Tivi LG LCD dùng lâu màu nhạt dần âm thanh bé dần

saoviettien

Bạn mình có cái LG LCD 32” dùng được khoảng 3 năm thấy nó kêu là màu càng ngày càng nhạt dần mặc dù các thông số tinh chỉnh màu sắc không thay đổi, âm thanh cũng bé dần, nó kêu hết bảo hành không biết sửa ở đâu. Bác nào biết cho địa chỉ giúp em. Không nhẽ tivi LCD nào cũng bị nhạt màu…như thế hả các bác, có bác nào đã dùng tivi LCD đc trên 5 năm chưa cho ý kiến phát nhé. Hay là trường hợp bạn em là hy hữu!:eek:

Frog

Member
Ðề: Tivi LG LCD dùng lâu màu nhạt dần âm thanh bé dần

Mình mới dùng được 3 năm, hem thấy hiện tượng đó! híc

saoviettien

khong bac nao co truong hop nay a

lhlan

Active Member

khả năng là đèn phòng được thay loại sáng hơn nên thấy màu của tv mờ hơn

còn âm thanh thì do 3 năm rồi, tai ngày càng nghễnh ngãng nên nghe nó nhỏ hơn.

đừng đổ tội cho cái tv, nhất là thấy nó mác hàn xẻng thì càng đổ tội cho nó.

BoundMan

Thế lỡ nó hư, yếu thật thì sao nhỉ, sản phẩm ra lò thì có cái này cái kia, và tùy theo cách sử dụng, bắt nó phải đúng như mọi cái sao được

saoviettien

Bác nói thế nào là tai ngễnh ngãng nó nhạt thật âm thanh yếu đi thật cùng một số k nghe hay như trước, màu sắc nhợt nhạt. do vậy em mới mạo muôi dám hỏi ý kiến các bác. Em cũng đang dùng một con plasma cùa LG hy vong nó k thê. Định mua biếu con LCD LG đên nhà bạn thấy thê nên em ái ngại k dám mua nữa bác ơi!!!!!

lhlan

Active Member

Bác nói thế nào là tai ngễnh ngãng nó nhạt thật âm thanh yếu đi thật cùng một số k nghe hay như trước, màu sắc nhợt nhạt. do vậy em mới mạo muôi dám hỏi ý kiến các bác. Em cũng đang dùng một con plasma cùa LG hy vong nó k thê. Định mua biếu con LCD LG đên nhà bạn thấy thê nên em ái ngại k dám mua nữa bác ơi!!!!!

em nói chơi thôi. cái mà bác quan sát em nghĩ đến 90 phần trăm là đúng. còn một khả năng nữa là cái công nghệ 3 năm trước đây nó cũng có khác. và cái tv mà bạn bác mua 3 năm trước chưa chắc đã dùng công nghệ của năm đó, mà là của đầu thế kỉ.

chả gì như em đây hồi euro năm ngoái đi mua cái tv còn gặp chú lg độ phân giải 480p cơ mà.

còn đồ biếu - em nghĩ tốt nhất là không dùng lg - nó mà hỏng thì người ta lại có ý kiến. có ai hỏi thì người được bác biếu trả lời saoviettien tặng ấy mà, rách việc ra.

bác mà biếu đồ japanese, dù nó có tệ hơn nữa thì khi nhỡ may có bị sao cũng kh ai trách được bác là biếu hàng rẻ tiền.

còn anh em mình dùng thì đúng chất lượng - value là hơn hết. cái đấy thì dù có là TCL mà biết là tốt thì em cũng ủng hộ

saoviettien

Biếu đồ japanese hả bác. Đắt lòi tù và bác ơi không biết LCD LG giờ công nghệ mới có tốt không chứ mua thế này đem biếu mang tiếng chết không khéo lại bị phát ngược thì toi!:rolleyes:

em nói chơi thôi. cái mà bác quan sát em nghĩ đến 90 phần trăm là đúng. còn một khả năng nữa là cái công nghệ 3 năm trước đây nó cũng có khác. và cái tv mà bạn bác mua 3 năm trước chưa chắc đã dùng công nghệ của năm đó, mà là của đầu thế kỉ.

chả gì như em đây hồi euro năm ngoái đi mua cái tv còn gặp chú lg độ phân giải 480p cơ mà.

còn đồ biếu - em nghĩ tốt nhất là không dùng lg - nó mà hỏng thì người ta lại có ý kiến. có ai hỏi thì người được bác biếu trả lời saoviettien tặng ấy mà, rách việc ra.

bác mà biếu đồ japanese, dù nó có tệ hơn nữa thì khi nhỡ may có bị sao cũng kh ai trách được bác là biếu hàng rẻ tiền.

còn anh em mình dùng thì đúng chất lượng - value là hơn hết. cái đấy thì dù có là TCL mà biết là tốt thì em cũng ủng hộ

Bên trên