Tốc độ Copy HDD rất chậm ?

thoaitien

HDD gắn ngoài của em WD 1tb mới mua mà tốc độ copy vào chỉ được có 5mb/s ah (copy bằng tera and có buffer đủ kiểu ) , em đã kiểm tra kỹ lưỡng , lỗi ko thể do máy được vì các ổ khác đều trên 20mb/s , copy ra thì rất chập chờn lúc nhanh lúc chậm, nếu như vậy em có được bảo hành ko mấy pro , mà hàng wd bảo hành ở đâu hay mang ra chô mua bảo hành ?

em nghi bị bad lắm , mà bad ko biết có được BH ko nữa ?????

p/s : em trai băn khoăn mong mấy anh giúp đỡ

Thế Anh

Ðề: Tốc độ Copy HDD rất chậm ?

Có khi nó lắp nhầm cái BOX USB 1.0 cũng nên

Kiểm tra thử xem

Giờ tốt nhất là đem wa thử ở 1 máy khác nếu vẫn bị nữa thì có thể dùng HDDSan để quét thử coi có phát hiện ra bad ko, nếu bị bad mà còn trong thời hạn BH thì tất nhiên đc BH.

Nếu copy đc 5MB/s thì loại trừ USB 1.1 do max 1.1 chỉ đc 11Mb/s vả lại máy mới bi giờ làm gì có 1.1 nữa.

vietrung

Active Member

ổ SS 1T của mình cũng vậy, lúc mới mua về đọc ghi ào ào, tự nhiên khoảng 1-2 tháng thì chỉ còn có 3-4Mb/s, tháo ra gắn lại thì ok, rồi lại bị nữa, chả hỉu sao, gắn internal SATA2 chứ ko phải qua usb!!!

hunghugo

Member

Nếu còn bảo hành thì xách ra cho mấy anh kỹ thuật test lại xem , nếu tình trạng giống như Bác nói thì họ sẽ đổi lại cho Bác cái khác [ Chỉ dành cho HDD SamSung ]
Còn các hãng khác chỉ cho phép đổi lại hàng mới thời gian trong vòng 7 ngày trước khi mua + lỗi kỹ thuật do nàh sản xuất >> còn trên 7 ngày chỉ bảo hành mà thôi

Chúc Bác thành công

thoaitien

Loại trừ các khả năng bị usb 1.0 , or 1.1 , mang sang máy khác vì tất cả em đã thử wa , đều bình thường với những HDD khác và máy khác

cứ copy vào là tốc độ có 5mb/s còn ra thì sấp sỉ 15mb/s
các anh biết có phần mềm scan bad thì share em với

Thế Anh

Theo phương pháp loại trừ. Bình thường với HDD khác và máy khác

Vậy thì là tại PC & hệ điều hành của bạn ko tương thích với HDD này

Format, cài lại Win xem thế nào. Nếu vẫn ko đc thì nâng cấp BIOS

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu bị bad thì chỉ có những đoạn bad mới bị giảm tốc độ, mà giảm theo kiểu đứng im một lúc lâu rồi chạy tiếp chứ ko phải chậm đều như bạn mô tả.

Sợi usb nối từ cái hdd vào PC của bạn là sợi dây gin hay dây lô?, bạn thử bóp 2 đầu của chúng vào 1 chút để tiếp xúc đầu cắm tốt hơn xem sao, hay thay sợi dây usb khác xem tình hình có cải thiện gì ko...

thoaitien

Theo phương pháp loại trừ. Bình thường với HDD khác và máy khác

Vậy thì là tại PC & hệ điều hành của bạn ko tương thích với HDD này

Format, cài lại Win xem thế nào. Nếu vẫn ko đc thì nâng cấp BIOS

em có 2 cái i chang nhau , mà cái kia ko bị sao , cái này lại dở chứng (đã mang sang máy khác thử vẫn vậy )

còn về cái dây usb mà anh chip nói thì em đã đổi tới 3 cái dây lận mà ko được , máy có 4 cổng usb em cũng đã thử qua 4 công luôn , tốc độ vẫn cứ 5mb/s ko lên cũng ko xuống

phanthanh

Member

Nếu đã test kỹ rồi thì mang đi BH thôi, lúc trước tớ cũng bị 1 cái y chang vậy. K những chậm mà còn nóng kinh dị, mang đi BH mấy chưa gì đã phán là do PSU mình yếu rồi cài k đủ driver... kệ cứ giả ngu bảo: " em test thử giùm anh coi như thế nào?". Loay hoay gần tiếng đồng hồ cuối cùng mới chịu là ổ bị lỗi, rồi mang kính lúp ra soi thử mình có tháo ra chưa mới kinh chứ.... mất cả giờ mới được đổi cái ổ mới.
Cái lỗi này theo mình đoán là do cái box thôi, nhưng còn BH thì cứ mang đi đổi cho lành!

Frog

Member

HDD gắn ngoài của em WD 1tb mới mua mà tốc độ copy vào chỉ được có 5mb/s ah (copy bằng tera and có buffer đủ kiểu ) , em đã kiểm tra kỹ lưỡng , lỗi ko thể do máy được vì các ổ khác đều trên 20mb/s , copy ra thì rất chập chờn lúc nhanh lúc chậm, nếu như vậy em có được bảo hành ko mấy pro , mà hàng wd bảo hành ở đâu hay mang ra chô mua bảo hành ?

em nghi bị bad lắm , mà bad ko biết có được BH ko nữa ?????

p/s : em trai băn khoăn mong mấy anh giúp đỡ

chỉ có 1 câu: Box lởm.\:D/

Thôi bác chủ thớt nên đem cái HDD wa bro nào có nhiều kinh nghiệm giúp đi, ở đây nhiều người giỏi+nhiệt tình mà.Máy tính thì nó có cả nghìn bệnh, có nhiều bệnh rất wái mà bro lại ko rành thì có hỏi cả ngày đôi khi cũng ko giải quyết đc.Thân !

thoaitien

cái này em mua ở HALO đó , ko lẽ ở đó bán hàng lởm , mà sẽ gọi điện cụ thể để hỏi , rùi gửi lên đó BH wa ,
tất cả dữ liệu quan trọng nằm lại trong đó , copy ra thì cứ như rùa , đang cố gắng backup sang ổ khác rồi BH

Lendz

ghost disk to disk thử coi lẹ hơn ko. Rồi đem bảo hành

bacha2

mang luôn 1 ổ cứng nữa qua chỗ bảo hàng, bảo nó backup cho là lẹ nhất!
chúc sớm sửa được lỗi cho HDD

Bên trên