[TizzBird F10/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.02 ngày 08.08.2012

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.02 ngày 08.08.2012

mình upload 1 bài tại đây 01. Ccorazon de melao.wav
Vừa thử file nhạc "01. Ccorazon de melao.wav" mà bác up lên thì thấy như sau (Với 3 phương án cài đặt đường âm thanh ra):
1) HDMI analogue: Chỉ nghe tiếng xè.
2) Cáp quang (optical) digital: Nghe được âm thanh (chưa mượt, hơi run), amply hiện DTS.
3) Cáp quang (optical) analogue: Nghe nhạc bình thường, amply hiện PCM.

còn 1 phương án chưa test là đặt đường âm thanh ra HDMI digital.

Tóm lại: Cần hoàn thiện thêm chất lượng âm thanh ra với đường Digital khi phát lại các file nhạc DTS.

chatocean

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.02 ngày 08.08.2012

Vừa thử file nhạc "01. Ccorazon de melao.wav" mà bác up lên thì thấy như sau (Với 3 phương án cài đặt đường âm thanh ra):
2) Cáp quang (optical) digital: Nghe được âm thanh (chưa mượt, hơi run), amply hiện DTS.

Tóm lại: Cần hoàn thiện thêm chất lượng âm thanh ra với đường Digital khi phát lại các file nhạc DTS.

Để tối em về thử phương án cuối cùng xem vì hiện tại em đang xài như thế. Nhưng lúc trước em cũng có report mấy lỗi về dts.

dttanh

Member

đấy là các bác còn nghe được chứ của em chả nghe thấy gì, tất cả các đường, trừ đường digital/analog chưa thử, hay là receiver của em đời cũ nhỉ, không giải mã được. em đang dung DENON AVR1508, SX năm 2008

tdhvn

Active Member

đấy là các bác còn nghe được chứ của em chả nghe thấy gì, tất cả các đường, trừ đường digital/analog chưa thử, hay là receiver của em đời cũ nhỉ, không giải mã được. em đang dung DENON AVR1508, SX năm 2008
Amply mình thử còn cũ hơn của bác nhiều, không có đường HDMI in, nên chưa thử được HDMI Digital.

tdhvn

Active Member

Để tối em về thử phương án cuối cùng xem vì hiện tại em đang xài như thế. Nhưng lúc trước em cũng có report mấy lỗi về dts.
Bác chú ý là mỗi phương án thử đường âm thanh thì cần thoát hẳn trình nghe nhạc rồi mới cài đặt lại, sau đó mới chạy lại nhé.

chatocean

Member

Bác chú ý là mỗi phương án thử đường âm thanh thì cần thoát hẳn trình nghe nhạc rồi mới cài đặt lại, sau đó mới chạy lại nhé.

Thường thì em set xong là reboot lại luôn :)

tdhvn

Active Member

mình thấy FW mới này co 2 vấn đề:
- Phụ đề ngoài không chạy, chạy được mỗi dòng đầu rồi đứng nguyên, đổi tên file phụ đề trùng với tên phim lại chạy bình thường
- File nhạc DTS có đuôi .wav, trên amply hiện rõ tín hiệu DTS nhưng không có tiếng phát ra, trong khi có phim mkv DTS tiếng vẫn bình thường, các file nhac mình test down tại đường dẫn dưới đây: thư mục 4shared - Wild Spain (Vũ điệu hoang dã Tây Ban Nha)
khi upgrade FW mới đã reset và erase everything nhưng vẫn không được
nhờ các bác test thử và báo cho đội ngũ viết FW để khắc phục
Mình vừa thử phần phụ đề theo mô tả của bác, thì phụ đề ngoài (không trùng tên phim) nằm trong cùng thư mục phim và nằm khác thư mục phim vẫn chạy bình thường. Bác có thể mô tả kỹ hơn trường hợp cụ thể của bác hay không?

chatocean

Member

Em vừa test xong. Bị lỗi nhạc vẫn play, đèn DTS trên AVR vẫn sáng nhưng ko có tiếng. Hiện tượng này giống với mấy file .dts lúc trước em có report. Giờ mấy file .dts của em có bài play được có bài bị như thế này hix.

cybersoft

Active Member

Mình vừa test lai thấy xem đươc 1 số fin Bluray mà không thể play được ở firmware trước. Tuy nhiên lại bị tiếp lỗi không thể play film Bluray này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/404654-kung-fu-hustle-2004-1080p-blu.html

Mình xem trên PC bình thường film này bằng XBMC.

Pác Tuấn check lai với bên Tizzbird xem sao nhá.

tdhvn

Active Member

Mình vừa test lai thấy xem đươc 1 số fin Bluray mà không thể play được ở firmware trước. Tuy nhiên lại bị tiếp lỗi không thể play film Bluray này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/404654-kung-fu-hustle-2004-1080p-blu.html

Mình xem trên PC bình thường film này bằng XBMC.

Pác Tuấn check lai với bên Tizzbird xem sao nhá.

Phim này cũng là dạng BD REMUX do VN mình làm, theo phản hồi của bác, chắc TizzBird lại cần hiệu chỉnh bổ sung tính năng xử lý dạng này :)
Bác có torrent file của phim này không?

boyleuteu

Member

Bác này nói chuẩn không cần chỉnh luôn.
Với FW mới này chạy được file phụ đề rời không cần trùng tên với file phim hả các bác? Em chưa check, nếu được thế thì tốt quá, đỡ phải rename file phụ đề. Nhiều khi quên lại phải rút ra cắm vào máy tính, rất bất tiện.

tdhvn

Active Member

Bác này nói chuẩn không cần chỉnh luôn.
Với FW mới này chạy được file phụ đề rời không cần trùng tên với file phim hả các bác? Em chưa check, nếu được thế thì tốt quá, đỡ phải rename file phụ đề. Nhiều khi quên lại phải rút ra cắm vào máy tính, rất bất tiện.

Đúng đấy bác ạ, khi đang phát phim, bác bấm nút xanh lá cây (cạnh nút đỏ) để hiện ra menu điều chỉnh phụ đề, chọn và nhấn vào phần Mở... (Open), khi đó bác có thể thoải mái di chọn file phụ đề bên ngoài, kể cả ở thư mục khác. Sau khi chọn, phụ đề coi như được đăng ký vào, thì cần chọn phụ đề đó ngay ô ngoài cùng bên trái của menu phụ đề, thế là xong.

quochop85

Member

Cho em hỏi là nếu lắp dàn loa Logitech Z906 vào F10 thông qua cổng Optical thì setting phần Audio trong F10 thế nào để xuất âm thanh ra được và đầy đủ các hiệu ứng ạ? Lúc ấy F10 sẽ decode âm thanh hay là Z906 sẽ decode? Xin cám ơn

tdhvn

Active Member

Cho em hỏi là nếu lắp dàn loa Logitech Z906 vào F10 thông qua cổng Optical thì setting phần Audio trong F10 thế nào để xuất âm thanh ra được và đầy đủ các hiệu ứng ạ? Lúc ấy F10 sẽ decode âm thanh hay là Z906 sẽ decode? Xin cám ơn

Bác cần cài đặt âm thanh ra đường Optical như sau: Cài đặt ==> Hình ảnh & Âm thanh ==> Đường âm thanh ra ==> Chọn Cáp Quang/ Đồng trục ==> Chọn Âm thanh số. Như vậy sẽ đầy đủ hiệu ứng âm thanh DTS 5.1.

cybersoft

Active Member

Phim này cũng là dạng BD REMUX do VN mình làm, theo phản hồi của bác, chắc TizzBird lại cần hiệu chỉnh bổ sung tính năng xử lý dạng này :)
Bác có torrent file của phim này không?

Mình chi down trên Fshare như bài post đó thôi pác ạ. Pác chiu khó dzo Fshare down về test xem.

boyleuteu

Member

Đúng đấy bác ạ, khi đang phát phim, bác bấm nút xanh lá cây (cạnh nút đỏ) để hiện ra menu điều chỉnh phụ đề, chọn và nhấn vào phần Mở... (Open), khi đó bác có thể thoải mái di chọn file phụ đề bên ngoài, kể cả ở thư mục khác. Sau khi chọn, phụ đề coi như được đăng ký vào, thì cần chọn phụ đề đó ngay ô ngoài cùng bên trái của menu phụ đề, thế là xong.
Em đã làm như bác hướng dẫn mà vẫn ko được bác ợ. Nó báo là "đã chọn phụ đề ngoài" thế mà vẫn chẳng thấy hiện chữ lên nữa. Chẳng biết bị sao nữa.

tdhvn

Active Member

Em đã làm như bác hướng dẫn mà vẫn ko được bác ợ. Nó báo là "đã chọn phụ đề ngoài" thế mà vẫn chẳng thấy hiện chữ lên nữa. Chẳng biết bị sao nữa.

Sau khi có thông báo đó, thì font đó mới được đăng ký vào nhưng chưa được chọn. Cần phải chọn phụ đề đó trong menu phụ đề nữa (Ở ngay trên chữ Mở, ô bên trái ngoài cùng)

bth8888

Member

Ko biết khi nào Tizzbird mới lên được 4.0 vậy các bác ?

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F10/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.02 ngày 08.08.2012

Ko biết khi nào Tizzbird mới lên được 4.0 vậy các bác ?

Hy vọng TizzBird F3x ra sau này thì sẽ chạy được Android 4.x, cũng hy vọng giá không quá cao.

damancuc

Member

Em dùng ổ 3TB thì ko thể nào upgrade firmware được. Có vẻ tizzbird này có vấn đề khi mount ổ 3TB trong lúc setup . Nó báo lỗi unmount :(

Bên trên