[TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

gecko2189

Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

Bác coi lại xem sao, mình off đi để standby - Bật lên thoải mái chứ có bị như vậy đâu nhỉ? có thể bác phải đợi 1 chút, nó sẽ hiện ra, chứ không bị đơ như bác nghĩ đâu. Vì bản chất dùng Android OS nó phải khởi động 1 số dịch vụ khi turn ON thôi bác ạ.
Lúc đầu mình cũng nghĩ như bác, chờ thử xem sao... Chờ gì mà chờ hơn 10p vẫn k thấy tăm hơi luôn á! Mình nhớ k nhầm là trong thớt giới thiệu em nó, có bác nói nếu khởi động từ khi cắm nguồn là mất khoảng 48 giây, còn khởi động từ stand by thì gần như tức thời... Không hiểu nổi luôn á

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bác, chờ thử xem sao... Chờ gì mà chờ hơn 10p vẫn k thấy tăm hơi luôn á! Mình nhớ k nhầm là trong thớt giới thiệu em nó, có bác nói nếu khởi động từ khi cắm nguồn là mất khoảng 48 giây, còn khởi động từ stand by thì gần như tức thời... Không hiểu nổi luôn á
Nếu máy của bác như vậy thì không bình thường rồi. Bác test kỹ lại nhé.

lhlong75

Member

chỉnh thế nào để ra âm thanh truHD các bác nhỉ, e gắn tb vào chỉ thấy ra dts thui ạ ? các bác cho e hỏi thêm là e này ngoài usb wife mua thêm của hãng ra thì còn sử dụng được với e usb wifi nào nữa ạ (chẳn hạn buffalo wifi), chip wifi nào thì tương thích với tb ạ ?

bác tdhvn, tanthanh cho e hỏi luôn là lúc xem film e thấy có chỉnh được menu 3d side by site nữa o biết tính năng này thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

chỉnh thế nào để ra âm thanh truHD các bác nhỉ ? các bác cho e hỏi thêm là e này ngoài usb wife mua thêm của hãng ra thì còn sử dụng được với e usb wifi nào nữa ạ (chẳn hạn buffalo wifi), chip wifi nào thì tương thích với e nọ ạ
Bác cứ tìm các loại chipset sau là dùng OK:
- RealTEK RTL8188, RTL8191, RTL8192 Wi-Fi USB dongle
- Ralink RT3070, RT5370 Wi-Fi USB dongle
Tính năng 3D để người dùng chủ động chuyển phụ đề .srt và menu điều khiển khi xem phim 3D, tất nhiên là khi đó phải dùng với nguồn phim 3D + TV 3D thì bác sẽ hiểu ngay.

Chỉnh sửa lần cuối:

hung pham

Active Member

Máy của tôi mua từ Hàn về cũng bị bệnh tương tự, update ko giúp ích gì, gọi qua Hàn hỏi thăm cũng ko đc vì phải chờ test xem thế nào. Máy tôi mua nguên bộ của hãng + wifi nữa , giờ tôi dùng cáp thôi vẫn vậy. Tôi chỉ phát hiện ra một cái khác là khi bị trường hợp tương tự bạn cứ bấm nut power trên remote một lúc cho đến khi nào cái đèn đỏ trên máy ngừng nhấp nháp nhanh và nháy 1 cái chậm là bật được máy thôi không cần phải rút nguồn đâu.

tdhvn

Active Member

Máy của tôi mua từ Hàn về cũng bị bệnh tương tự, update ko giúp ích gì, gọi qua Hàn hỏi thăm cũng ko đc vì phải chờ test xem thế nào. Máy tôi mua nguên bộ của hãng + wifi nữa , giờ tôi dùng cáp thôi vẫn vậy. Tôi chỉ phát hiện ra một cái khác là khi bị trường hợp tương tự bạn cứ bấm nut power trên remote một lúc cho đến khi nào cái đèn đỏ trên máy ngừng nhấp nháp nhanh và nháy 1 cái chậm là bật được máy thôi không cần phải rút nguồn đâu.
Bác cứ off bằng remote thì cái đèn đỏ nó nhấp nhấy 1 lúc thì đèn đứng yên, khi nó là ở chế độ standby. Khi muốn off hẳn thì nhấn tay vào nút power 1 lúc thì đèn tắt hẳn.

hoangtuan_neu

Active Member

bác tdhvn, tanthanh cho e hỏi luôn là lúc xem film e thấy có chỉnh được menu 3d side by site nữa o biết tính năng này thế nào ạ?
Tính năng này được sử dụng khi bác chơi phim 3D ạ, nó sẽ có Menu 3D và hỗ trợ phụ đề Việt .srt khi xem phim 3D

lhlong75

Member

Tính năng này được sử dụng khi bác chơi phim 3D ạ, nó sẽ có Menu 3D và hỗ trợ phụ đề Việt .srt khi xem phim 3D

thế có cần dùng cáp hdmi 1.4 (tb hình như hdmi 13a thì phải) vẫn coi được 3d side 3d or 3d blueray gốc hả bác

lhlong75

Member

Bác cứ tìm các loại chipset sau là dùng OK:
- RealTEK RTL8188, RTL8191, RTL8192 Wi-Fi USB dongle
- Ralink RT3070, RT5370 Wi-Fi USB dongle
Tính năng 3D để người dùng chủ động chuyển phụ đề .srt và menu điều khiển khi xem phim 3D, tất nhiên là khi đó phải dùng với nguồn phim 3D + TV 3D thì bác sẽ hiểu ngay.

gắn vào tự nhận hay là phải làm thao tác gì nữa hả bác..............................

tdhvn

Active Member

gắn vào tự nhận hay là phải làm thao tác gì nữa hả bác..............................
Gắn vào, sau đó vào CÀI ĐẶT (SETTING) ==> MẠNG (NETWORK) ==> Bật trạng thái mạng không dây = ON, rồi TizzBird sẽ tự tìm và hiện danh sách các điểm truy cập không dây, đến đó thì bác cài tiếp thôi...

tdhvn

Active Member

thế có cần dùng cáp hdmi 1.4 (tb hình như hdmi 13a thì phải) vẫn coi được 3d side 3d or 3d blueray gốc hả bác
TizzBird phục vụ chính cho 3D mkv, tức là 3D Rip, chưa thế full HD (3D Blueray gốc) đâu bác ạ. Nên HDMI 1.3 là đủ.

hung pham

Active Member

Theo tôi thì chắc là có lỗi về phần cứng gì đó nhưng hiện tại hãng không tìm ra đc vì cũng khá nhiều người bị tương tự.....có lẽ phải chờ thêm xem sao ...

tdhvn

Active Member

Theo tôi thì chắc là có lỗi về phần cứng gì đó nhưng hiện tại hãng không tìm ra đc vì cũng khá nhiều người bị tương tự.....có lẽ phải chờ thêm xem sao ...
Trong ngành IT, phần mềm luôn hoàn thiện sau phần cứng. Mà bác đã dùng thực tế chưa hay chỉ nghe rồi suy luận thôi?

traigang92

Active Member

Mất hết cái gì và cài lại cái gì hả bác ?

Bị mất cấuhinhf mạng có dây nên khôg kết nối mạng được và lại phải đăt lại từ đàu.Máy của mình chỉ kết nối chủ động. đựoc thôi.Không kêt nối bằng tự đọng được.

hoangtuan_neu

Active Member

Bị mất cấuhinhf mạng có dây nên khôg kết nối mạng được và lại phải đăt lại từ đàu.Máy của mình chỉ kết nối chủ động. đựoc thôi.Không kêt nối bằng tự đọng được.
Máy của bác phím HOME trên remote có bị đơ không ?

traigang92

Active Member

Máy của bác phím HOME trên remote có bị đơ không ?
Phím Home dùng tốt từ hôm đầu mua về. chẩng hiểu sao nữa.Mà khi rút nguồn ra thì không những cấu hình mạng bị mất mà cả ngày tháng cũng trở về 08/8/2010 luôn.

tdhvn

Active Member

Phím Home dùng tốt từ hôm đầu mua về. chẩng hiểu sao nữa.Mà khi rút nguồn ra thì không những cấu hình mạng bị mất mà cả ngày tháng cũng trở về 08/8/2010 luôn.
Do không nhớ cấu hình mạng, nên khi bật máy, nó sẽ không vào internet được. TizzBird có tùy chọn là cập nhật thời gian trực tuyến qua mạng. Nên khong có mạng thì đồng hồ của nó sẽ không đồng bộ để chỉnh đúng múi giờ.
Bác nên giải quyết vấn đè gốc rễ là nối được mạng thông ra internet đã. Dùng em nó mà không có mạng internet thì cũng giảm mấy chục % cái thú chơi rồi. Bác nên đưa đến TT bảo hành để khám nhé.

lnt

Active Member

Bệnh vẫn còn ở firmware 1.09:
- Stop từ remote, 30 phút sau mở lại thì không có tín hiệu ra TV
- Chức năng lấy poster phim luôn có 4 mục, không thông minh bằng 3 mục biến hóa của firmware 1.08
- Đèn mặt trước thiệt là ngu, ngoài phản ứng với remote thì không biểu thị được trạng thái gì!

tdhvn

Active Member

Bệnh vẫn còn ở firmware 1.09:
- Stop từ remote, 30 phút sau mở lại thì không có tín hiệu ra TV
- Chức năng lấy poster phim luôn có 4 mục, không thông minh bằng 3 mục biến hóa của firmware 1.08
- Đèn mặt trước thiệt là ngu, ngoài phản ứng với remote thì không biểu thị được trạng thái gì!
- Bác có đặt chế độ về màn hình chờ không? Mặc định của nó về màn hình đen, nếu đạt ở chế độ logo thì sẽ không có cảm giác bị mât tín hiệu.
- Chức năng lấy poster trong firmware 1.09 tôi thấy có thay đổi gì so với firmware 1.08 đâu nhỉ?
- Bác nghiên cứu quy ước về đèn hiển thị (nhấp nháy, đứng yên,...) trong tài liệu hướng dẫn sử dụng thì sẽ nắm được nguyên tắc của nó.

latruong

Member

Em này chơi được file SACD iso không vậy các bác ? Theo em biết thì chưa HDP nào chơi được file iso này có thể em TB là ngoại lệ chăng ?

Bên trên