măc dù format giống nhau hết,MONG CÁC PRO HELP DÙM.......e lÀ thành viên mới nên chưa pót new thread được ah...

meoloanthi139

mik mua TV LG 3D 6200, khi mình mua ổ đĩa cứng thì cần gắn j vô để tv xem đc film 3D không ? hay TV đã đc cài sẵn.Chép film vào ổ cứng đi động rồi xem thôi ?
Thanks anh em

Bên trên