Tivi LCD Sansung LA 46F81B

Ðề: Tivi LCD Sansung LA 46F81B

chất lượng hình series này rất ngon đấy bác à, quét 120hz đàng hoàng, âm thanh có 2 loa sub chìm phía trong nghe cũng tạm ổn!
Giá thì bác phải tự tính toán thôi!
series này dùng tối thiểu cũng hơn 1 năm rồi bác à. chắc hết bảo hành 12 tháng rồi!

vkc

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn hộ tôi với :Có người bạn để lại cho con này
http://www.samsung.com/vn/consumer/...levision&subtype=lcdtv&model_cd=LA46F81BX/XSV
Giá 20T ( seconhand)
Có mua được không các bác , so sánh với các loại 550,650 thì thế nào
Thanks

TV này dùng để coi HD thì tuyệt rồi nhưng nói ông bạn của bác bớt giá đi, tầm 18 chai thì được rồi:D

tinlcd

Member

chất lượng hình series này rất ngon đấy bác à, quét 120hz đàng hoàng, âm thanh có 2 loa sub chìm phía trong nghe cũng tạm ổn!
Giá thì bác phải tự tính toán thôi!
series này dùng tối thiểu cũng hơn 1 năm rồi bác à. chắc hết bảo hành 12 tháng rồi!

Con này thực tế chỉ có 100HZ thôi bác ạ, model này là dòng cao cấp nhất của Samsung năm 2007 đó bác, theo mình thấy bác nên lấy con này đi ok đó quan trọng là panel nó chạy bao nhiêu giờ rồi, nếu bác cần mình giúp bác check thử coi sao nhé, và nếu bớt thêm đc chút nữa thì càng tốt, he he.

Frog

Member

xem HD 46" phê lòi! nhìn mà them quá

Con này thực tế chỉ có 100HZ thôi bác ạ, model này là dòng cao cấp nhất của Samsung năm 2007 đó bác, theo mình thấy bác nên lấy con này đi ok đó quan trọng là panel nó chạy bao nhiêu giờ rồi, nếu bác cần mình giúp bác check thử coi sao nhé, và nếu bớt thêm đc chút nữa thì càng tốt, he he.

Bác à Check làm sao để biết panel ntn bác

Thanks

khactuyen

Banned

và em nữa bác ơi, đổi lại em biết cách check của Pana.

tinlcd

Member

và em nữa bác ơi, đổi lại em biết cách check của Pana.

He he, Pana thì mình chịu bác ạ, riêng đối với thằng SS thì mình biết chút chút mình chỉ cho bác ấy thôi (Bác ấy đã gọi điện và trao đổi rồi), tình huống này thì cần thiết khi mình mua lại SP đã qua sử dụng, còn khi bạn bè nhượng lại để sài thì cũng chẳng cần thiết lắm các bác ạ, cứ thấy giá OK là chơi thôi, vài lời cùng các bác.:D

IZZ

Active Member

Tivi của bác hiệu hơi lạ nhể. Sansung có phải hàng nhái không đấy :D j/k

dinhvannam

nói chung là không có gì ghê gớm đâu bác ạ, ai thực sự cần mình mới bật mí đc, sorry nha. ai có nhu cầu cứ sms.

Bác này sợ nói ra anh em mình kháo nhau đi test thì lòi ra các siêu thị hay cửa hàng bể ổ khi bán hàng bày mà bảo là hàng mới.

tinlcd

Member

Bác này sợ nói ra anh em mình kháo nhau đi test thì lòi ra các siêu thị hay cửa hàng bể ổ khi bán hàng bày mà bảo là hàng mới.

He he, bác này nói chạm tự ái mất rồi, mình ko muốn nói là do trước đây mình cũng chỉ cho 1 số người, Hic, nhưng ko biết có phải họ ngứa nghề hay ko, tiện tay chỉnh sai hết thông số của nhà sản xuất đưa ra, do vậy, mầu sắc bị sai hết bác ạ, tới lúc đó thì Lợi bất cập hại, cũng phiền lắm bác. Vài lời vậy thôi, các bác thông cảm nha.

Cám ơn các bác đã tư vấn , hom qua tôi khiêng rồi - Đẹp thật
Kiểm tra thông số :Hơn 2000 giờ - Ông bạn lác cả mắt khuyến mại thêm con Denon 1920
http://www.usa.denon.com/productdetails/418.asp

Phải công nhận dòng này chất lượng tốt ,kiểu dáng rất sang trọng , màn hình sáng trong ,âm thanh 2.2 có thêm 2 loa sub đằng sau lưng nên rất ấm,xem Tivi tốt nét
Cô phát thanh viên ngồi to hơn cả tôi nữa ... phải bằng quả bưởi ý

Nói chung là nếu các bác gặp ai bán nữa thì cũng nên mua .Hi Hi

dinhvannam

He he, bác này nói chạm tự ái mất rồi, mình ko muốn nói là do trước đây mình cũng chỉ cho 1 số người, Hic, nhưng ko biết có phải họ ngứa nghề hay ko, tiện tay chỉnh sai hết thông số của nhà sản xuất đưa ra, do vậy, mầu sắc bị sai hết bác ạ, tới lúc đó thì Lợi bất cập hại, cũng phiền lắm bác. Vài lời vậy thôi, các bác thông cảm nha.

Có ảnh hưởng gì mà em phải tự ái vậy bác.

Bác lo xa quá, nghịch ngợm chỉnh tùm lum thì ráng chịu chứ kêu ai.

tinlcd

Member

Cám ơn các bác đã tư vấn , hom qua tôi khiêng rồi - Đẹp thật
Kiểm tra thông số :Hơn 2000 giờ - Ông bạn lác cả mắt khuyến mại thêm con Denon 1920
http://www.usa.denon.com/productdetails/418.asp

Phải công nhận dòng này chất lượng tốt ,kiểu dáng rất sang trọng , màn hình sáng trong ,âm thanh 2.2 có thêm 2 loa sub đằng sau lưng nên rất ấm,xem Tivi tốt nét
Cô phát thanh viên ngồi to hơn cả tôi nữa ... phải bằng quả bưởi ý

Nói chung là nếu các bác gặp ai bán nữa thì cũng nên mua .Hi Hi

He he, khoảng 2.000 là ok rồi bác ạ, chúc mừng bác nha, nghĩ lại mình thấy tủi thân quá, Hic vẫn đang sài con 32A550, chắc gắng cày kiếm money làm 1 em 46" sài cho nó sướng bác nhỉ? thấy bác nói "Cô phát thanh viên ngồi to hơn cả tôi nữa ... phải bằng quả bưởi ý"
Mà mình phát thèm, bác ạ, hi hi.....

vkc

Well-Known Member

Báctinlcd không chịu chỉ thì nhờ bác caothanhhai chỉ giúp vậy :)>-

Bên trên