Tốn bao nhiêu $ cho VTC HD (Full kênh)?

dnghi

Member
Vừa chat với 1 bạn bên www.tuantu.net, đại lý của VTC, té ra niềm ham hố HD dành cho VTC cũng tốn bộn, anh em coi nguyên văn dưới đây sẽ rõ nha!

xxx: hiện nay mình sẽ tốn hết thảy bao nhiêu nếu chọn gói nhiều kênh nhất hả bạn?
xxx: bạn cũng lưu ý là thông tin của các bạn trên trang web nó không hiển thị đúng tiếng Việt, có lẽ do các bạn không sử dụng unicode
iou_25888: ok mình sẽ sửa lại thanks bạn
iou_25888: trọn bộ thiết bị ban đầu gồm cả thuê bao gói 1 giá 4tr6
iou_25888: nếu muốn xem thêm gói 2 nẹp thêm 1tr2
iou_25888: muốn xem gói Hd vip nạp 2tr 1 năm
xxx: mình chưa hiểu chỗ gói 1 và gói 2
xxx: tức là gói HD2?
iou_25888: VTC có 3 gói : gói 1 42 kênh,gói 2 hơn 50 kênh, gói HD vip có 4 kênh vip
iou_25888: 1 bộ HD ( HD01 hoặc HD02) có 3 gói kênh tối đa
xxx: vậy gói 2 bao gồm kênh của gói 1 hay khác hoàn toàn hả bạn?
iou_25888: gói 1 khác gói 2 khác gói 3
iou_25888: 3 gói riêng biệt
iou_25888: số lượng kênh và kênh khác nhau
iou_25888: một bộ VTC HD có 3 gói tất cả : gói 1 42 kênh,gói 2 hơn 50 kênh, gói HD vip có 4 kênh vip
xxx: wow, mình hiểu rồi
xxx: như vậy khi lắp đặt thì có gói 1, thêm 1,2tr để có gói 2...
iou_25888: đúng rùi bạn
xxx: wow, vậy 2tr chỉ cho 4 kênh VIP: nội dung các kênh này xứng đáng 2tr đến vậy hả bạn?
xxx: vì mình nhẩm tính, nếu muốn có đủ kênh, 1 năm ngót nghét 4,4tr
iou_25888: đúng rồi bạn
iou_25888: HD vip tạm thời chỉ biết là có trực tiếp bóng đá sắp tới thôi bạn
xxx: vì bạn bè mình bào sợ nhất vụ VTC hay thay đổi đầu thu
iou_25888: còn hơn gì nữa thì sau này
iou_25888: hồi đó thôi bạn
iou_25888: còn giờ công nghệ tiên tiến rồi
iou_25888: nên chỉ cài phần mềm vào là chạy
xxx: ờ, nhưng không có gói VIP thì không xem HD bóng đá được à?
iou_25888: chứ thay đổi hoài khách cũng phàn nàn lắm
iou_25888: ko có trực tiếp bạn
xxx: trời
xxx: 2tr cho world cup nữa
iou_25888 đang trả lời...
iou_25888: ok bạn
xxx: mình sẽ cân nhắc vụ này

jonidontcry

Active Member
Ðề: Tốn bao nhiêu $ cho VTC HD (Full kênh)?

Thế là tổng cộng ban đầu hết khoảng 8tr đấy. Vãi linh hồn.

thang990

Active Member

4 triệu 4/năm để có thể xem 100 kênh với 30 kênh HD và 70 kênh SD là còn mềm chán so với K+, cái gói premium của nó nhiều hơn 70 kênh mua bộ thu+ đóng 1 năm hết 4 triệu 500 nghìn mà toàn kênh SD.Muốn HD thì phải tốn tiền thôi,đấy là truyện đương nhiên

Chỉ có là lúc đầu mua cái đầu của nó hơi đắt một tí nhưng còn chất lượng chán so với K+

4 triệu 4, mình biết rồi. Nhưng VTC ko khuyến mãi gì sau ? World Cup giảm giá như VCTV chớ.

dhpaul

Well-Known Member

Chắc để đến ngoại hạng rồi khuyến mãi một thể. Đợt này phát World Cup cho gói HD1 coi như khuyến mại rồi chăng =))

mdien

4 triệu 4, mình biết rồi. Nhưng VTC ko khuyến mãi gì sau ? World Cup giảm giá như VCTV chớ.

Sống có lương tâm
Tóm lại là Phải Thật Nhẫn Tâm - Triết lí của bọn VTC

Chữ kí này rất Pro
Tuyệt.

jonidontcry

Active Member

Sau WorldCup thì cái HD VIP nó phát cái của khỉ gì cho xứng đáng với chữ VIP nhỉ? Hy vọng ko phải là hàng up scale :))

Olahoma

Member

Nó đã dám thu tới 2tr mà chỉ có 4 kênh thì chắc cũng phải ý thức mình phải làm đc những gì để xứng với số tiền ấy chứ :D

dhpaul

Well-Known Member

Em cũng nghĩ thế, dám làm dám chịu. Bắt dân bỏ ra 2 triệu thì chắc cũng phải làm cái gì đó thật đặc biệt, nếu không làm được thì hút hết những cái đặc biệt của gói trước cho gói VIP này =))

minhnc10

Cũng tò mò về 4 kênh vip quá.

ptt0903939220

100 kênh của vtc phí 1năm 4tr4 rất đắt cho đa số người vn nhưng quá rẻ thậm chí rẻ nhất thế giới.kỳ này vtchd qua mặt cả true tv của thailan về vụ dth này rồi.

ngoibet

Member

Anh VTC đợt này làm tốn tgian của ACE quá, chung quy vẫn là cái kiểu truyền đạt thông tin ko cụ thể, cứ úp úp mở mở và thay đổi hoài. Ngay cả đội ngũ 19001530 cũng mỗi em nói một kiểu, ko hiểu anh Khương có chiến thuật gì mới đây???

dhpaul

Well-Known Member

Thậm chí tính ra có khi còn rẻ hơn cả K+ vì K+ tuy giá thấp hơn nhưng chủ yếu toàn SD, trong khi VTC có tới 30 kênh HD. Nói thì nói vậy, chứ 4 triệu 4 có phải ít đâu. Cũng bằng 1/4 thu nhập của nông dân ta rồi còn gì.
@bác ngoibet: Cũng bị mấy ổng CSKH củ hành hả bác, em lên hỏi về cái vụ Asiasat mà mấy chú trên đấy cũng toàn củ hành về chuyện phải đăng ký thêm gói cước =))

minhnc10

Các bác gọi 19001530 thì gặp các em (cả trai và gái) trả lời cho chính sách dịch vụ mới hoặc hỗ trợ kỹ thuật cho các bác thì bó tay rồi. Các em ý chủ yếu giải đáp về game, tin nhắn, vcoin, một số ít thông tin về nội dung chương trình truyền hình,... Nếu muốn biết cụ thể thì nên hỏi hỗ trợ dịch vụ/kỹ thuật của VTC Digital (404 Trần Khát Trân) nhé.

HD_Vinh

Các pác muốn xem HD có thể lắp IPTV của VTC Digicom ấy. Tui nghe nói chỉ từ 30k đến 69k mà xem đc 10 kênh HD. Có vẻ hấp dẫn đấy. =D>

dnghi

Member

Mình thì ức mỗi vụ ông VTC không có kênh AXN, hiên nay SCTV đang có mà cứ hù cắt hoài, chưa biết sao đây?!

jonidontcry

Active Member

Nín thờ chờ xem thằng VTC nó làm ăn sau WC thế nào.

nguyentientho94

Active Member

Đầu thu + HD01 = 4.7 tr
Gói HD 02: 1.2 tr
Gói HD VIP: 2.0 tr
Tổng = 7.9 triệu VNĐ.

VTC đã nói rõ là 2 trong 4 kênh VIP là HBO HD và Discovery HD. Còn lại là 2 kênh VTC sản xuất !

jonidontcry

Active Member

Các bác đã xài thì cho em nhận xét xem gói HD01 với gói HD02 thì cái nào đáng xem hơn ạ?
Gói HDVIP thì đúng là ... VIP, mình dân thường chắc chưa VIP đc :p

Bên trên