Tối ưu hóa XBMC trên Android box

huhem35

Well-Known Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cho mình hỏi XBMC của mình khi xem phim hay tv, nếu ko làm gì trong khoảng 5 phút thì đột nhiên màn hình tối lại. Khi có thao tác gì thì màn hình lại sáng lên. Mình cần setting XBMC thế nào để màn hình luôn sáng khi XBMC ở tình trạng idle.
bạn vào System>settings>Appearance>Screensaver>Screensaver mode chọn None là xong.

vinhdo

Member

Tôi có hộp TV thông minh MX XBMC và nhiều chương trình của Việt Nam addon, tôi muốn copy cái addon chương trình của Việt Nam và bỏ qua một cái hộp khác , làm cách nào xin tất cả mọi người chỉ dẫn và cùng tham khảo, chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Ai có addon của VN xin bỏ lên cho mọi người được biết.
Xin cám ơn

bạn nên đọc qua trang này

dtsexpert

Active Member

Tôi có hộp TV thông minh MX XBMC và nhiều chương trình của Việt Nam addon, tôi muốn copy cái addon chương trình của Việt Nam và bỏ qua một cái hộp khác , làm cách nào xin tất cả mọi người chỉ dẫn và cùng tham khảo, chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Ai có addon của VN xin bỏ lên cho mọi người được biết.
Xin cám ơn
bác vô link này download cái repo, xau đó cài repo này, repo có mười mấy cái addon coi tv phim Vietnam tha ho chọn
https://bitbucket.org/dknlght/dk-xbmc-repaddon-rep/raw/master/repository.thongld.zip

thunguyenminh

Xin cám ơn

Bạn này hỏi 1 câu mà quang vào mấy topic luôn. mới trả lời ở topic bên kia xong, qua đây thấy câu hỏi y chang ????

quynd1997

Member

khoe hình

Mình đang dùng đường truyền FPT, bạn hướng dẫn mình tạo IPTV-FPT như trong hình với.
Thanks.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
E thấy bác Chiến có thể bổ sung thêm cái P2P stream để xem bóng đá vào thớt này của bác nữa cho đủ bộ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
E thấy bác Chiến có thể bổ sung thêm cái P2P stream để xem bóng đá vào thớt này của bác nữa cho đủ bộ.

Em còn chưa nghịch cái đó nên còn chưa biết nó thế nào cơ :D. Không biết có bác nào hướng dẫn một cách cụ thể được không. Bằng lời cũng được. Trách nhiệm up ảnh em sẽ tự giải quyết cho :-q

davidbeckham_nd

Well-Known Member

list live TV của bác die rồi hay sao ấy , bác check lại hộ anh em với , em xem mấy kênh cơn bản HN1 , Hn1 , vtv1 , vtv2 .. cũng ko xem dc
Thanks alot !

hiruyuyu

Member

List kênh của bác Chien đúng là thỉnh thoảng ko xem được thật. Nó cứ working quay mòng mòng một hồi lâu rồi thôi. Đặc biệt là dạo này e cứ bấm vào kênh H2 là crash, văng ra khỏi xbmc luôn :(

nghiadhd

Active Member

Hôm qua chơi một file HD hơi lớn mà cứ báo full cache hoài, ghét lên XBMC tìm tòi thì thấy được 1 cách chỉnh cache vào ổ USB thay cho ổ Flash của Android Box

Sau khi hì hục config thì chơi một file HD tầm 9GB trên HDRepo thì thấy rất mượt và không còn hiện tượng buffer, nên em mạo muội chia sẽ

<advancedsettings>
<pathsubstitution>
<substitute>
<from>/data/data/org.xbmc.xbmc/cache/temp/</from>
<to>/mnt/sdcard/external_storage/sdcard1/temp/</to>
</substitute>
</pathsubstitution>
<network>
<cachemembuffersize>0</cachemembuffersize>
<curlclienttimeout>45</curlclienttimeout>
</network>
</advancedsettings>

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

List kênh của bác Chien đúng là thỉnh thoảng ko xem được thật. Nó cứ working quay mòng mòng một hồi lâu rồi thôi. Đặc biệt là dạo này e cứ bấm vào kênh H2 là crash, văng ra khỏi xbmc luôn :(

Đó là một số kênh của FPT. Như các bác cũng đã biết là hiện tại phải đến 99% anh em ở đây dùng IP động ( chưa có IP tĩnh ). Nên việc lâu lâu địa chỉ IP của gia đình bị đổi là đương nhiên. Lúc đó IP mới lại chưa được giải mã để có thể sử dụng được các link từ FPT. DO đó thỉnh thoảng ta cũng nên giải mã một lần tránh trường hợp quay vòng rồi ko xem được như các bác đã nói. Đây có lẽ là một bất cập lớn khi stream các nội dung từ FPT. Chắc phải đợi một cao thủ nào có thể viết ra một đoạn code giống như trên app FPT Play.

P/s : Tất cả cách kênh đều vẫn hoạt động bình thường hết nhé. Các lỗi ở đây liên quan đến giải mã IP của FPT chứ không phải lỗi kênh. Thực ra nếu bác nào chịu khó đọc kĩ các nội dung mình viết thì sẽ hiểu được vấn đề này.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Đó là một số kênh của FPT. Như các bác cũng đã biết là hiện tại phải đến 99% anh em ở đây dùng IP động ( chưa có IP tĩnh ). Nên việc lâu lâu địa chỉ IP của gia đình bị đổi là đương nhiên. Lúc đó IP mới lại chưa được giải mã để có thể sử dụng được các link từ FPT. DO đó thỉnh thoảng ta cũng nên giải mã một lần tránh trường hợp quay vòng rồi ko xem được như các bác đã nói. Đây có lẽ là một bất cập lớn khi stream các nội dung từ FPT. Chắc phải đợi một cao thủ nào có thể viết ra một đoạn code giống như trên app FPT Play.

P/s : Tất cả cách kênh đều vẫn hoạt động bình thường hết nhé. Các lỗi ở đây liên quan đến giải mã IP của FPT chứ không phải lỗi kênh. Thực ra nếu bác nào chịu khó đọc kĩ các nội dung mình viết thì sẽ hiểu được vấn đề này.

nhiều bác không chịu đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng lên cứ hỏi toán loạn cả lên :D

huunghi09

Member

từ ngày xài cái xbmc thì chẳng cần đi chép phim hay tải phim nữa . xbmc trên cả tuyệt vời !!!

Bên trên