TMT3 BỊ GÌ

cuongdoanvan

Well-Known Member
chào các bác
em vừa chuyển qua xài htpc , xem bằng TMT3 thì gặp 2 vấn đề như sau :
1. tmt3 báo lổi không nhận diện được các file .ISO của BR như redline , ALICE IN WONDERLAND.....( trong khi các file .ISO của các chương trình thúy nga thì xem bình thường )
2. khi xem phim tranformer file.mkv bluray thì nó chỉ xuất ậm thanh DTS mà không xuất được TRUE HD , HD- MA ( em xài sound hd xonar deluxe , denon 2310 ) .
các bác có kinh nghiệm giúp với . thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: TMT3 BỊ GÌ

chào các bác
em vừa chuyển qua xài htpc , xem bằng TMT3 thì gặp 2 vấn đề như sau :
1. tmt3 báo lổi không nhận diện được các file .ISO của BR như redline , ALICE IN WONDERLAND.....( trong khi các file .ISO của các chương trình thúy nga thì xem bình thường )
2. khi xem phim tranformer file.mkv bluray thì nó chỉ xuất ậm thanh DTS mà không xuất được TRUE HD , HD- MA ( em xài sound hd xonar deluxe , denon 2310 ) .
các bác có kinh nghiệm giúp với . thanks

cuongdoanvan,

1- Image File .ISO đưọc tạo ra với nhiều "File System" khác nhau tùy vào mục đích & đặc điểm của "file".
ISO/UDF gồm có các "File Sysytem version" như sau:

- 1.02 (được dùng để tạo .ISO cho DVD-Video của THUY NGA & ASIA)
- 1.50
- 2.00
- 2.01
- 2.50 (được dùng cho PS3 Game Console, v..v..)
- 2.60

Thành ra, cũng còn tùy thuộc vào những gì mà TMT3 "support" hoặc không "support".
(Bạn hãy "mount" vào ổ ảo và thử dùng "Media Player" khác để "play" như là KMPLayer hoặc MPC-HC, v..v..)

2- Cần xem kỹ lại:

a) Phim .MKV có chứa đầy đủ các "sound track/format" của TRUE HD & HD-MA như bạn muốn hay không?
b) Liệu TMT3 đã được trang bị với các "audio codec" nói trên để "lâm trận" hay không?

Vâng! Cũng còn tùy thuộc vào nhiều thứ lắm..!

Cheer!

Bên trên