Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: HN - Mua đĩa HD - DVD ở đâu ạ

Mua ổ HD-DVD về để đọc đĩa DVD cho nó trâu:D

haipvg

Well-Known Member

Dù sao thì xem bằng HD-DVD vẫn còn hơn xem HD rip chứ, nhưng chỉ toàn phim cũ, được cái giá đĩa thế là rẻ

Kinh3D

Thị trường VN mà đầy đủ, nhanh như ở nước ngoài thì tốt cho ae quá.

vietnova89

ủa ở HN ko có bán à mấy bác, mới mua cái đầu về xem mấy cái đĩa DVD mà chán quá

92thaiha

Ðề: Chọn Hdd khoảng 1TB???

Kinh tế nhất thì bác chơi em này

Western Digital Elements : Giá cực hấp dẫn, Madein Thailand, BH 3 năm

1TB = 2,140,000 VND
1,5TB = 2,900,000 VND

Còn nếu có điều kiện thì mua

WD Mybook Essential 1TB Model 2009 giá 2,4 triệu

hoặc Seagate FreeAgent Desk 1TB giá 2,370,000

Có gì PM mình nhé

Thân

yellowring278

Ðề: Tư vấn mua Seagate FreeAgent desk

Seagate Free Desk là bên trong cũng chỉ là ổ cứng gắn trong của Seagate 7200.11 nhưng chất lượng box của họ đẹp và chạy bền hơn box bán ngoài thị trường và có tính đồng bộ cũng như thẫm mỹ đẹp hơn hẳn . Và 1 điều nữa là hiện tại seagate bảo hành 05 năm cho Freedesk .
Giờ anh mua 1 HDD seagate cũng 2t6 - 2t7 + cái box ngon ngon nữa thì cũng bằng free desk rồi nhưng ko pro bằng :D . Giá free desk chỉ có 3t1 thôi . Bác cần hỏi thêm gì thì pm em nhé :D

Thêm cái nữa là chế độ bảo hành 1-1.Mình xách từ Mỹ về cái FreeAgentDesk 1,5TB, down HD 5 tháng vừa đầy thì để trên bàn, lở chân đá rớt đất ~X( đi đời luôn.Đem ra bảo hành thì nó bảo đổi cái mới luôn,dữ liệu ko cứu đc :(.Hơi tiếc nhưng 10 ngày sau nó gửi cái khác về tận nhà.Thôi, cũng coi như an ủi.<:p

phonganh

dvd9 la dung duoc roi, 30 ngan mot cai. blu-ray 200 ngan ma van ko chuan, tha mua cai box hd cop fim ve ma xem de khoi phai che nhau

chimsun

Thêm cái nữa là chế độ bảo hành 1-1.Mình xách từ Mỹ về cái FreeAgentDesk 1,5TB, down HD 5 tháng vừa đầy thì để trên bàn, lở chân đá rớt đất ~X( đi đời luôn.Đem ra bảo hành thì nó bảo đổi cái mới luôn,dữ liệu ko cứu đc :(.Hơi tiếc nhưng 10 ngày sau nó gửi cái khác về tận nhà.Thôi, cũng coi như an ủi.<:p

bác mua ở Mỹ tại shop hay qua Amazon, tôi nhờ người mua qua Amazon 1 con Free Agnet 1,5Tb hồi hè 2009, đem về còn nguyên tem, nhưng lúc copy kêu lọc cọc và thỉnh thoảng con WD player ko chịu nhận là có USB attaching,mỗi lần bị treo tôi toàn tắt nguồn rồi cắm lại thì sau cùng nó cũng chịu chạy nhưng tôi thấy "chơi vơi" quá. Bây giở ổ đầy nhóc film HD mà chưa xem hết, ko biết có phải ổ bị lỗi không hả bác, hay phải làm thế nào bây giờ, bác có cao kiến gì ko góp ý cho tôi với:-*

HDSaiGon

Super Moderators

Em đã dùng qua FreeAgent 1.5 và WD MyBook rồi......

FreeAgent:
Chạy toả nhiệt nhiều hơn.
Chạy nhanh (7200rpm)
Hay bị lỗi Reallocation và dễ bị lỗi phần cơ: khi dùng nghe tiếng tíc tíc là ổ dỉa sắp đi đời. Em mua FreeAgent dùng mới có 4 giờ là bị lỗi tíc tíc liền.

WD MyBook:
Chạy ít toả nhiệt.
Chạy êm nhưng chậm (5900rpm)
Dùng hơn 6 tháng chưa bị lỗi.

Bác đọc cái review này nè:
FreeAgent toàn là 3-4 star

WD MyBook nhỉnh hơn >4 star.

Bác cho hỏi Mybook dùng hdd int phía trong là gì mà có 5900rpm ạ?

immortel

http://www.amazon.com/Seagate-FreeAgent-Desktop-External-ST310005FDA2E1-RK/dp/B001FWEETK/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=electronics&qid=1263101735&sr=1-1
Đây là trang của em FreeAgent Desk trên amazon
Ngày phát hành 11/9/2008
Rating: 3/5
132 người cho rating 4-5/5 vì chất lượng tuyệt vời thì cũng có 122 người cho rating 1-2/5 vì... xài chưa dc bao lâu đã đi toong T_T

Thiển ý của em là tránh xa em này ra vì xác suất die quá cao :-ss

truonganhtam

Em nghe nói con đó nóng lắm, khoảng 55 độ không ah
Em đang tính làm 1 con Seagate 1.5TB LP + Box CoolerMaster hoặc Transcend cho nó mát

truonganhtam

Em đang xài con Seagate 1.5TB 7200.11 + Box Transcend StoreJet 35 Ultra thấy cũng ổn. Nhiệt độ nóng nhất chỉ 45 độ, không lên nữa

TSX2004

Tại sao bác nào cũng muốn mua ổ để bên ngoài hả, chạy chậm lắm, nên để vào trong máy computer, tốc độ nhanh hơn nhiều

truonganhtam

Tại sao bác nào cũng muốn mua ổ để bên ngoài hả, chạy chậm lắm, nên để vào trong máy computer, tốc độ nhanh hơn nhiều

Những ổ xài USB mới chậm bác ơi, chứ mấy con có hỗ trợ cổng Esata thì nhanh tương đương Sata thôi

pakse

Ðề: Kinh nghiệm chọn mua đĩa DVD

Nhưng đĩa DVD thường mua kèm nội dung phim mà, chỗ em đâu được chọn nguồn cung như các bác.:-@

Bên trên