Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

suong0105

Member
Ðề: Box DVDRw gắn ngoài có cắm được vào tivi xem DVD ko các bác ?

Nó dùng bằng phần mềm gì vậy bác???

huy254

Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài không sử dụng mạng: DVD,HDD Box USB/eSATA

ở hn ai biết mua hdd box ở đâu ko,mình hỏi mấy cửa hàng lớn ko có

anhtu1910

Các bạn cho mình hỏi có thể mua cáp chữ Y dành cho USB 3.0 ở đâu ? Cáp 2xA-Micro B thì rất nhiều nhưng 2xA-USB 3.0 thì chẳng thấy chỗ nào bán cả. Mình xài ổ 1 TB nên sợ nó thiếu điện @@

songthan29

Member
Ðề: Re: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

Các bạn cho mình hỏi có thể mua cáp chữ Y dành cho USB 3.0 ở đâu ? Cáp 2xA-Micro B thì rất nhiều nhưng 2xA-USB 3.0 thì chẳng thấy chỗ nào bán cả. Mình xài ổ 1 TB nên sợ nó thiếu điện @@
Các ổ 2.5" bây giờ chỉ cần dùng cable chuẩn USB 3.0 ko sợ thiếu điện đâu bạn. Một số ổ ngày trc dùng loại ổ dày mới sợ thiếu điện và phải dùng 2 chân USB để cấp. An tâm sử dụng nhé, mình cũng ko thấy cable 2 chân USB 3.0 đâu.

anhtu1910

Re: Ðề: Re: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

Các ổ 2.5" bây giờ chỉ cần dùng cable chuẩn USB 3.0 ko sợ thiếu điện đâu bạn. Một số ổ ngày trc dùng loại ổ dày mới sợ thiếu điện và phải dùng 2 chân USB để cấp. An tâm sử dụng nhé, mình cũng ko thấy cable 2 chân USB 3.0 đâu.

con 1TB của mình là loại dày 12.5mm đó chứ, WD date 2011, nên mình cũng cân nhắc kĩ, 1TB dữ liệu mà tèo một cái thì @-)

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

con 1TB của mình là loại dày 12.5mm đó chứ, WD date 2011, nên mình cũng cân nhắc kĩ, 1TB dữ liệu mà tèo một cái thì @-)
12.5mm là kích thước của ổ cắm ngoài tính cả vỏ rồi bạn còn ruột là loại 9.5mm thôi, loại mỏng bình thường nhé. Ko cần tìm cable đâu, nếu đã die thì nó vẫn cứ die thôi :D

anhtu1910

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

12.5mm là kích thước của ổ cắm ngoài tính cả vỏ rồi bạn còn ruột là loại 9.5mm thôi, loại mỏng bình thường nhé. Ko cần tìm cable đâu, nếu đã die thì nó vẫn cứ die thôi :D

Chỉ cái ổ cứng thôi đó bạn, mình có 3 ổ 500GB, 750GB từ laptop với 1TB rút từ cái box đã chết ra mà, bữa h để nó không có quần áo gì thấy cũng tội nên tính mua box mới cho con 1TB trước, 2 con kia mua sau. Con 1TB đặt cạnh 2 con kia thấy dày hơn hẳn :D

baiviet

Active Member
Ðề: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

Tình hình là cái BOX ổ 3.5 " của tôi bị hỏng cái hộp nguồn nuôi box, các bác có biết chỗ nào nhận sửa cái nguồn đó không ạ chứ mua cả bộ lãng phí quá, nhất là lúc khủng hoảng này :)

songthan29

Member

Chỉ cái ổ cứng thôi đó bạn, mình có 3 ổ 500GB, 750GB từ laptop với 1TB rút từ cái box đã chết ra mà, bữa h để nó không có quần áo gì thấy cũng tội nên tính mua box mới cho con 1TB trước, 2 con kia mua sau. Con 1TB đặt cạnh 2 con kia thấy dày hơn hẳn :D
Đúng rồi, 2TB còn dày và nặng hơn 1TB nữa nhưng nếu lắp vừa box 2.5" USB 3.0 thì ko sợ đâu bạn, bạn tham khảo box của Orico chính hãng cho an tâm.
Tình hình là cái BOX ổ 3.5 " của tôi bị hỏng cái hộp nguồn nuôi box, các bác có biết chỗ nào nhận sửa cái nguồn đó không ạ chứ mua cả bộ lãng phí quá, nhất là lúc khủng hoảng này :)
Bác bị hỏng cái Adapter hay hỏng cái box vậy, hỏng Adapter thì đơn giản là mua cái adapter khác thôi.

baiviet

Active Member

Bác bị hỏng cái Adapter hay hỏng cái box vậy, hỏng Adapter thì đơn giản là mua cái adapter khác thôi.

Tôi bị hỏng cái adapter thôi, cái box vẫn chạy ngon bằng nguồn khác ạ. Vậy mua riêng cái adapter ở đâu ạ ( Hà Nội nhé bác)

salenguyenduong

Dữ liệu quan trọng a nên backup làm nhiều bản, đừng quá chủ quan vào HDD, HDD cũng là hàng điện tử thôi, độ may rủi vẫn có .

anhtu1910

Đúng rồi, 2TB còn dày và nặng hơn 1TB nữa nhưng nếu lắp vừa box 2.5" USB 3.0 thì ko sợ đâu bạn, bạn tham khảo box của Orico chính hãng cho an tâm.
...

Dữ liệu quan trọng a nên backup làm nhiều bản, đừng quá chủ quan vào HDD, HDD cũng là hàng điện tử thôi, độ may rủi vẫn có .

thanks 2 bác, mình làm 1 cái dock rồi clone dữ liệu ra 1 ổ HDD khác rồi :)

baiviet

Active Member

cám ơn bạn đã giới thiệu nhưng cái adapter mà bạn nói chỉ có mỗi 1 đường ra OUTPUT DC 12V thôi mà cái adapter bị hỏng của tôi phải ra được 2 cấp DC 5.5v & 12v mới chạy được cái box HDD của hãng SSK ạ.

ghju63se

Banned
Antique Bo

&NBSPは、ヨーロッパとアメリカの贅沢な光のトーンのトレンドのシックな高い襟大麻バットスリーブセーター、カジュアルな別のタイプは、それぞれの衣装は非常によく別の人格を持っています。 購入しようとしている,Antique Bone Pendant Necklace with Skulls on Pacific Blue チャンルー ネックレス!どのような結果は、もちろん世界の映画イベントの一つで、また女優、出席するために最高の衣装、俳優エディリード、メイン(新世代の精神を失わない俳優である指名かどうか、エディRedmayn)はまだ代表チェックNingtaフィギュア(チャニングテイタム)と恥ずかしいジョセフ(ジョセフ·ゴードン=レヴィット)は独自のを持っているを着てレッドカーペットにファッションです。
結果にかかわらず、アカデミー賞ノミネートのかどうか、これは世界の映画イベント、また出席する女優、最高の衣装の精神を失わない俳優、俳優エディの新世代の一つですリードメイン(エディRedmayn)はまだチェックNingta(チャニングテイタム)と恥ずかしいジョセフ(ジョセフ·ゴードン=レヴィット)は、独自のを持って、代わって着てレッドカーペットにファッションですcomアラブシービューヴィラの設計者は、周囲の自然環境を強調するために、家具やその他の装飾を最小限にアラブシービューヴィラアラビア海ビューヴィラアラビア海ビューヴィラアラビア海ビューヴィラサイト啓示:セクションのイラストで起工サイトでは、著者の名前とアドレスが不明である著者とサイト編集部、風水センド印税にご注文ください。赤ケタンセリン長い巻き髪と明るい蛍光黄色の野球帽、ハンサムなファッション:2013春のファッションは、必要なセーターを簡単にエレガントで純粋な気質のコメントHOLD取る。オーストリアのビーチバレーボール姉妹ワグ、馬場女性乗馬Tuoyueル、レスラーHelushitanノリッジ体操莱姆勒内尔、およびパラリンピックスイマーウェーバー - 寺井ベル、パラリンピック車椅子の選手は愛ベージュ、新しいシャツを着て記者会見でディスプレイ上のパラリンピック選手盖尔施皮奇勒ます。オーストリアのオリンピック中国、2012年6月25日における各プレーヤー4000ヨーロッパの衣類ネットのアパレル値]検索業界:オーストリアのオリンピック委員会は22年ロンドン五輪の選手が着用したと発表した夏は最良の選択肢は、1/2カップにある厚いブラジャー小さな胸のMMを着用する必要はありません。ネックレスの短いセクションを身に着けていること、また、視覚から注意をそらすことができます。水染め革、天然の柔らかい光沢、特にデリケート。ハイヒールを着用ラムウールステッチハイヒールブーツラムウールステッチハイヒールのブーツの快適性優れた、セクシーな女性は、目、魅力と自信の点滅に勃発した。
その後、少し "泥"をプレイ,ガガ 時計!文字通りの意味は、ミックスとマッチと比べて、非常にはっきりしている、 "泥"はより寛大な、もっとシニカル取る、ドレスと少しMM革がある、私たちは国民の革服の長いセクションを持つ特別な何かの感覚を取るましょう、わずかに異なる冬満たすために、 "古典的な"ものにはいくつかの反主流のファッションにいじくり回すので、スイングの終わりを暴露! - これは永遠の真理である,バレンシアガ ダブルカードケース ブラック。男らしさは、材料の優れた製品のうち、大規模なパッケージLotuffレザー冬の革は、より洗練された技術の祝福グロー固有の高級光沢をバックアップすることが必要である。ヒント:あなたが参照していますが十分に "クール"ではないでしょうか,マイケルコース 財布?我々は情報を最新のファッションを編集、初めてになりたい,ケイトスペード バッグ?ニューヨークの週の朝から夕方まで、最終的には認めざるを得ない、と彼女は、言葉あまりに美しかった自然気質自慢交通を発生し、交通の保全自慢を取得しました。あなたのファッションは、QQのメールボックスを購読サイトの方法を教える。温もり溢れる制服とキャメルダブルブレストバントジャケット、一つの方法または別の荷物旅行機器チー。あなたは腹の女性を取り除く場合は、次の減量Xiaobianはヒップ少しトリックに触れる細い腰を提供してから、自分自身に少し時間を与える..
2008年の売上高は約2億元倍増加した。 。
相关的主题文章:

SIGNATURE SPADE PUNCHED SMALL COAL ゴールド com

Chan Luu 正規通販 com

オメガ スピード&#1

maggie-spu

。これらの作業の経験であることを理由に、マギーはない状況下で、確かにタイヤのような風景を見て、かなり多くの味をより楽しくします。中国風のケイト,プラダ 財布?モスのように、オリンピックのテレビゲーム、マギーは、彼女のボーイフレンドと外国の観客を運ぶ,コーチ バッグ。マギーは本当に非常にかなりの女性ではないが、彼女の顔の能力を作る人々は非常に快適なように感じ、彼女は、確かにそこに小さな魅惑的で、ちょうど怠惰な、子供じみた少し、彼らは彼女のかなりの息をのむようなようでいさせます,クロエ 財布。マギーは、深刻な、オリエンタル、平和的な魅力と,エルメス バッグ???ロンドンから、最近では、世界的な流行と評価されるトップカメラマンを解決するsundsboマギーの魅力的な傾向の超大作のグループの撮影に招待されました、すべての要素とマギー,MCM リュック?チャンアウディ車の正しい組合せからあなたの本のための治療sundsbo、マギーが本当にありました,ティファニー 結婚指輪。親密なロンドンからの接触による長すぎる前に、すべての自動車で、最高の評価される世界的なスタイルのカメラマンの治療sundsboマギーの衝撃的なファッションの超大作のグループの撮影に招待されました、すべての要因としての贅沢な自動車のブレンドとしてのマギー
相关的主题文章:

ミュウミュウのスニーカー

職場で、作業条件の男性のために、ドレスのプロも非常に重要です

スポーツ用品のスーパーマーケットのような

マドレーヌヴィオネ

ジャンクフードセーターシフォンスカートピンクポルカ部

siwang

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

bạn ơi làm tư vấn cho mình chút nhé :
mình có 2 ổ cứng 3.5 : 1PATA (giao tiếp IDE) và 1 SATA

máy bàn cũ nhà mình đi nghỉ hưu rồi, h chỉ dùng lap thôi
mà bỏ 2 ổ kia thì tiếc vì còn chứa dữ liệu trong đó
bạn có thể tư vấn cho mình mua box đựng đc ko?
mình chỉ dùng để đựng cho khỏi lo bụi bẩn với tránh tháo ra vào nhiều dễ hỏng, thỉnh thoảng mang ra dùng thôi
nên muốn tìm cái box nhét cả 2 cái 1 lúc được thì càng tốt
nói thật là mình ở thái bình, lần trc có mua rồi nhưng hàng dỏm quá, adapter chưa gì đã hỏng
h tiền nong thì cố được, nhưng ko muốn phí tiền mồ hôi công sức tẹo nào

Chỉnh sửa lần cuối:

Ổ Sata thì bạn này search trên mạng tìm mua bõ 3.5" của bufallo loại 350k gì đó là xài ok đem tới đem lui cũng tiện. Còn riêng giao tiếp pata thì mình bó tay ko thấy ai bán box bao giờ. Chắc đem bán mấy trăm lấy tiền mua box cho em sata là hợp lý đó.

Bên trên