Tổng hợp các bài Karaoke song ca cùng ca sỹ.

Ðề: Tổng hợp các bài Karaoke song ca cùng ca sỹ.

Chủ topic và các ace có bài "Cơn mưa tình yêu" song ca với nữ ko cho mình xin với mình rất cảm ơn

skoz

cảm ơn bạn!

nhiều lắm

pcnet

Active Member

đánh dấu khi rãnh sẽ down Thanks chủ thớt

tnguyenthuan

xin cho hỏi mình muốn làm karaoke 4 kenh thì làm phần mềm nào chỉ gúp mình cám ơn

fascistjapan

Chắc là có thể dùng adobe audition để làm được đó bạn. Mình nghĩ vậy vì cũng từng mò mẫm qua nó rồi. Nghiên cứu thử đi bro

yzrm1_spn

Active Member

Thank bác sưu tầm cho anh em...Giá mà tách được cái giọng nam nữ lúc cả 2 cùng hát thì mới tuyệt..Làm kiểu này thì em mày mò bằng mấy soft làm video cũng hát được..hihihi!

Cái đó thì khó gì bạn, karaoke bình thường ở đĩa nó vốn vậy mà, và ở đây cũng thế, bạn có thể chọn phát audio nguyên beat (không có lời ca sĩ), những 4 file audio cơ mà, bạn không đọc giới thiệu đầu bài à. Các bài ở đây có thêm 2 tùy chọn là song ca cùng ca sĩ thì nó cần chỉnh sửa audio phức tạp hơn.

yzrm1_spn

Active Member

Có ai biết chỉ giúp mình cách làm karaoke song ca với ca si nhu thế này không? Phần mềm? cách tách từng giọng? Cám ơn rất nhiều.
Đầu tiên bạn phải có nhạc và phần karaoke khớp nhau. Dùng phần mềm edit audio mute những phần nhạc có ca sĩ hát. Sau đó mix lại với phần karaoke để lấp những khoảng bị mute đi. Vậy là sẽ có được karaoke song ca với ca sĩ thôi.

Bác này nói đúng đấy, nếu làm thủ công thì từ 2 file audio: 1 là audio beat, 2 là audio ca sĩ hát. Sau đó ta xào nấu tổ hợp 2 file thành 4 file. Nếu làm thủ công toàn bộ thì cắt xén nhì nhằng lắm, còn nếu có phần mềm hỗ trợ cắt ghép kéo thả thì chắc 5-10p xong 1 bài. Phần mềm chuyên nghiệp thì mình k biết. Nhưng phần mềm cắt ghép audio mp3 thì nhiều lắm.

Có phần mềm sony sound forge pro ấy, cắt chép kéo thả thấy cũng hay nhưng phần mềm đó không free

Chỉnh sửa lần cuối:

vinaguy

Well-Known Member

Hướng dẫn cách làm bài hát song ca cùng ca sỹ đi bác ơi.

1. Dùng phần mềm nào để làm.
2. Cách làm giới thiệu sơ qua về anh em tự mò cũng được

Ngày xuân thăm nhau của Đan Nguyên & Hoàng Thục Linh Asia 73 không biết có ra karaoke chưa? Bác nào biết thì chỉ dùm E cám ơn trước nha!

XPSM1530

Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các bài Karaoke song ca cùng ca sỹ.

Khi Walaoke đang play, bác cứ click phải cái icon của "Haali Media Splitter" ở dưới thanh taskbar rồi chọn kênh tiếng nào mà mình muốn là xong !

Mình toàn dùng MPC Classic rồi làm như này.
Chỉ những file nào dùng L/R thì mới dùng WalaKV hoặc TKaraoke :D.

cotiecnho2003

Well-Known Member

Cho mình xin lại link

Nếu chúng mình cách trở - Đan Nguyên.
- Audio1: Ca sỹ hát
- Audio2: Người hát hát song ca
- Audio3: Song ca cùng Đan Nguyên
- Audio4: Song ca cùng Băng Tâm

Cám ơn các bác nhiều

up lại giúp em bài này với
20-Chim Trắng Mồ Côi - Đan Trường ft. Cẩm Ly:

binhservice

Có Bác nào thử mở bằng đầu Hanet chưa? e down về rồi nhưng không biết đầu Hanet có hỗ trợ không?
Tks,

thaotienvinhan

Active Member

Thể loại Karaoke 4 track này độc đáo quá ! Cám ơn chủ top @Hataigiang .....!

thaotienvinhan

Active Member

Hướng dẩn cách down bên HoMi đi Bác, Mình không vào được ?? Thích thể loại hát cùng Ca sĩ này quá, Thanks !

Bên trên