Tối ưu hóa XBMC trên Android box

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Có lẽ mỗi người có một ý kiến riêng nên cũng hơi lan man sang chủ để khác. Có khi làm ly trà tranh cho sảng khoái anh em ta lại quay về ngâm cứu về chú XBMC này là hợp lý nhất.

@thunguyenminh : EM cũng đã có ý kiến từ đầu là có thể do suy nghĩ cá nhân của em thôi nên nếu ko có vấn đề gì thì mình ko bàn tới việc này nữa nhé bác. Mỗi người một tính nên nhiều anh em cũng hiểu suy nghĩ và các đóng góp của bác. :>

Juliapham

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

mở file default.py xóa chỗ này đi bác nhé :
if "user" not in url :
O000oo0O = urllib2 . urlopen ( 'https://docs.google.com/spreadsheets/d/1X0197S9P7vn7UsUReZUBc8oK6IgjM99FYdX4lcwp68o/export?format=tsv' )
OOOO = O000oo0O . read ( ) . decode ( 'utf-8-sig' )
O000oo0O . close ( )
OooOooo . set_proxy ( OOOO . split ( "\n" ) [ 0 ] , "http" )

Sao mình mở file default.py nhưng ko thấy dòng trên (Đả check 3 lần )AC nào làm được xin chỉ rỏ dùm Thanks

if "user" not in url :
O000oo0O = urllib2 . urlopen ( 'https://docs.google.com/spreadsheets/d/1X0197S9P7vn7UsUReZUBc8oK6IgjM99FYdX4lcwp68o/export?format=tsv' )
OOOO = O000oo0O . read ( ) . decode ( 'utf-8-sig' )
O000oo0O . close ( )
OooOooo . set_proxy ( OOOO . split ( "\n" ) [ 0 ] , "http" )

Sao mình mở file default.py nhưng ko thấy dòng trên (Đả check 3 lần )AC nào làm được xin chỉ rỏ dùm Thanks

Bác ctrl+f tìm từ "set_proxy" thử xem cái này chỉ dùng cho add-on hhtv cho nó load list phim nhanh thôi chứ vô phim rồi thì nó cũng như xem trên web thôi tùy vào server và mạng nhà bạn nữa

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Sao mình lại dị ứng với bạn này thế nhỉ ? Biết thế khỏi hướng dẫn cho rồi. Hướng dẫn xong cả đám xông vào chửi rủa ... Các bạn nhìn lại mình đi.

Đọc kỹ lại những gì tôi viết đi... Tôi có dòng nào chê các bạn "Cùi bắp bỏ mẹ" không ?. tôi viết theo cách định hướng để các bạn đọc.... Thì các bạn lại đòi phải chỉ cách copy paste.... vậy tôi upload cái addon lên mediafire đi cho rồi, các bạn down về cài cho nhanh chứ cần cái gì hướng dẫn. Sau này, nếu addon có vấn đề gì các bạn lại ngồi hóng cao nhân.

Các bạn chỉ nhìn gần mà không thấy cái xa hơn. Tại sao 1 người mà người ta viết 1 cái repo được... nguyên cái box này biết bao anh em có thời gian... nếu liên kết được 1 số anh em có khả năng thì sau này sau này các bạn được cái gì ?.

Hay thích ngồi hóng cao nhân chỉ điểm.

HayhayTV sẽ còn fail nữa... tin tôi đi, Chắc chắn sau này cái uid nó sẽ đổi.... không ai cho ai xài chùa mãi. ở đó hóng cao nhân chỉ tập 2 nhé.

MK.
em thì lại dị ứng cái kiểu bề trên & nửa Tằy nửa Ta khoái chêm tiếng nước ngoài :), có thêm tiếng nước ngoài nó oách hay sao, bác càng viết càng cảm nhận forum này không mấy thích hợp với bác, mong bác kiếm được forum khác thích hợp hơn

hiruyuyu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

em thì lại dị ứng cái kiểu bề trên & nửa Tằy nửa Ta khoái chêm tiếng nước ngoài :), có thêm tiếng nước ngoài nó oách hay sao, bác càng viết càng cảm nhận forum này không mấy thích hợp với bác, mong bác kiếm được forum khác thích hợp hơn

Bác có thể thôi đc rồi bác ạ. E cũng ko phải là người quá siêu về IT lắm, nhưng bản thân e thấy cách chia sẻ của bác ấy chả có gì sai cả. Có thể bác ấy ko hướng dẫn cụ thể chi tiết dễ hiểu như bác CHIEN, nhưng bản thân thread này nói riêng và box android nói chung chủ yếu là để thảo luận. Bác ấy đã vạch cho mọi người một cái hướng, vọc thế nào là tùy ở ae thôi chứ. Chuyện bác ấy dùng từ chuyên môn cũng ko thể trách đc, nhiều từ bản thân nó dịch ra tiếng Việt cho đúng nghĩa rất khó. Các bác chỉ trích bác ấy như vậy nếu là e thì e cũng biến cho nhanh. Thế thì còn gì tinh thần chia sẻ của forum nữa. Chuyện này nên kết thúc ở đây. Bác thunguyenminh cũng đừng vì thế mà giận nhé.

sitetopvn

Active Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

xin các bac chỉ cách xóa luôn mấy cái quảng cáo trong các addon :D

Biết thì có biết nhưng mình đã xaì chuà rồi xóa nưã sọ bên viettv họ giận nghĩ làm nưã thì chết :):

vinhdo

Member

xin các bac chỉ cách xóa luôn mấy cái quảng cáo trong các addon :D

muốn xóa pop up thì mở dafault.py bằng notepad rồi tìm dòng này mà xóa
IiII = xbmc . translatePath ( os . path . join ( IiII , "temp.jpg" ) )
urllib . urlretrieve ( 'http://echipstore.net/images/megafun.jpg' , IiII )
iI1Ii11111iIi = xbmcgui . ControlImage ( 0 , 0 , 1280 , 720 , IiII )
i1i1II = xbmcgui . WindowDialog ( )
i1i1II . addControl ( iI1Ii11111iIi )
i1i1II . doModal ( )

3dong

Member

Bạn tải về máy và cài cái này vào nhé (System/Setting/Ad-on/Install from zip file....). Sau đó bạn vào Video/Ad-on/Get more/... chọn tất cả các Ad-on có tác giả là thongld-1 (các ad-on của Vietnam trong đó có hayhaytv) tha hồ dùng.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhpapa

Member

Hayhaytv addon dạo này die luôn rồi thì phải. Click vào danh mục mà ko hiện tên phim. Phiên bản app cho Tablet thì coi bt nhưng 1 số phim mới như Maleficent ko cho coi

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Hayhaytv addon dạo này die luôn rồi thì phải. Click vào danh mục mà ko hiện tên phim. Phiên bản app cho Tablet thì coi bt nhưng 1 số phim mới như Maleficent ko cho coi

Phim Hoàng hậu Ki đang xem tới tập 17 dạo này hayhaytv app không cho xem nữa.

Em ko dám công khai cái cót két của nó mà các bác cứ trao đổi xôm tụ quá nên nó đi cũng phải trong dd nhiều tai mắt lắm. Nhưng thôi trên app vẫn xem bình thường là được rồi

3dong

Member

Bác nói hayhaytv ấy hả? Sáng không có ở nhà không test được về mở lên đăng nhập không vô chắc đang bị lỗi gì đó rồi ảnh hưởng đến cái add-on XBMC mong là không phải nó đổi code
mình vừa test xong, vẫn xem bình thường mừ

Bên trên