Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

laodatma

Member
Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

Còn vụ ko vô đc tramsmission từ web: đánh http://xxx.dyndns.org:9091 nó ko vào đc. Mở port sao ta, thấy lúc setup transmission trong Putty có enable port forward rùi mà ta!

Mình không cài trans trên G300NH chạy dd-wrt nên không chỉ chính xác được nhưng bạn thử mấy kiểu sau:
1. Cho luôn cái ip LAN của G300NH vào mục DMZ
2. Khai thêm một rule port forwarding dạng như hình dưới đây (thay cái ip của tớ bằng ip LAN con G300nh cua bạn)

Tình nhình như thế nào thì báo lại để nghĩ tiếp! :D

tommysmith

mới thử set bridge xong tức thì, lại thất bại, ko bít lần thứ nhiu rồi, bực chít đc, giống jedi set bridge xong là wan ip bị mất 0.0.0.0 hết nên ko vào đc, chẳng bít do modem hay gì nữa đây :

mình set trong wizard setup như trên chứ ko setup trong WAN setup, nhưng chụp lun tấm hình vậy:

Jedi Knight

Well-Known Member

Tắt DHCP trong modem đi. Setup trong router xong xuối. Tắt bật modem, xong rùi reboot router vài lần thử xem!

laodatma

Member

mới thử set bridge xong tức thì, lại thất bại, ko bít lần thứ nhiu rồi, bực chít đc, giống jedi set bridge xong là wan ip bị mất 0.0.0.0 hết nên ko vào đc, chẳng bít do modem hay gì nữa đây :

mình set trong wizard setup như trên chứ ko setup trong WAN setup, nhưng chụp lun tấm hình vậy:

Chuyển Modem sang bridge xong thì phải chuyển kết nối WAN cua G300nh thành ppoe chú bác vẫn để như khi modem chạy chế độ router thì mới kết nối được. Các bác phải làm theo đúng logic & qui trình chứ! :D
1. Modem chạy chế độ router (mọi thông tin vpi/vci user/pass kiểu kết nối là ppoe) thì kết hợp với G300nh khai báo cổng WAN lấy địa chỉ từ DHCP của modem.
2. Modem chạy chế độ bridge (chi khai báo thông tin vpi/vci kiểu kết nối là bridge) thì kết hợp với G300nh khai báo công wan là ppoe & phải thêm thông tin user/pass)

tommysmith

ah, đầu tiên thì mình chuyển modem thành bridge như hình 1, sau đó thì chuyển AP thành router như hình laodatma post trang trước, xong thì reboot router , và release , renew ip vài lần, rồi tắt modem lát mở lại đợi chút cho nó nhận cho chắc, vậy mà WAN cứ zero hoài, ko bít quy trình có bị gì ko nữa, chỉ còn rảnh đi mượn cái modem khác về thử thui, chứ lúc mình quay lại modem làm router thì phải reset modem ít lần nó mới nhận ra quay về default chứ chỉnh trên AP thui nó ko chịu nhận quay lại làm router.

Jedi Knight

Well-Known Member

Đang mệt vụ mở port 9091 của transmission đây, port forward 9091 cho IP router, rùi mở DMZ điền IP router cũng ko ăn nhằm

yaiba

Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

bác PS2Guy ơi, bác cho em xin Debian cho XHL với, em định vọc thử, giờ em đg chạy firm 1.34 mà hay bị disk overload quá, cảm ơn bác nhiều

blacksea

Member

Bác PS2Guy ơi bác public bản của bác đi em thấy chạy ổn đấy từ hồi cài đến giờ chẳng có lỗi gì cả,mất điện đột ngột cũng chẳng sao.
mà bác có time thì bác build kernel mơi đi bác.
Hoặc bác làm 1 bài hướng dẫn đầy đủ cách build
nếu không có time thì khi build bác ghi hình màn hình của bác thành 1 clip để anh em học hỏi thì hay quá.
thanks bác

bluke

Ðề: Soft cho nas Debian

Bác tuannam ơi có rãnh update lại cái script mega1280 nhé. Thanks bác nhiều.

blacksea

Member
Debian VS FW Buffalo

Đây là bằng chứng để các bác thấy đối với dân torrent thì debian là lựa chọn tốt nhất.
debian không bị lỗi khi mất điện đột ngột nhiều lần
cpu ram sử dụng ít hơn FW buffalo
ở trên các bác thấy xhl chưa chạy gì mới khởi động đã chiếm ram ,cpu nhiều hơn cả CHL v2 đang chạy torrent và down= wget

luca_toni

Tìm địa chỉ mua Box Buffalo 3.5" chất lượng tại Hà Nội

Em đang tìm địa chỉ bán Box Buffalo 3.5" tại Hà Nội. các bác biết chỗ nào bán chất lượng tốt thì tư vấn dùm em với. Cảm ơn rất nhiều

thanhnam2004

Ðề: Tìm địa chỉ mua Box Buffalo 3.5" chất lượng tại Hà Nội

Bạn gọi cho số này . Hưng 0904167780, đồng chí này chuyên bán BOX Buffalo đấy!

inkatana123

Member

mình cũng đang muốn mua một con, không biết giá cả thế nào. địa chỉ ở đâu. đây là mail của mình "[email protected]" thanks!

trantien0072

Well-Known Member

Em đang tìm địa chỉ bán Box Buffalo 3.5" tại Hà Nội. các bác biết chỗ nào bán chất lượng tốt thì tư vấn dùm em với. Cảm ơn rất nhiều

Bạn có thể mua chỗ này, họ sẽ gửi Tín Thành cho Bạn.
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70496

Tôi cũng mới mua ở đó, chất lượng tốt. Hiện Tôi đang muốn đổi sang loại 2HDD vì mới mua thêm ổ cứng, nếu bạn thích thì Tôi để lại, hoặc bạn mua trực tiếp ở đó cũng đc.

tuannam

Member

@PS2Guy bác đã build cái kernel 2.6.35.4 chưa vậy. Em đang build nó = con DHGL phải nói là chậm kinh hoàng. Àh mà cái vụ WOL hình như từ 2.6.32 đã support cho con ARM Orion5x rồi mà bác. Hình như là lúc build bác không để ý cái này thì phải.

Hi bluke, bạn nghiên cứu cái vụ WOL tới đâu rồi? Mấy hôm nay mình thấy tính năng này cần thiết vì bình thường chỉ bật con Buffalo lên khi download hay xem phim thôi, nhưng thỉnh thoảng đang ở cty cũng muốn bật máy lên, nếu có WOL thì tốt quá.

Bên trên