Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

thienthanxanh

Active Member
Re: lỗi PC không nhận ổ cứng gắn ngoài

Bác không nói rõ đã dùng bao lâu rồi nhưng chắc ổ có vấn đề rồi. Chắc phải vác đi bảo hành nếu còn trong thời hạn.

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: lỗi PC không nhận ổ cứng gắn ngoài

Bác cho xin 500 ảnh lúc bác vào Disk Management

abcxyz123456

vẫn còn bảo hành bạn ơi nhưng mang đi bảo hành bây giờ là mất hết dữ liệu rồi. cái e tiếc là tiêc dữ liệu chứ không phải tiếc ổ ạ.

ahatuananh

Well-Known Member

vẫn còn bảo hành bạn ơi nhưng mang đi bảo hành bây giờ là mất hết dữ liệu rồi. cái e tiếc là tiêc dữ liệu chứ không phải tiếc ổ ạ.

Bác up lên cái ảnh lúc bác vào Disk Management để em nghía xem có phải lỗi chưa add ổ hay ko

le_hung214

HDP ko nhận thì mang bảo hành thôi bác ơi, tiếc gì 2TB phim đó :(

abcxyz123456

ổ cứng của em sau khi format lại tự dưng lại bị chia thành 4 partition trong khi đó trước khi xảy ra sự cố em không chia ra partition nào, để nguyên cả ổ cứng. có bác nào biết nguyên nhân hiện tượng này không? mà dùng getdataback for ntfs chẳng thấy file cũ nào cả :((

salenguyenduong

Uhm, lâu lâu mình cũng bị hiện tượng này với cái hdd 3tb int. Nhưng gắn vô PC nó vẫn nhận. Của pác mà PC, hdp mà ko nhận là có vấn đề rồi, phim HD thì download lại thôi.
Pác thử dùng soft nào đó để khôi phục dữ liệu coi sao.

abcxyz123456

bác nào biết phần mềm khôi phục dữ liệu nào tốt nhất hiện nay không? e dùng thử getdata back for ntfs rồi nhưng chẳng được cái gì cả :((

abcxyz123456

có bác nào biết địa chỉ giúp khôi phục dữ liệu trên ổ cứng có uy tín không? cho e xin địa chỉ liên lạc với ạ

abcxyz123456

tầm trên dưới 1 triệu là được bác ơi, toàn tài liệu quý giá của e, bây giờ có muốn down lại cũng không có link mà down lại đâu ạ :((

abcxyz123456

nếu không cứu hết dữ liệu mà chỉ cứu một số dữ liệu mình cần thôi thì có được không bác? bác cho e địa chỉ chỗ bác cứu dữ liệu được ko ạ? em chạy getdata back for ntfs mà vẫn không được? không hiểu tại sao? lần trước e cũng format ổ cứng rồi dùng phần mềm này vẫn cứu được dữ liệu mà không hiểu sao lần này lại không được?

salenguyenduong

Re: Ðề: lỗi PC không nhận ổ cứng gắn ngoài

tầm trên dưới 1 triệu là được bác ơi, toàn tài liệu quý giá của e, bây giờ có muốn down lại cũng không có link mà down lại đâu ạ :((

Nói thật phim thì pác cứ bỏ đi là vừa.
Pác biết cứu dữ liệu người ta tinh từng G trên từng triệu đó, ko phải 1 triệu là cứu cả cái ổ cứng của pác đâu.
cứu xong, ổ cứng của pác cũng chưa chắc đã bh dc nữa đó.

abcxyz123456

Ðề: Re: Ðề: lỗi PC không nhận ổ cứng gắn ngoài

bác cho e hỏi là ổ cứng của em trước đấy chỉ có 1 partition 2 tb nhưng không hiểu sao sau khi format nó lại tự động chia thành 3 phân vùng. lần trước e cũng format nhầm dùng getdata back for ntfs thì lấy lại được dữ liệu ngon lành cành đào còn lần này không hiểu sao lại không được, partition cũng có định dạng ntfs
Nói thật phim thì pác cứ bỏ đi là vừa.
Pác biết cứu dữ liệu người ta tinh từng G trên từng triệu đó, ko phải 1 triệu là cứu cả cái ổ cứng của pác đâu.
cứu xong, ổ cứng của pác cũng chưa chắc đã bh dc nữa đó.

abcxyz123456

liệu có khi nào vì do nó tự động chia thành các partition như vậy nên khi dùng getdataback for ntfs mới không khôi phục được file đúng không nhỉ

le_hung214

Coi bộ bác quyết tâm với dữ liệu của mình quá nhỉ???
Search gg Cty Cứu Dữ Liệu Đất Việt nhé bác.

0916789145

Re: Ðề: lỗi PC không nhận ổ cứng gắn ngoài

liệu có khi nào vì do nó tự động chia thành các partition như vậy nên khi dùng getdataback for ntfs mới không khôi phục được file đúng không nhỉ

Bạn xóa data hoặc fomat nhầm thì vẫn cứu dc data, trường hợp tự động chia Par thì mình gặp rồi nhưng cũng ko lấy lại dc data, do data ko quan trọng nên mình bỏ luôn, ko nghiên cứu.
Pác mang qua hãng coi kỹ thuật bên đó có giúp gì dc ko.

abcxyz123456

em dùng getdata back for ntfs thì nó báo lỗi sector trên ổ cứng bác ạ. liệu có phần mềm nào sửa được lỗi bad sector không ạ? và sau khi sửa lỗi bad sector đấy mà chạy lại getdata back for ntfs thì có lấy lại được dữ liệu không ạ?

Bên trên