Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

Ðề: Buffalo NAS FAQs

Minh lam theo cái scrip 0.11.2 của bác Meg2k, nó chay ko 1 lỗi nao hết, nhưng khi vào IE gõ cái ip và port nó báo 404 http. Fw 3.09 tim ko ra bác, lên trang chủ nó chỉ cò 3.10 nhưng ko load dc vì ko đúng số serria

PS2Guy

Minh lam theo cái scrip 0.11.2 của bác Meg2k, nó chay ko 1 lỗi nao hết, nhưng khi vào IE gõ cái ip và port nó báo 404 http. Fw 3.09 tim ko ra bác, lên trang chủ nó chỉ cò 3.10 nhưng ko load dc vì ko đúng số serria

Bác Meg2k có làm script đó cho mấy con NAS có 2 Bay trở lên đâu mà chạy hả bác? :) bác nên liên lạc với người bán để lấy FW mới, mình nghĩ người ta có thôi mà.

PS2Guy

Mình đã lh rùi, họ chỉ có 3.08 thôi. Con của mình đang chạy 1 hdd à

Mặc dù còn của bác chạy 1 HDD nhưng đó là NAS 2-Bay :) script Meg2k đó phụ thuộc vào NAS chứ không phụ thuộc vào số HDD bên trong đâu bác (theo em biết thì hình như script đó cũng không chạy với HS-DHGL 1HDD). Bác thử cái script này đi: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=44048

Mặc dù còn của bác chạy 1 HDD nhưng đó là NAS 2-Bay :) script Meg2k đó phụ thuộc vào NAS chứ không phụ thuộc vào số HDD bên trong đâu bác (theo em biết thì hình như script đó cũng không chạy với HS-DHGL 1HDD). Bác thử cái script này đi: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=44048

Thanks bác đã hổ trợ, nhân tiện bác biết trang nào load mấy cái FW ko, mình tìm mãi không thấy... bác có thể PM mình cũng dc.
- Lần trước chọc sau không biết không boot dc, chạy lại chỗ mua kêu chép FW lại dùm, họ nói sẽ lấy tiền lần sau, hix... hoặc bác biết trang nào chỉ cách Backup nguyen cái FW dc ko

dmh

bác PS2Guy ơi, Win7 nó vẫn không nhận thấy được NAS..... hu hu

blackspider_hd

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

haizz bác puma07 đã test trên em dhgl chưa ạ?

em làm theo script của bác hay là làm từng bước một thì cũng gặp tình trạng là : transmission hoạt động ko ổn định lắm,hôm nào mà ổn định khoảng 1 tiếng từ lúc bật thì ngon cả ngày,còn lúc nào bật mà check file torrent lâu lâu 1 chút hoặc để nhiều torrent active cùng lúc thì có lúc bất ngờ transmission bị stop lại >_<! hix

dmh

Cài lại XP thì nhận được nas rồi......
nhưng cài tiếp tục transmis thi bị lỗi này

vào FTP ko set thay đổi các thuộc tính của folder đc cũng như tạo folder toàn bị not permit.

vào FTP ko set thay đổi các thuộc tính của folder đc cũng như tạo folder toàn bị not permit.

Con này của bác là TS, lần trước mình cũng bị như vậy là do nó ko kết nối dc với Internet để lấy các gói cần thiết... mình gà mấy vụ này nên ko biết tại sao nó lại như thế

dmh

Thế làm sao kiểm tra được nó có tín hiệu net không vậy các bác.
Set auto và manual rồi mà vẫn bị lỗi thế.
có lệnh nào kiểm tra được không.

PS2Guy

Thanks bác đã hổ trợ, nhân tiện bác biết trang nào load mấy cái FW ko, mình tìm mãi không thấy... bác có thể PM mình cũng dc.
- Lần trước chọc sau không biết không boot dc, chạy lại chỗ mua kêu chép FW lại dùm, họ nói sẽ lấy tiền lần sau, hix... hoặc bác biết trang nào chỉ cách Backup nguyen cái FW dc ko

Bác search Google một vòng đi sẽ ra mà :)

:D Script sẽ không chạy cho TeraProI vì nó sử dụng chipset PPC mà bác? Cũng như script đó của bác puma07 làm cho Linkstation 1 HDD mà bác? Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bác ơi.......chạy script tùm lum không đọc kỹ coi chừng bị brick luôn là toi...

dmh

Hic thế cài cái nào bây giờ, mới tập tành nên còn gà quá.
Bro có Y! cho tớ xin tớ buzz cái nhờ hướng dẫn từ a-z.......

Y!của mình:duongminhhoa
Đang xài con TS-TGL 4HDD

PS2Guy

Hic thế cài cái nào bây giờ, mới tập tành nên còn gà quá.
Bro có Y! cho tớ xin tớ buzz cái nhờ hướng dẫn từ a-z.......

Y!của mình:duongminhhoa
Đang xài con TS-TGL 4HDD

Chưa đủ 15 post nên chưa được PM ;)) ;)) ;)) nhưng bên mình không còn hỗ trợ qua Y! nữa bạn ạ (do toàn Buzz hỏi về cheat code của game ?!?!? ;;) ), bạn nên đem lại cho chính người bán để họ cấu hình lại hoặc cài đặt lại giúp bạn nếu cần (trên này bạn nguyenphong cũng hướng dẫn cách cấu hình này).

Vấn đề với script khởi động NAS là của 1.8 hay 1.83-1 vậy bác???
Sao cái 1.8 này fix liên tục vậy chòi!!!!
Làm seo quay lại 1.76 đây!

Pointed

Vấn đề với script khởi động NAS là của 1.8 hay 1.83-1 vậy bác???
Sao cái 1.8 này fix liên tục vậy chòi!!!!
Làm seo quay lại 1.76 đây!

Em đoán là lỗi với cái nè, vì khi khởi động lên transmission-daemon treo cứng, không kết nối = webui và Transmission Remote được, killall transmission-daemon cũng rất khó khăn chứ k0 phải phát ăn ngay như mọi khi. Hạ sách cuối cùng là phải vào htop, có hai cái prossess của trans thì phải kill cái thứ 2 đi mới được. Tạm thời phải đề pa trans = máy cơm :-??, được cái đã chạy rồi thì ngon, chưa thấy kêu ca mè nheo gì cả :p không thấy báo lỗi seed 2 TR cùng một lúc từ 1IP như các bản trước.

#!/bin/sh

prefix="/opt"
PATH=${prefix}/bin:${prefix}/sbin:/sbin:/bin:/usr/sbin:/usr/bin
NAME=transmission-daemon
CONFIGDIR=/root/.config/transmission-daemon
DAEMON=${prefix}/bin/${NAME}

#DAEMON_OPTS="-f ${prefix}/etc/lighttpd/lighttpd.conf"

test -x $DAEMON || exit 0

if [ -z "$1" ] ; then
case `echo "$0" | sed 's:^.*/\(.*\):\1:g'` in
S??*) rc="start" ;;
K??*) rc="stop" ;;
*) rc="usage" ;;
esac
else
rc="$1"
fi

case "$rc" in
start)
echo "Starting Torrent client: $NAME"
EVENT_NOEPOLL=1 $DAEMON -g $CONFIGDIR
;;
stop)
if [ -n "`pidof $NAME`" ]; then
echo "Stopping Torrent client: $NAME"
killall $NAME 2> /dev/null
fi
;;
restart)
"$0" stop
sleep 1
"$0" start
;;
*)
echo "Usage: $0 (start|stop|restart|usage)"
;;
esac

exit 0

nmt1978

Member
Hỏi về Buffalo DriveStation Quattro 4-bay

Các bác cho em hỏi chút

Em đang muốn mua chú này: Buffalo DriveStation Quattro 4-bay. Cái này theo như thông số là max được 6TB

Mục đích của mình là mình hiện đang có vài cái ổ cứng gắn trong, hiệu khác nhau, dung lượng khác nhau (1 cái Samsung 1TB, 1 cái WD 500G, 1 cái Hitachi 1G). 3 ổ này đều đã có phim rồi. Mình chỉ muốn đơn giản là cắm 3 cái ổ đó vào box sau đó cắm box vào PC, bật lên PC nhận full đủ cả 3 ổ full dung lượng, ko muốn raid riếc gì cả?

Vậy cái ổ trên có làm được vậy ko các bác? hay cái ổ nào thì làm được vậy?

Depa = máy thì bác depa = S90transmission hay = cách gọi transmission-daemon thôi?

vkc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về Buffalo DriveStation Quattro 4-bay

Các bác cho em hỏi chút

Em đang muốn mua chú này: Buffalo DriveStation Quattro 4-bay. Cái này theo như thông số là max được 6TB

Mục đích của mình là mình hiện đang có vài cái ổ cứng gắn trong, hiệu khác nhau, dung lượng khác nhau (1 cái Samsung 1TB, 1 cái WD 500G, 1 cái Hitachi 1G). 3 ổ này đều đã có phim rồi. Mình chỉ muốn đơn giản là cắm 3 cái ổ đó vào box sau đó cắm box vào PC, bật lên PC nhận full đủ cả 3 ổ full dung lượng, ko muốn raid riếc gì cả?

Vậy cái ổ trên có làm được vậy ko các bác? hay cái ổ nào thì làm được vậy?

Cái bác Quattro làm được việc bác mong muốn đó, bác nhớ nói người bán xả RAID, chạy chế độ normal nha, bảo đảm hiện lên 3 HDD với đúng dung lượng của từng ổ luôn

dmh

Thế reset to factory thì nó có mất hết mấy cái cài tầm bậy kia không vậy hay là mất trụi luôn.
Data ko quan trọng vì chẳng có gì đang mài mò cài đặt thôi à

Bên trên