Tivi sony 46R452A không đọc phụ đề được!!!!

phụ đề bác đuôi gì mà ko đọc đc?
mình ko dùng Sn nên ko rõ, nhưng bữa trước copy cho thằng em một bộ phim có phụ đề .srt thì nó ko đọc đc, copy cho nó file .ass thì nó lại đọc đc.
bác tìm tool 3DSubMaker hoặc HDVNbits 3D subtitles tool để chuyển sang .ass nhé

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Tivi sony 46R452A không đọc phụ đề được!!!!

Các bác thử xem cách này có được không nhé:
bước 1: đổi tên phụ đề srt giống hệt tên phim (chắc ai cũng làm rồi)
bước 2: mở phụ đề bằng notepad rồi save as lại với phần encoding là UTF-8, xác nhận ghi đè.
Nếu không được thì thử bằng phụ đề tiếng Anh xem sao, nếu vẫn không được thì TV không hỗ trợ phụ đề srt

kudo1908

Active Member

Mình mới mua cái Sony KLV-32R402A, cũng chẳng load phụ đề được :( .Có cách nào convert phụ đề theo định dạng của Sony thì chỉ em với nhé các bác. Thanks all!
chắc phải dùng sòt add phụ đề trên pc thoy.

laobo

Mình cũng đang nghiêng về con 46R452A này, vì 42 có lẽ hơi bé. Nhu cầu chỉ xem truyền hình cáp ( bóng đá, tennis). đôi lúc xem film hd (mkv). Vì hiện tại smart chỉ là để cho biết ko hữu dụng vs mình.
Bác chủ cho hỏi con này xem TH cáp ổn ko? có nhiễu ko ak. ( tín hiệu cáp nhà mình đang xem trên LCD thường pana thì rất tốt)
Cái vụ phụ đề đã ổn chưa? các file video hỗ trợ các định dạng nào? âm thanh ổn ko ak?
tks!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Không biết sao cắm usb vào Tivi sony 46R452A đọc được file mkv được nhưng không hiện lên phụ đề. Cắm vào samsung thì ngon cành đào... Có bác nào giúp Em làm thế nào để đọc được phụ đề con này không...Cám ơn các Bác rất nhiều...Khi mua thì đc quảng cáo dòng sony 2013 đọc được tất cả các file và phụ đề nhưng giờ thì ra thế này...đúng là mấy thằng bán hàng. Sony dạo này làm ăn chán quá..

File phim (đuôi mkv, avi) và file phụ đề (srt) cùng tên cắm trực tiếp qua USB xem được bình thường. Đề hiện phụ đề bác bật nút xanh trên điều khiển ti vi ấy.

images

con này đọc SRT được nhưng yêu cầu là phim theo thư mục. 40EX430 nhà mình lúc trước không đọc Srt được, giờ bỏ vào thư mục thì đọc phà phà :>

kudo1908

Active Member

Mình cũng đang nghiêng về con 46R452A này, vì 42 có lẽ hơi bé. Nhu cầu chỉ xem truyền hình cáp ( bóng đá, tennis). đôi lúc xem film hd (mkv). Vì hiện tại smart chỉ là để cho biết ko hữu dụng vs mình.
Bác chủ cho hỏi con này xem TH cáp ổn ko? có nhiễu ko ak. ( tín hiệu cáp nhà mình đang xem trên LCD thường pana thì rất tốt)
Cái vụ phụ đề đã ổn chưa? các file video hỗ trợ các định dạng nào? âm thanh ổn ko ak?
tks!
theo mình nên lấy 47LN5400 đi bạn :D

File phim (đuôi mkv, avi) và file phụ đề (srt) cùng tên cắm trực tiếp qua USB xem được bình thường. Đề hiện phụ đề bác bật nút xanh trên điều khiển ti vi ấy.

images

Nút xanh gồm 12 font chữ phụ đề khác nhau Bác ah, nhưng hiếm hoi lắm mới có 1 film xem đc còn lại thì ko ok, nản với Sony quá rồi ah!
Con samsung đời Hán cũ của em xem ầm ầm mới sợ, phụ đề chỉnh to nhỏ & khớp thời gian + - thoải mái ah!

con này đọc SRT được nhưng yêu cầu là phim theo thư mục. 40EX430 nhà mình lúc trước không đọc Srt được, giờ bỏ vào thư mục thì đọc phà phà :>

Em chưa hiểu hết ý Bác nhưng em để film nào ra thư mục film đó nhưng có rất ít film hiện phụ đề đc ah!
Không hiểu khúc mắc còn ở đâu nữa!?

Em chưa hiểu hết ý Bác nhưng em để film nào ra thư mục film đó nhưng có rất ít film hiện phụ đề đc ah!
Không hiểu khúc mắc còn ở đâu nữa!?

ducmc111

Hix, em cũng đang định múc con này về gđ ăn tết, vậy mà nghe các bác bảo phần phụ đề và một số định dạng phim khó nhận thì hoang mang quá, bác nào đã mua rồi bớt chút thời gian đánh giá thêm giúp em phần hình ảnh, âm thanh nữa với, kết nối với Android box có phức tạp gì ko ?
Cảm ơn các Bác nhiều, nếu ko xem được phụ đề thật thì chắc em phải chuyển sang con Plasma của SS mất thôi, huhu !

ndchieu22

Well-Known Member

Hix, em cũng đang định múc con này về gđ ăn tết, vậy mà nghe các bác bảo phần phụ đề và một số định dạng phim khó nhận thì hoang mang quá, bác nào đã mua rồi bớt chút thời gian đánh giá thêm giúp em phần hình ảnh, âm thanh nữa với, kết nối với Android box có phức tạp gì ko ?
Cảm ơn các Bác nhiều, nếu ko xem được phụ đề thật thì chắc em phải chuyển sang con Plasma của SS mất thôi, huhu !
Hi bác!
về âm thanh và hình ảnh của con sony 46R452 hoặc 40R452 thì bác yên tâm là khá đẹp, chỉ có vấn đề là phụ đề hơi kén bác ah? nhưng hiện tại em dùng 40R452 thì thấy khá ổn phụ để srt đọc được bình thường.

killua164

Mình đã phải đăng ký để chia sẻ với các bạn dùng TV sony, TV mình hiện đang dùng là KLV 40R452A, mình thử mấy cách nhưng phụ đề không hiện. Cách đây vài phút mình mày mò tìm được một cách rất đơn giản. Mình xem xét file phim thì luôn có 1 track phụ đề mặc định tiếng Anh. TV có thể bật tắt phụ đề đó, nên mình đã thử cách tạo thêm phụ đề mặc định cho phim, trên lý thuyết thì nó vẫn là soft sub và có thể bật tắt.
B1: các bạn down mkvmerge GUI về máy cài đặt bình thường.
B2: add sub vào phim, các bạn có thể tham khảo tại đây Add, remove phụ đề, audio bằng MKVToolnix
B3: đưa phim vào usb cắm vào TV chạy file.
B4: khi file bắt đầu chạy, các bạn bấm nút xanh lá cây để chọn phụ đề TV (thường sẽ là Phụ đề:2)

t2d2c2

Mình muốn post topic mới nhưng nick mới chưa đủ 20 bài, mình post hộ trong này, xin chủ thớt tha lỗi, và mong anh em giúp mình dùm, mình gấp lắm.

Mình mới mua con Sony KLV-40R452A (giống chủ thớt mà khác inches), mình cắm ở cứng Western Element 1TB vào thì nó báo không đọc được thiết bị, ổ cứng mình đang format exFAT, mình đưa ra 3 khả năng như sau:

1. Nghe bảo dòng này kén HDD, hay là nó ko đọc được cái loại ổ cứng này của mình?

2. Do format của HDD, nhưng vì dữ liệu quá lớn, mình chưa convert sang FAT32, đang về quê ăn Tết, mà mình ko mang USB về để thử, ngày mai thằng bạn mình về quê mang USB 2GB về cắm vào thử xem sao

3. Do dung lượng ổ cứng quá lớn, Tivi ko hỗ trợ? Xem trên mạng thì có người bảo ổ cứng phải < 500GB, có người lại bảo 1TB đọc vẫn bình thường. Hic

Vì thằng bạn chưa về, nên chưa đủ đồ nghề để test và qui ra lý do vì sao. Mình post lên đây mong anh em nào có kinh nghiệm về dòng này của Sony thì tư vấn giúp mình nhé. Ai đã thật sự xài và kết nối thành công nhé. Xin cám ơn

P/S: Chủ thớt kết nối HDD loại nào, dung lượng bao nhiêu, size nhiêu vậy?

sonlq1975

Không biết sao cắm usb vào Tivi sony 46R452A đọc được file mkv được nhưng không hiện lên phụ đề. Cắm vào samsung thì ngon cành đào... Có bác nào giúp Em làm thế nào để đọc được phụ đề con này không...Cám ơn các Bác rất nhiều...Khi mua thì đc quảng cáo dòng sony 2013 đọc được tất cả các file và phụ đề nhưng giờ thì ra thế này...đúng là mấy thằng bán hàng. Sony dạo này làm ăn chán quá..

Bác chủ cho hỏi hình ảnh của em này thế nào? So với dòng W674A có bằng không (nếu chỉ so xem TH cáp)
Cái phụ đề giờ đã được chưa?

Thanks

t2d2c2

Mình muốn post topic mới nhưng nick mới chưa đủ 20 bài, mình post hộ trong này, xin chủ thớt tha lỗi, và mong anh em giúp mình dùm, mình gấp lắm.

Mình mới mua con Sony KLV-40R452A (giống chủ thớt mà khác inches), mình cắm ở cứng Western Element 1TB vào thì nó báo không đọc được thiết bị, ổ cứng mình đang format exFAT, mình đưa ra 3 khả năng như sau:

1. Nghe bảo dòng này kén HDD, hay là nó ko đọc được cái loại ổ cứng này của mình?

2. Do format của HDD, nhưng vì dữ liệu quá lớn, mình chưa convert sang FAT32, đang về quê ăn Tết, mà mình ko mang USB về để thử, ngày mai thằng bạn mình về quê mang USB 2GB về cắm vào thử xem sao

3. Do dung lượng ổ cứng quá lớn, Tivi ko hỗ trợ? Xem trên mạng thì có người bảo ổ cứng phải < 500GB, có người lại bảo 1TB đọc vẫn bình thường. Hic

Vì thằng bạn chưa về, nên chưa đủ đồ nghề để test và qui ra lý do vì sao. Mình post lên đây mong anh em nào có kinh nghiệm về dòng này của Sony thì tư vấn giúp mình nhé. Ai đã thật sự xài và kết nối thành công nhé. Xin cám ơn

Ai có kinh nghiệm giúp mình zới

longvp

Member

sony hơi kém ổ cứng cũng như định dạng phim nhạc , bác nên xem trong hướng dẫn sử dụng sẽ làm được

1&3: Sony nay đọc ổn mà. 1TB có thể đọc được. Nhưng ổ cứng không có nguồn rời thì mình không chắc lắm
2. Mình nghĩ bạn nên format lại NTFS xem sao.

t2d2c2

Chủ thớt và killua164 đâu rồi nhỉ, vào confirm dùm mình với

Bên trên