Tôi thích nhạc Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ & Lê Hiếu. Vì sao ?

dungdt2

Mỗi người có một gu âm nhạc riêng, mình thì không thích nhạc trẻ cho lắm dù vẫn nghe, buồn buồn vẫn hát bâng quơ vài lời. Đối với mình âm nhạc thật sự không đơn giản chỉ là giai điệu mà nó phản ánh cuộc sống, phản ánh cách nhin của người nhạc sĩ và cách thể hiện của mỗi ca sĩ cũng có những nét riêng.

Tối thứ sáu vô tình đi cà phê và gặp lại một người quen - ca sĩ Lê Hiếu trong cà phê của khách sạn Continental Hà Nội. Hà Nội mùa này lạnh quá, mới bay ra hôm thứ 3 vì có chút việc riêng và cả việc công. Ngày xưa thường uống ở cà phê Hi-end Analog Zone bên 29 Ngô Thời Nhiệm, anh Hùng chủ quán là người quen. Cũng vì mối lương duyên này mà mình may mắn được gặp rất nhiều người nổi tiếng mà mình hâm mộ. Trong những lần đó may mắn có vài lần uống cà phê "chém gió về nhạc Jazz" với Lê Hiếu, thần tượng của mình trong số những ca sĩ Hà Nội thực thụ. Mình thích cách uống cà phê của ông này lắm, đến quán là gọi 1 ly cà phê đen đá không đường, rồi ngồi nghe Jazz, cuối buổi lấy 50k chèn xuống đáy ly cà phê và về, một thói quen khá giống...Kasim Hoàng Vũ, mình thì thích uống Capuchino hay làm 1 ly Macallan thôi :>

Đối với mình nhạc của Lê Hiếu cũng không quá đặc sắc nhưng nó lại có chỗ đứng đặc biệt trong lòng mình. Gia đình LH rất giàu và có điều kiện nên khi đi hát vấn đề tài chính ko quá lớn với anh chàng này. Ai cũng mê tiền, ai cũng k chê tiền nhưng nếu hát nhạc theo những cảm xúc thì rất ít người làm được. Ví dụ có những người hát nhạc rất hay nhưng ít được số đông giới trẻ quan tâm như: Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ và cả Lê Hiếu. Đây là những người mình rất thích nghe hát vì những người này hát 1 cách đẳng cấp, họ thể hiện cảm xúc đặc biệt vô cùng.

Chiều nay bay về Sài Gòn và tiếp tục cuộc sống xô bồ như những gì đã trôi qua bao năm nay. Buồn buồn lập topic này và muốn share cho anh em một số bản nhạc mình thích của Lê Hiêu.

Ngày mai em đi:
http://nhacso.net/nghe-nhac/ngay-mai-em-di.XVpTW0Rf.html

Nỗi đau còn mãi:
http://nhacso.net/nghe-nhac/noi-dau-con-mai.XV9ZVkRc.html

Đêm chơ vơ:
http://nhacso.net/nghe-nhac/dem-cho-vo.XV9ZVkRb.html

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Tôi thích nhạc ùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ và Lê Hiếu.vì sao?

Mình chỉ nghe được vài bài của Tuấn Ngọc! :D

Ðề: Tôi thích nhạc ùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ và Lê Hiếu.vì sao?

Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Lê Hiếu không sáng tác nhạc pác ơi. Title phải đặt là: tôi thích giọng hát +/- phong cách trình diễn của ... :D.

Trong số các ca sĩ pác list ở trên, em chỉ thích pác Tuấn Ngọc và Lê Hiếu, vì dòng nhạc của 3 người còn lại không hạp với em (xin miễn lý giải) :)).

Em thì thích pác Tuấn Ngọc cái giọng rất là đặc biệt. Giọng nam trầm-trung, lên tới full của nam trung mà còn tròn trịa & ấm lắm :D. Còn việc thể hiện bài hát thì miễn bàn, TUYỆT VỜI :D. Tuy nhiên, pác Tuấn hát live cũng như một số CD hồi xưa đã thu, thì thấy pác vào trễ hơn nhạc một chút, có thể một hai giây thôi, nhưng giọng hát lệch với nhạc em nghe hơi khó chịu :-s. Nhưng khi nghe trên CD thì perfect luôn :x. Cả cách phát âm cũng chẳng có chỗ chê :D.

Lê Hiếu thì thấp Tuấn Ngọc nửa giọng (hát đẹp nhá). Tuy giọng hát không dày & ấm như pác Tuấn Ngọc và có phần hơi sáng (có lẽ do chất giọng tự nhiên và ảnh hưởng của từng bản thu tùy thằng mixer), nhưng cách hát tình cảm không cứng nhắc (tức là lối hát mang đậm màu sắc "Thanh Nhạc", em ghét cực kỳ) + dòng nhạc Lê Hiếu đã chọn làm cho em phải đưa Lê Hiếu vào danh sách những ca sĩ có chất giọng & phong cách đáng thưởng thức & học hỏi :D.

777

Member

Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Lê Hiếu không sáng tác nhạc pác ơi. Title phải đặt là: tôi thích giọng hát +/- phong cách trình diễn của ... :D.

Chuẩn không cần chỉnh...

dungdt2

Thank mấy bác góp ý, hì hì

poly

Banned

Tối thứ sáu vô tình đi cà phê và gặp lại một người quen - ca sĩ Lê Hiếu trong cà phê của khách sạn Continental Hà Nội. Hà Nội mùa này lạnh quá, mới bay ra hôm thứ 3 vì có chút việc riêng và cả việc công. Ngày xưa thường uống ở cà phê Hi-end Analog Zone bên 29 Ngô Thời Nhiệm, anh Hùng chủ quán là người quen. Cũng vì mối lương duyên này mà mình may mắn được gặp rất nhiều người nổi tiếng mà mình hâm mộ. Trong những lần đó may mắn có vài lần uống cà phê "chém gió về nhạc Jazz" với Lê Hiếu, thần tượng của mình trong số những ca sĩ Hà Nội thực thụ.

thấy bác mê Lê Hiếu quá post tặng bác 1 tấm.

scaled.php

Vì MV chưa dc công bố nên em ko post hình nhạy cảm, chớ e có cả đống hình bác này ăn nghỉ ôm hôn gái và ngủ chung với gái hehehehe

dungdt2

thấy bác mê Lê Hiếu quá post tặng bác 1 tấm.

scaled.php

Vì MV chưa dc công bố nên em ko post hình nhạy cảm, chớ e có cả đống hình bác này ăn nghỉ ôm hôn gái và ngủ chung với gái hehehehe

Em quan tâm đến đời sống âm nhạc anh ơi, còn chuyện đời thường thì đàn ông ai chả giống ai :D

NBK_FOF

Active Member
Ðề: Tôi thích nhạc Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ & Lê Hiếu. Vì sao ?

Cùng tâm trạng với bác em mỗi khi đi đâu là lại ...... để rơi 1 mảnh "tâm hồn" ở đó !!! Để rồi khi quay trở lại, đêm đêm lại thao thức ko ngủ được và cứ nằm thườn dài trên cái giường, mắt thì vẫn nhắm nhưng đầu thì cứ nghĩ nghĩ nghĩ và ký ức cứ tràn về............. Thank bác đang thưởng thức những bài hát của bác !!! Rất hay :x
Hy vọng khi nào về việt nam được giao lưu với mấy "bác" ( em mới 17 :D)

dungdt2

Ðề: Tôi thích nhạc Tùng Dương, Thanh Lam, Tuấn Ngọc, Kasim Hoàng Vũ & Lê Hiếu. Vì sao ?

Cùng tâm trạng với bác em mỗi khi đi đâu là lại ...... để rơi 1 mảnh "tâm hồn" ở đó !!! Để rồi khi quay trở lại, đêm đêm lại thao thức ko ngủ được và cứ nằm thườn dài trên cái giường, mắt thì vẫn nhắm nhưng đầu thì cứ nghĩ nghĩ nghĩ và ký ức cứ tràn về............. Thank bác đang thưởng thức những bài hát của bác !!! Rất hay :x
Hy vọng khi nào về việt nam được giao lưu với mấy "bác" ( em mới 17 :D)
Vấn đề ko ở tuổi tác và ở cách chiêm nghiệm, từng trải của con người thôi.
Về VN thì hú mình cà phê chơi, hồi xưa có ở gần 2 năm bang Cali :D
À quên nhớ mang quà về nữa nhá :))

NBK_FOF

Active Member

Vấn đề ko ở tuổi tác và ở cách chiêm nghiệm, từng trải của con người thôi.
Về VN thì hú mình cà phê chơi, hồi xưa có ở gần 2 năm bang Cali :D
À quên nhớ mang quà về nữa nhá :))
Em ở Nebraska còn Cali thì chỉ nghe thiên hạ đồn đại nhiều :D

starvn

Active Member

Em thích nhạc Lê Hiếu và Tuấn Ngọc, nhà em có đầy đủ đĩa gốc các album của Lê Hiếu, Tuấn Ngọc cũng có nhưng chắc ko có hết vì album Tuấn Ngọc nhiều quá. Lê Hiếu hát tình cảm và biết chọn bài. Thanh Lam thì em thích vài bài. Tùng Dương thì chỉ cần album nào có thì em đều ko mua :D

dungdt2

Em ở Nebraska còn Cali thì chỉ nghe thiên hạ đồn đại nhiều :D

Thế hả, chắc toàn đồn tiếng xấu vì ở Cali chống + ghê lắm, nói thế chắc bác hiểu.
Chỉ vì em yêu nước quá nên ko ở bên đó nữa, về VN cấy cày như nông dân cho nó thảnh thơi :))

dungdt2

Em thích nhạc Lê Hiếu và Tuấn Ngọc, nhà em có đầy đủ đĩa gốc các album của Lê Hiếu, Tuấn Ngọc cũng có nhưng chắc ko có hết vì album Tuấn Ngọc nhiều quá. Lê Hiếu hát tình cảm và biết chọn bài. Thanh Lam thì em thích vài bài. Tùng Dương thì chỉ cần album nào có thì em đều ko mua :D

Có đk kinh tế thì cứ đĩa gốc mà phang nghe nó sướng cãi lỗ tai, hì hì

ProSkyR

Well-Known Member

Lê Hiếu - "Hoàng tử tình ca" :X
Giọng nam mình nghe "được" 4 ca sỹ: Lê Hiếu - Bằng Kiều - Quang Dũng và Tuấn Hưng...

deepblue2

Active Member

Lê Hiếu tôi chưa nghe, Tuấn Ngọc thì không thích lắm, nhưng lại thích Thanh Lam và Tùng Dương...

dungdt2

Lê Hiếu tôi chưa nghe, Tuấn Ngọc thì không thích lắm, nhưng lại thích Thanh Lam và Tùng Dương...

Hii nói chung nếu ai đã mê dòng nhạc này thì đều đau khổ cả :D
Mình mê nhạc dòng này vì nghe nó thấm vào tận tim ga bác ạ...

deepblue2

Active Member

Hii nói chung nếu ai đã mê dòng nhạc này thì đều đau khổ cả :D
Mình mê nhạc dòng này vì nghe nó thấm vào tận tim ga bác ạ...

hihi.... thì đời là bể khổ mà bác!
"Sống ở trên đời đã là một sự điên rồ, sao lại còn muốn lên tận trời xanh!!"

Bên trên