[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.27 ngày 12.05.2012. Bonus giao diện mới TizzBird

dttanh

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.27 ngày 12.05.2012. Bonus giao diện mới TizzBird

cho mình hỏi là có cách nào điều khiển tizzbird bằng ipad (không phải điều khiển từ xa) thông qua DNLA được không, ví dụ như chọn nhạc mà không phải bật LCD lên mà điều khiển ngay trên ipad, cám ơn

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.27 ngày 12.05.2012. Bonus giao diện mới TizzBird

cho mình hỏi là có cách nào điều khiển tizzbird bằng ipad (không phải điều khiển từ xa) thông qua DNLA được không, ví dụ như chọn nhạc mà không phải bật LCD lên mà điều khiển ngay trên ipad, cám ơn
- Để nghe nhạc trong TizzBird: Bác thử bật tính năng DLNA của TizzBird lên. Với iPad, vào Appstore cài ứng dụng miễn phí media:connect for DLNA and UPnP media streaming.
Kết nối Wifi iPad vào chung mạng LAN với TizzBird để kết nối nhé.
- Để điều khiển TizzBird: Cài TizzRemote trên Appstore.
- Để dùng DLNA điều khiển TizzBird phát nhạc: chưa có cách :)

cybersoft

Active Member

Firmware mới 1.27 tiếp tục mới ra lò nữa đây các pác:

Đang upload firmware này lên cho mấy pác xài...
Chú ý mấy con số cuối cùng nhá. 120518.16

Còn phần what's new trong firmware này thì chờ pác Tuấn thêm dzo thoai...
:-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

cybersoft

Active Member

cái này cài cho f10 có được ko bác

Cái firmware này dành cho F30 bản GMS thôi pác ạ. Mình không có F10 nên không có download bản update này up lên cho pác. Pác thông cảm nhé...

hoangtuan_neu

Active Member

cái này cài cho f10 có được ko bác

Dành cho F10 đây bác nhé !

Có Android Market
Mã:
http://www.mediafire.com/?f3xk3zookr7sobj

Không có Android Market
Mã:
http://www.mediafire.com/?dk9u7zp0sfdm2t4

Chỉnh sửa lần cuối:

cybersoft

Active Member

Dành cho F10 đây bác nhé !

Có Android
Mã:
http://www.mediafire.com/?f3xk3zookr7sobj

Không có Android
Mã:
http://www.mediafire.com/?dk9u7zp0sfdm2t4

Pác Tuấn lẹ ghê,
Pác ghi sai cái title ròi: nên ghi là [Có Android Market] và [Không có Android Market] để tránh hiểu lầm...

A Tuấn ơi, nếu e mua tv LG được tặng cái đầu F10 thi a có thể đổi cho e cái F30 được không tất nhiên là có bù thêm tiền. Tra lời e sớm nha để e còn gom tiền di mua tv

hoangtuan_neu

Active Member

A Tuấn ơi, nếu e mua tv LG được tặng cái đầu F10 thi a có thể đổi cho e cái F30 được không tất nhiên là có bù thêm tiền. Tra lời e sớm nha để e còn gom tiền di mua tv
Em đổi làm gì thế ? 2 con này cấu hình và tính năng tương đương nhau mà, chỉ khác là con F30 gắn được ổ cứng vào bên trong thôi. Ý kiến cá nhân thì nếu anh được tặng cái F10 rồi thì anh sẽ dùng chứ không đổi F30 đâu.

Nhưng nếu em đổi thì vẫn có thể đổi được nhé !

Tại vì f10 phải tốn them 1 caí dock lai còn dây nhợ lằng nhằng nũa. Àh! cho e xin cái giá của 2 con f10 va f30 nha a. Thanks

dttanh

Member

cho mình hỏi chút muốn điều khiển TB bằng tizzremote thi phải cài cả tizzremote trên cả ipad và đầu TB à hay chỉ cần cài trên ipad thôi. Hôm qua mình cài trên ipad nhưng thấy không sử dụng được, nó không vào được giao diện điều khiển bên trong

hoangtuan_neu

Active Member

cho mình hỏi chút muốn điều khiển TB bằng tizzremote thi phải cài cả tizzremote trên cả ipad và đầu TB à hay chỉ cần cài trên ipad thôi. Hôm qua mình cài trên ipad nhưng thấy không sử dụng được, nó không vào được giao diện điều khiển bên trong
Chỉ cần cài trên iPad thôi nhé ! Nhớ kết nối mạng cho cả iPad và TizzBird (cùng trong 1 lớp mạng), khi đó thì TizzRemote trên iPad sẽ tự động nhận diện ra TizzBird để điều khiển.

cái bác cho em hỏi tiếp về cái vụ xem file DVD 9 iso. Lúc đầu em không xem được sau đó em khôi phục lại cài đặt gốc thì lại xem bình thường. Được mấy hôm lại không xem được nữa. Không biết con F30 của em nó bị sao nữa. có bác nào bị như của em không ạ

dttanh

Member

mình muốn chia sẻ với mọi người là thời gian trước mình thường xuyên gặp tình trạng play phim hình bị giật trên F10, thỉnh thoảng lại đứng im, chỉ có phụ đề là chạy. sau một thời gian tìm hiểu mình phát hiện ổ cứng chứa phim của mình định dạng FAT32, từ lúc mùa về không để ý nên không format lại, với cả phim lưu trữ toàn là m-720p nên dung lượng dưới 4GB. Cuối cùng mình convert ổ sang NTFS và dùng tool check đĩa của windows để rà soát lỗi (mất khoảng 7-8 tiếng) thì thấy hết hẳn tình trạng giật/dừng hình, vậy bác nào gặp tình trạng trên thử làm như trên xem có khắc phục được không nhé

mình mua HDD WD đổi đến cái HDD thứ 3 mới hết bị giật cục, ổ cứng tuy mới nhưng nó vẫn bị lỗi, bạn thử copy trên 100GB vào và nhìn tốc độ copy thì thấy tốc độ của nó chạy không ổn định, cái ổ đó mà gắn vào HDP xem kiểu gì hình cũng giật

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware 1.27 ngày 12.05.2012. Bonus giao diện mới TizzBird

mình mua HDD WD đổi đến cái HDD thứ 3 mới hết bị giật cục, ổ cứng tuy mới nhưng nó vẫn bị lỗi, bạn thử copy trên 100GB vào và nhìn tốc độ copy thì thấy tốc độ của nó chạy không ổn định, cái ổ đó mà gắn vào HDP xem kiểu gì hình cũng giật

Đĩa cứng WD thỉnh thoảng có những lỗi lạ lắm bác ạ, vẫn format bình thường, nhưng đang copy thì đơ ra, đơ luôn cả máy tính... khi "kéo" cái đĩa đó ra thì máy tính lại hoạt động bình thường.

Bên trên