Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

dembuongactro

Giúp em LS-XHL lỗi!

Xin chào các anh em cao thủ của diễn đàn, hôm nay em mạo muội đặt một câu hỏi như sao. Số là em có cái Buffalo LS-XHL đã up FW lên 1.40 downtorrent ầm ầm, nhưng mấy dạo gần đây mấy bác nhà đèn xóm em chơi chừng 12h30 khuya là cúp điện cái ầm, mấy lần như vậy, cài LS-XHL của em cũng tưng tưng luôn không truy cập vào được nữa.

Hôm qua em tháo ra chùi rồi gắn lại kết quả cũng không có gì khả quan nó cũng không nhận được mặc dù nhó nhận IP từ DHCP Server đàn hoàn nhưng truy cập vao hết được rồi. Nên không update FW được nữa em buồn lắm, tư trang dữ liệu phim ảnh bao năm tích góp giờ tan thành mây khói buồn lắm lắm, các anh chị cao thủ xin giúp em với có ai biết sửa vui lòng hướng dẫn em sẽ hậu ta.

Vô cùng biết ơn vào mong chờ tin của các anh chị.

dembuongactro

symphony

Well-Known Member
Buffalo giới thiệu NAS HDD LAN dòng LS-XL mới

Với dung lượng từ 1 đến 3TB, dòng sản phẩm NAS HDD LAN mới nhất của Buffalo là giải pháp lưu trữ hoàn hảo cho gia đình bạn. Được trang bị cổng Ethernet Gigabit và tương thích với chuẩn DLNA giúp nó trở thành một "máy chủ" thực sự cho các thiết bị nghe nhìn của bạn.

LS-XL hỗ trợ tính năng truy cập từ xa thông qua trình duyệt web, do đó người sử dụng có thể download và upload dữ liệu từ bất cứ địa điểm nào thông qua các thiết bị cầm tay như điện thoại thông minh, máy tính bảng… Ngoài ra, một phần mềm cài sẵn giúp chia sẻ tập tin thông qua mạng P2P một cách tự động mà không cần tới máy tính.

Các phiên bản sẽ được bán vào tháng 7 tới tại Nhật với giá lần lượt là 17 ngàn yên (4,3 triệu đồng) cho dung lượng 1TB, 22 ngàn yên (5,6 triệu đồng) cho dung lượng 2TB28 ngàn yên (7,1 triệu đồng) cho dung lượng 3TB.

Theo Buffalo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Giúp em LS-XHL lỗi!

Xin chào các anh em cao thủ của diễn đàn, hôm nay em mạo muội đặt một câu hỏi như sao. Số là em có cái Buffalo LS-XHL đã up FW lên 1.40 downtorrent ầm ầm, nhưng mấy dạo gần đây mấy bác nhà đèn xóm em chơi chừng 12h30 khuya là cúp điện cái ầm, mấy lần như vậy, cài LS-XHL của em cũng tưng tưng luôn không truy cập vào được nữa.

Hôm qua em tháo ra chùi rồi gắn lại kết quả cũng không có gì khả quan nó cũng không nhận được mặc dù nhó nhận IP từ DHCP Server đàn hoàn nhưng truy cập vao hết được rồi. Nên không update FW được nữa em buồn lắm, tư trang dữ liệu phim ảnh bao năm tích góp giờ tan thành mây khói buồn lắm lắm, các anh chị cao thủ xin giúp em với có ai biết sửa vui lòng hướng dẫn em sẽ hậu ta.
Vô cùng biết ơn vào mong chờ tin của các anh chị.

dembuongactro
cài lại fw là đc nhưng vì bạn ko update đc fw nên phải làm thủ công. Nếu bạn ở gần có thể gửi hoặc mang về BN mình cài fw

scotty

Well-Known Member
Ðề: Buffalo giới thiệu NAS HDD LAN dòng LS-XL mới

Càng ngày càng có nhiều giải pháp tiện lợi quá. Dân chơi nhiều tiền ko sợ ko có chỗ tiêu :))

Đắt quá nhỉ, nếu rẻ thì cũng nghiến răng mua 1 con này về dùng vì quá tiện lợi, con này mà dùng để chạy torrent thì quá hiệu quả vì tiêu thụ điện năng rất ít. Cắm đầu HDP để tải thì hao lắm.

đẹp nhỉ. áo ko thấy nút tắt nguồn ở đâu nhỉ?

ko biết mấy cái lỗ lỗ kia có phải thông gió ko nhỉ, nhìn đặc thế kia chạy ko bít có nóng ko?

haohanluongson

Active Member

Đúng là hàng chất xám của Nhật, dòng này thì bền vô đối lun

jackson1990

ấy mà ngõ HDIM đâu ? Phải tốn tiền mua thêm cái " cục phát tín hiệu " nữa hả ?
Dung lượng với mẫu mã thì khỏi chê rùi, màu đen quyến rũ ghê !

blacksea

Member

Bác jackson hài thế nas thì có cổng HDMI để làm gì?
các lỗ nhỏ đấy để mở nas ra thay HDD, Giá bao gồm cả HDD thế đâu có đắt, nếu về Việt Nam giá đấy em cũng xúc 1 con chơi.

minhpc

Active Member

Hàng Buffalo thì khỏi phải nói rồi chất lượng, mẫu mã đẹp. Em chờ mua box cũ thui :D

ladykillah_rc

Well-Known Member

hàng chất thật về VN thêm tiền rùi

khoitt

Member
Cần giúp đỡ-Cài đặt HDD Box Buffalo DriveStation Duo HD-WSU2

Chào các bác, mình vừa mua cái HDD Box Buffalo DriveStation Duo HD-WSU2 (không có chức năng NAS, chỉ là HDD Box bình thường)

Mình muốn cài 2 ổ WD Green 1.5 TB vào nó, sử dụng như 2 ổ độc lập (không raid). Như vậy mình cần phải làm sao? Có cần up firmware không? HDD có format được định dạng NTFS hay phải format theo định dạng XFS để sử dụng trong Linux? Có cần up firmware giống như hướng dẫn của bác manhphong tại sticky thread không?

airport

Active Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

Bác thử cắm HDD trong box sang PC sau đó boot bằng Slax hoặc Ubuntu lên, trong phần mnt/ sẽ thấy hdd đó, copy data ra hdd khác là được mà.
Em dùng TS1 có lần không boot được, tưởng toi đống data, may quá dùng cách này lại lấy lại được hết.
Mong là data của bác cũng không mất mát gì

Ðề: Cần giúp đỡ-Cài đặt HDD Box Buffalo DriveStation Duo HD-WSU2

hddbox ko cần phải format sang định dạng của linux nhé.
Bạn mua HD-WSU2 ở đâu thì nơi bán có trách nhiệm hỗ trợ với bạn.
Nếu con HD-WSU2 có chế độ bảo mật thì bạn cần phải format hdd bằng soft của HD-WSU2 thì mới nhận đc hdd.
Mình ko có để test và cũng ko bán con hddbox 2 ổ nào nên chỉ có thể giúp đc vậy thôi

khoitt

Member
Ðề: Cần giúp đỡ-Cài đặt HDD Box Buffalo DriveStation Duo HD-WSU2

hddbox ko cần phải format sang định dạng của linux nhé.
Bạn mua HD-WSU2 ở đâu thì nơi bán có trách nhiệm hỗ trợ với bạn.
Nếu con HD-WSU2 có chế độ bảo mật thì bạn cần phải format hdd bằng soft của HD-WSU2 thì mới nhận đc hdd.
Mình ko có để test và cũng ko bán con hddbox 2 ổ nào nên chỉ có thể giúp đc vậy thôi

Cám ơn bạn nhiều, chắc mình sẽ nhờ chỗ bán hỗ trợ luôn.

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

xin hỏi mấy bác : e dự định làm em NAS XHL kéo torren, nhưng e muốn down những link từ RS hay Megaupload có được ko, e thấy vẫn leed từ những link đó để down trên Nas đc.

[K]evin[T]rinh;1786142 đã viết:
xin hỏi mấy bác : e dự định làm em NAS XHL kéo torren, nhưng e muốn down những link từ RS hay Megaupload có được ko, e thấy vẫn leed từ những link đó để down trên Nas đc.
nếu bạn có tài khoản trả tiền thì đc, còn tài khoản miễn phí thì chỉ đc 1 vài file

nếu bạn có tài khoản trả tiền thì đc, còn tài khoản miễn phí thì chỉ đc 1 vài file
bên bác còn con XHL ko, bên bác có luôn HDD 2T ko, cho xin giá chuẩn 2 thứ đó nhé

khactuyen

Banned
Các bác giúp em: NAS Buffalo Terastation 1 bị die!

Hi các bác, em đang dùng con Terastation1 ổn định nhưng mấy ngày này bị làm sao ấy, máy vẫn khởi động và vào được nhưng không thể nào truy suất HDD trong đó được (máy boot lên nhưng cứ thông báo lỗi sáng đỏ cả 4 đèn bên phải, NAS ko kết nối vào lan được, cổng lan đèn ko sáng, rút ra cắm vào Máy tính cũng ko nhận).
Em đã tắt đi, bật lên rất nhiều lần đều bị thế, NAS ko tắt được bằng nút trên máy mà phải rút điện, em đang dùng 4 HDD.
Bác nào biết cách khắc Ephục lỗi trên ko? thanks alot.

Bên trên