Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

PS2Guy

Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

Hiii bác PS2Guy ơi sao không public bản kernel của bác đi em chạy kernel của bác nuột lắm.
nếu có thời gian bác biuld cho em kernel mới hơn 2.6.35.2 nhé.
thanks bác

Hình như phiên bản kernel mới không có tính năng nâng cấp gì dành cho ARM cả (chỉ fix một số lỗi cho i86/64 thôi), chắc mình không cần thiết phải nâng cấp nó lên làm gì đâu (cái kernel hiện tại vẫn chạy ổn, chạy gần 3 tháng nay rồi chẳng bị làm sao).

tommysmith

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

Bản Samba trong firmware mới này khắc phục lỗi thể hiện file >4G, bản cũ down torrent xong xem bằng FTP client dung lượng cứ báo lung tung hết, dùng Samba thì ko thấy file luôn!

ua vậy ah !?! sao mình thấy nó ghi ok đúng mà ta, mà mình dùng Ubuntu thực ra khỏi dùng trình fpt riêng ,dùng luôn chức năng Connect to Server của U vào rất tuyệt, nhanh gọn lưu lại favour folder, mở tiện nữa, copy trong U thì lại nhanh gọn như duyệt folder bình thường, hay nhất là chạy xem trực tiếp file trong torrent được nên nếu không thích copy về máy thì xem trực tiếp film trên folder torrent rùi del down típ cái khác :D

ah, mà jedi mới cài phiên bản mới đấy ah, cài lại trans từ đầu hay chỉ fix 1 số thứ thui !?!

john2556

Member

Các bác cho hỏi sao mình chạy phần 13 không được vậy, có phải cần đán nano trước các lệnh đó không ?
Thanks

john2556

Member

Các bác cho hỏi sao mình chạy phần 13 không được vậy, có phải cần đán nano trước các lệnh đó không ?

Mã:
13/ Tạo software chạy service :

Gõ lệnh sau tạo statup script khởi động :

/opt/etc/init.d/p910nd

/opt/etc/init.d/samba

ln -s /opt/etc/init.d/p910nd /opt/etc/init.d/S30p910nd

ln -s /opt/etc/init.d/samba /opt/etc/init.d/S50samba

Thanks

Ðề: Chất lượng HDD Box Buffalo.

Mình có DriveStation Duo lấy của 1 pak trên HDVN cũng hơn hơn 2 tháng rồi. Qua diễn đàn này thấy mọi người bảo nó có chế độ tự động tắt nên mày mò xem thử trên cái DS của mình (bật công tắc phía sau máy qua AUTO), nhưng khi bật nguồn thì nó kêu tè tè rồi tịt luôn, không thấy đèn nguồn sáng chi cả. Bỏ chế độ AUTO thì đèn nguồn lại sáng.

Pak ManhThang cho hỏi con DS của mình như vậy có bị bệnh gì không ? để dùng được AUTO tự động tắt nguồn theo máy tính thì có phải cài đặt chương trình gì không ? Có AUTO và tắt AUTO : chế độ nào thì tốt.

Cảm ơn Pak

tommysmith

ah, cái phần số 13 đó là nó hướng dẫn cách để chỉnh sửa các dịch vụ chạy cùng AP như thêm, xóa, ưu tiên...mình quên ghi rõ, ko cần làm cái 13 đó cũng đc nếu chỉ chạy trans, bro đọc thêm phần cuối ở đây sẽ rõ :

http://g300nh.blogspot.com/2010/06/software-installation-on-dd-wrt-part-2.html

mình cũng đã sửa lại phần 13 để mọi người dễ hỉu hơn rùi, cậu có thể đọc lại cho bít.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vanass

em dùng ls-chl ver 2 thì dùng cách cài
Debian Lenny Headless Server cho Linkstation EZ LS-CL/LS-CHL
có đc không ạ

Vanass

cả hai gói CHLver2 và XHL đều chưa có nhỉ, mình có thể xin test beta đc không
Nếu bạn nào có xin gửi về [email protected]
Cảm ơn nhiều

vinyl106

Ðề: Toàn tập về convert, tách file cue, write CD với foobar2000

khi tách, mình bị lỗi Object not found. Có cách nào sửa không ạ ?

1vuonchuoi9

Ðề: [Info] - Buffalo NAS Torrent Client

mình mới mua xhl bên bạn, đã cài đặt sẵn hết ở nhà bạn, về nhà cắm lên vẫn hiển thị, nhưng add 1 file de download thì ko dc, nó như vầy nè

mình ko rành nên ko biết cách khắc phục, có thể hướng dẫn mình ko, cám ơn

rockerxd

Nhờ các bác tư vấn hộ em Buffalo này !

Mình định mua thêm khay đựng 2 ổ cứng để chủ yếu lưu trữ phim HD thôi, thấy trên diễn đàn có cái khay này rẻ quá ( khoảng 700k )nhưng mà chưa biết ưu, nhược điểm thế nào cả. Mình không cần chức năng download, chỉ để dùng lưu trữ phim ảnh ca nhạc thôi. Ai dùng rồi cho mình xin ý kiến với. Thanks !

Buffalo DriveStation Duo™ (RAID) - HD-WIU2

Chỉnh sửa lần cuối:

cdduy

Ðề: Nhờ các bác tư vấn hộ em Buffalo này !

e cũng cần cái này, vỉ rẻ quá

laodatma

Member

Ưu: có thể lắp được 2 hdd dung lượng mỗi ổ dung lượng max 2TB; có các chế độ Raid để gom 2 hdd làm 1 ổ dung lượng lớn hoặc chạy riêng 1 hoặc 2 hdd đều ok; có chế độ auto power (tự động bật/tắt theo thiết bị được kết nối với nó); giá rẻ, chất lượng ổn
Nhược : chỉ có giao tiếp usb & 1394, không có esata

NamBacvn

[Tư vấn]: Ổ cứng gắn ngoài hay ổ cứng trong + box Buffalo?

Em đang có 3 lựa chọn thế này:
- Ổ cứng gắn trong WESTERN 1.5TB SATA (Caviar Green) + box Buffalo HD-CEU2 : DriveStation™ TurboUSB: giá là 2.000.000 + 200.000=2.200.000 VNĐ
- Ổ cứng gắn ngoài WESTERN 1.5TB ELEMENT 3.5": giá 2.480.000 VNĐ
- Ổ cứng gắn ngoài WESTERN 1.5TB MyBook Essential: giá 2.490.000 VNĐ

Tất cả đều là hãng WD, giá xêm xêm nhau.
Theo các bạn nên chọn lựa chọn nào? Có lựa chọn nào có cổng eSata không?

danvt

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn]: Ổ cứng gắn ngoài hay ổ cứng trong + box Buffalo?

Nếu hay copy bên ngoài thì xài ổ cứng ngoài, còn chỉ share trong nhà thì chọn HDD gắn trong + Buffalo

rockerxd

Mình có 2 câu hỏi :
1. Khi lắp HDD vào thì có phải format theo định dạng của nó không ?
2. Khi copy phim từ ngoài vào box này thì tốc độ có chậm quá không ?
Thanks các bác đã tư vấn !

Bên trên