Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

hptc

Ðề: Nhờ tư vấn cấu hình BÁN Buffalo LinkStation™ Quad LS-QL/R5

Em mới đổi Con LS-Q1.0TL/1D
Không biết vì sao mà TFTP Recovery chạy nlaij không nạp được 2 File
Tức là quá trình truyền File không hiển thị trong ô lệnh luôn
(Em dùng TFTP cho dòng LS-QL) ở đây ftp://24.153.165.234/array1/share/nas-recovery/TFTP Boot Recovery LS-QTL 1.04.exe
ftp://24.153.165.234/array1/share/nas-recovery/
Các bác giúp em
Trước em hỏng một cái rồi
Mà cho em hỏi ở Sài gòn thì tem viết tắt bằng chữ np mà xanh mực là của cửa hàng nào vậy (em thấy trên NAS của em)

HTPC Supporter

Em mới đổi Con LS-Q1.0TL/1D
Không biết vì sao mà TFTP Recovery chạy nlaij không nạp được 2 File
Tức là quá trình truyền File không hiển thị trong ô lệnh luôn
(Em dùng TFTP cho dòng LS-QL) ở đây ftp://24.153.165.234/array1/share/nas-recovery/TFTP Boot Recovery LS-QTL 1.04.exe
ftp://24.153.165.234/array1/share/nas-recovery/
Các bác giúp em
Trước em hỏng một cái rồi
Mà cho em hỏi ở Sài gòn thì tem viết tắt bằng chữ np mà xanh mực là của cửa hàng nào vậy (em thấy trên NAS của em)

bạn đọc cái file hướng dẫn mình đã gửi nhé, trong đó có link download tftp recovery và firmware chuẩn cho LS-QL

Mà tại sao bạn ko vác ổ đi đến chỗ nào dùng mà format làm ổ mồi nhỉ, sau đó cắm vào để bật ls-ql lên và format tiếp các ổ còn lại

hptc

bạn đọc cái file hướng dẫn mình đã gửi nhé, trong đó có link download tftp recovery và firmware chuẩn cho LS-QL

Mà tại sao bạn ko vác ổ đi đến chỗ nào dùng mà format làm ổ mồi nhỉ, sau đó cắm vào để bật ls-ql lên và format tiếp các ổ còn lại

Mình đã thực hiện đúng như vậy rồi
Có khi nào do mình dùng 01 Seagate 1T và 03 WD Green 1TB nên dính lỗi không?

hptc

Link trong bài die rôid bạn ạh

hieubg

Member

Link trong bài die rôid bạn ạh
Down cái link dành cho QTL tại đây
Mã:
http://buonbanonline.vn/showthread.php?88709-TFTP-Boot-Recovery-Nas-cho-c%C3%A1c-lo%E1%BA%A1i-BOX-LAN-hi%E1%BB%87u-BUFFALO

thien1000

Cần hỏi về Mini NAS LS-WSXL Adapter gấp !!

Tình hình là Adapter quăng đâu mất tiêu giờ cần tìm lại mà không biết thông số của nó ra sao anh em nào xài có thể cho mình biết có thể cho mình biết thông tin adapter của em nó !!
Một số người nói là adapter 5v 1a, 5v 1.5a, 5v 3a !! Không biết cái nào xài được cho con này ai biết share cho mình biết nha sợ cấp nhầm nó ngủ luôn thì lại tốn tiền nữa !! :p

Hình em nó đây !!

thien1000

Ðề: Cần hỏi về Mini NAS LS-WSXL Adapter gấp !!

5v 2.6A vậy sao chỗ bán người ta nói 5v 1a thôi vẫn chạy tốt #:-S ?? Anh em nào xài qua cho mình ý kiến đi !! #:-S

litiki777

Ðề: Tổng hợp các vấn đề về Buffalo LinkStation™ Duo - LS-WXL/R1

HELP !!! HELP !!! Mới mua cái box LS-WXL/R1 này được khoảng 3-4 tháng - Xài rất tốt. Sáng nay mới bị mất 1 folder chứa gần 1TB dữ kiện. Mính không dùng RAID nên không biết phải làm sao. Kh hiễu vì sao mà bị mất. Các bạn có ai giúp ý kiến xem có cách nào restore lại được kh? Mình nghĩ data vẫn còn nguyên đó.

Secretvn

Member
Ðề: Cần hỏi về Mini NAS LS-WSXL Adapter gấp !!

Tới mấy chỗ bán hàng Buffalo hỏi sẽ biết liền hà. Nếu không chắc bạn có thể coi trên thân máy cũng được mà.

HTPC Supporter

Ðề: Tổng hợp các vấn đề về Buffalo LinkStation™ Duo - LS-WXL/R1

HELP !!! HELP !!! Mới mua cái box LS-WXL/R1 này được khoảng 3-4 tháng - Xài rất tốt. Sáng nay mới bị mất 1 folder chứa gần 1TB dữ kiện. Mính không dùng RAID nên không biết phải làm sao. Kh hiễu vì sao mà bị mất. Các bạn có ai giúp ý kiến xem có cách nào restore lại được kh? Mình nghĩ data vẫn còn nguyên đó.

1- Nếu cần lấy dữ liệu thì bạn tháo ổ ra, dùng usb slax để boot từ usb và copy phân vùng dữ liệu sang ổ khác

2- Nếu muốn khôi phục folder share thì bạn chỉ cần kích hoạt telnet của ổ, sau đó vào dùng lệnh chmod -R 0777 /mnt/disk_x với x là ổ dữ liệu tương ứng

Phương án 2 bạn đọc cái hướng dẫn setup nas mà mình up lên nhé

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Buffalo

Có bác nào có Script Install Rtorrent của bác meg2k cho mình xin, mình tìm mà không thấy Thanks!!!!!!!

HoneyLove

Đã giải quyết xong bằng cách đổi con NAS mới. Lý do bị vậy là con cũ bị lỗi phần cứng.

Đính kèm

55.3 KB · Xem: 421
Chỉnh sửa lần cuối:

binandbon34

các bác cho em hỏi con TS-TGL có cài dc hướng dẫn ở post 1 ko, có chạy dc 1 HDD ko, sorry em đang online = 3G nên ngại search :(

Bên trên