Tivi 3D thông minh của LG

tvip

Member
Ðề: Re: Tivi 3D thông minh của LG

mik mua TV LG 3D 6200, khi mình mua ổ đĩa cứng thì cần gắn j vô để tv xem đc film 3D không ? hay TV đã đc cài sẵn.Chép film vào ổ cứng đi động rồi xem thôi ?
Thanks anh em
Chỉ cần thế là đủ bác ạ. Nhưng lưu ý là phim phải là những định dạng TV hỗ trợ.

heongok

Ðề: Tivi 3D thông minh của LG

mình ở hà nội có đống kính 3d phân cực rất xịn của hãng reald 3d bên us ship về, bạn mua thi mình bán 50k 1 chiếc, toàn kính xịn. pm mình o9o.321.8728

tuyetlanhsetan

các bác cho e hỏi?la e đang xài con lg lm7600 55",xài ổ cứng gắn ngoài seagate 2tb,mới tậu,hehehhe.Nhưng sao cắm ổ cứng vào thì TIVI k nhận,mặc dù e đã format wa NTFS mà vẫn k nhận,trước đây ổ cứng này từng xài bên MAC e mua lại về format để xài win7 thì ok,coppy wa lại đều ok,nhưng cắm vô tivi thì k nhận,bực chạy wa e họ mượn ổ cứng 1 tb toshiba mà thằng này cũng xài MAC,ve format thi xài win được nhưng cắm tivi lại k nhận,bực chạy wa thằng bạn mươn 500gb về,thằng này xài win7 cắm vô tivi lại nhận,măc dù format giống nhau hết,MONG CÁC PRO HELP DÙM.......e lÀ thành viên mới nên chưa pót new thread được ah...

bác nào xài qua model này comfirm lại dùm cái nè, cắm ổ cứng vô có nhận được hay không nè

anquangv

Re: Ðề: Tivi 3D thông minh của LG

mình ở hà nội có đống kính 3d phân cực rất xịn của hãng reald 3d bên us ship về, bạn mua thi mình bán 50k 1 chiếc, toàn kính xịn. pm mình o9o.321.8728

Cho em hỏi kính 3d phân cực là loại gì, có dùng được cho LG thụ động lm6200 không ? Nếu được bác cho em xin cái hình.

trantrungtu

Member

Cho m hỏi bạn mua dây gì để nối từ cổng Optical Digital Audio của TV ra Amplifer vậy ,m cũng có con LM 6410 muốn cho ra Ampli mà bó tay ! cho m xin cái ảnh nếu có thể !Thanks

trantrungtu

Member

Mình mới múc 1 em hôm qua, đời thấp hơn là 6200 thôi. Trải nghiệm ban đầu là ok với chất lượng âm thanh và hình ảnh, 3d ok. sự đột phá nằm trong giao diện người dùng, 15' đầu không quen, sau thấy thật là tuyệt và đáng đồng tiền bát gạo với giá thành nói chung là cũng không rẻ nhưng chắc chắn rẻ hơn mấy anh em cùng loại quen hét giá. Trải nghiệm tuyệt vời hơn nữa khi buổi tối mới lọ mọ cắm thử cái hdd box vào ( 320 GB ) thôi, hehe, em này duyệt quá ngon, lúc đấy mới thấy tiếc khi mua em HDP rồi :(. Tiếp theo là play ca nhạc từ HDD box và đẩy qua optical vào amplifier với các định dạng mp4, mp3, wav ( em flac không chơi được thế mới đau ), nghe như là hdp ấy nhưng phê nữa là tắt màn hình đi mà vẫn chơi được hehe. Xem phim thì độ nét cao, đánh được cả mkv và avi các định dạng khác chưa biết, âm thanh đẩy ra là 5.1 luôn phê lòi mắt ( lại quay lại nhìn em HDP của mình :( ). Xem ảnh mình chụp bằng em canon thì nét căng nhưng mỗi tội không auto rotate. Đấy là vài cảm nhận cho bạn, nếu mà bạn lấy em 7600 thì chắc sẽ ok hơn. Mình đã xem demo ở cửa hàng cho tính năng mạng nhưng mỗi tội ở nhà chưa kéo được mạng ra chỗ tivi, bắt wifi thì lại phải đầu tư thêm nên hơi bị cay mũi. Đúng ra mấy bác LG nên hỗ trợ tối đa để người ta ủng hộ tối đa chứ nhỉ đây lại chơi bài của mấy bác quả táo ăn dở đây ( bắt chiếc lắm có ngày ăn đủ ).
Cho m hỏi bạn mua dây gì để nối từ cổng Optical Digital Audio của TV ra Amplifer vậy ,m cũng có con LM 6410 muốn cho ra Ampli mà bó tay ! cho m xin cái ảnh nếu có thể !Thanks

tokyboy

Bạn mua đầu chuyển từ optical ta AV rồi nếu amply k có đầu optical nếu amply k có đầu optical, giá khoảng 500k
Còn cáp optical thì chỉ có khoảng 120k 1,5met loại bình dân

tokyboy

đang ngâm cứu vụ này giống bác,nhưng ae nói phải úp lên 4.0.0.28 gì đó mới hổ trợ.em cũng đang đi tìm cái firmwer này.

Chỉ cần kết nối wifi vào cài đặt rồi up thôi bạn, máy sẽ dò firmware mới mà

các bác cho e hỏi?la e đang xài con lg lm7600 55",xài ổ cứng gắn ngoài seagate 2tb,mới tậu,hehehhe.Nhưng sao cắm ổ cứng vào thì TIVI k nhận,mặc dù e đã format wa NTFS mà vẫn k nhận,trước đây ổ cứng này từng xài bên MAC e mua lại về format để xài win7 thì ok,coppy wa lại đều ok,nhưng cắm vô tivi thì k nhận,bực chạy wa e họ mượn ổ cứng 1 tb toshiba mà thằng này cũng xài MAC,ve format thi xài win được nhưng cắm tivi lại k nhận,bực chạy wa thằng bạn mươn 500gb về,thằng này xài win7 cắm vô tivi lại nhận,măc dù format giống nhau hết,MONG CÁC PRO HELP DÙM.......e lÀ thành viên mới nên chưa pót new thread được ah...

Thấy ko ai trả lời bác này, mình trả lời vậy. Mình ko rõ vì sao TV bác lại thế chứ mình đang xài con 47LM7600 xác nhận đều nhận được ổ 2Tb và 1 Tb nhé, mình dùng ngay ổ box 2.5" (1Tb hiệu Hitachi và 2Tb hiệu Toshiba) chứ không phải box 3.5" với adapter đâu. Thậm chí mình đã thử cắm đồng thời 2 ổ trên cùng 1 lúc, TV nhận đủ hết là 2 ổ với tổng dung lượng là 3Tb.

trantrungtu

Member

các bác cho m hỏi làm sao để chuyển hình ảnh,nhạc..từ smartphone nên màn hình con LG LM6410 qua công nghệ DLNA ,m chỉ có thể dùng được mỗi Wifi trên TV ....?

Cho minh hỏi ổ cứng di động phân vùng (chia nhỏ thành nhiều ổ) nó nhận được hết ko nhi?

LiemPT

Member

[/COLOR]

Cho minh hỏi ổ cứng di động phân vùng (chia nhỏ thành nhiều ổ) nó nhận được hết ko nhi?

Của mình là LM6200 42" mà cũng ko nhận ổ 1TB của Buffalo. Ổ của mình lại đang phân thành 2 ổ nhỏ, và hiện tại cũng dùng chung cho cả MAC và Win7, cũng format NTFS. Không biết thế nào nữa. Chẳng nhẽ lại format toàn bộ về chung 1 ổ để thử. Hic :(

vuhoangtung

mình mới rước em lm6410 về nhưng còn "gà" quá chưa biết hết tính năng của em nó,chưa đử 20 bài nên ko lập toppic được nhờ anh em chỉ cho cách chữa bệnh mình vào xem"3D World" thì xem clip với phim 3d toàn bị nhòe chất lượng tồi quá không biết làm sao

newmember16

mình mới rước em lm6410 về nhưng còn "gà" quá chưa biết hết tính năng của em nó,chưa đử 20 bài nên ko lập toppic được nhờ anh em chỉ cho cách chữa bệnh mình vào xem"3D World" thì xem clip với phim 3d toàn bị nhòe chất lượng tồi quá không biết làm sao

bác nên xem lại đường truyền internet, cách tốt nhất là cắm dây mạng trực tiếp
e dùng 6200 cũng thỉnh thoảng bị nhòe và loading

Lão nông@

Mình cũng dung LM7600 nhưng chưa thử qua ổ cứng nào cả?? Vậy muốn dùng thì như thế nào vậy các bác?? Nên mua ổ nào đây, ổ cắm ngoài hay qua box vây??? Và sau khi mua thì phải làm gì với ở cứng không để đên lúc chỉ cần cắm vào tivi là chạy nuột..

Các bác nào biết , bớt time chỉ bảo với.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Tivi 3D thông minh của LG

Mình cũng dung LM7600 nhưng chưa thử qua ổ cứng nào cả?? Vậy muốn dùng thì như thế nào vậy các bác?? Nên mua ổ nào đây, ổ cắm ngoài hay qua box vây??? Và sau khi mua thì phải làm gì với ở cứng không để đên lúc chỉ cần cắm vào tivi là chạy nuột..

Các bác nào biết , bớt time chỉ bảo với.

Nên mua ổ cắm ngoài có USB 3.0 đi bác...em đang xài WD 3.0 ổ 2TB gắn vào LM6200 chạy ngon, có điều không nhận file FLAC (nhạc lossless) và file bluray Iso, mt2s

Bên trên