Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

caiyuwei

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng của HDD WD Green ?

WD Green bạn mua có mã số là gì? Hàng Fullbox???
WD Green có 2 loại mã số dễ bị dính trường hợp như bạn

mauyeu

Thưa các bác, không biết các bác thấy thế nào chứ 3 tháng trở lại đây mỗi lần em mua ổ cứng là lại gập khó chịu.
1 thùng 20 cái ổ cứng WD 1500GB green là kiểu gì cũng có 1 hoặc 2 em ốm phải đi viện. Hic không biết các loại ổ khác thế nào ? Hàng em mua của FPT hoặc của AMC đều bị dính.
Liệt kê mấy bệnh như:
- Không nhận ổ hoặc nhận nhưng không format được
- Chạy một lúc tự tắt đi bật lại

Mà toàn em còn mặc áo ạ
Hàng của 2 nhà phân phối này đâu có bị vậy bác em dùng nhiều rồi đâu có sao đâu chạy ầm ầm,chắc bác lại tham hàng rẻ mua về bán lại cho anh em a
Theo kinh nghiệm của em là ko lên mua hàng ngoài thà đắt 1,vài trăm được bh hẳn hoi còn hơn em chúa ghét hàng ngoài hàng ko qua nhà phân phối:-?

hangbinhdan

Member

Hàng của 2 nhà phân phối này đâu có bị vậy bác em dùng nhiều rồi đâu có sao đâu chạy ầm ầm,chắc bác lại tham hàng rẻ mua về bán lại cho anh em a
Theo kinh nghiệm của em là ko lên mua hàng ngoài thà đắt 1,vài trăm được bh hẳn hoi còn hơn em chúa ghét hàng ngoài hàng ko qua nhà phân phối:-?

Dạ. Kính bác là em mua hàng đúng của FPT x 2 thùng và của AMC 1 thùng ạ
Thực ra thì cái lỗi cũng đã được đổi rồi chỉ có điều thắc mắc là mới khui thùng đã thấy bị lỗi thôi.

chjlinh2010

Ðề: Tư vấn mua HDD dung lượng lớn

Sao ko ai tư vấn Samsung nhờ... em dùng 2 con 1TB SS thấy ok mà... case em bình thường, thậm chí còn không có quạt bên hông mà để 12 tiếng, kiểm tra cũng chỉ lên tầm 40 độ.. ổ chạy khá êm, qua đợt cắt điện như điên hồi hè vẫn sống nhăn

HDD dung lượng lớn chỉ dùng chép phim hay dữ liệu lớn mới trải nghiệm hết em nó ntn, chứ cắm vào case chạy bt thì chẳng có gì mà kêu. SS dùng chép dl thì có mà rán trứng đc, nóng vãi.

aries8214

Member
Ðề: Vấn đề dung lượng thực HDD!

He he em quên béng mất, chắc tại dạo này dạo này công việc nhiều quá, phải làm vài bộ hd về xả "trét" mới được :))
Nhưng em đảm bảo chuyện hai hdd cùng loại đưa lên đo ra hai dung lượng # nhau là có thật.

meomatto

Active Member

Còn tùy là mua hàng Ngoài hay hàng c.ty nữa.
hàng ngoài rẻ hơn, BH kém hơn. Hàng C.ty thì ngược lại. :D

hnib

HD box không load được phim???

Em vẫn xem phim bằng HD box Western Digital, hôm nay down xong 1 phim mới, chỉnh phụ đề và xem thử trên máy tính thì ok, copy vào HDD, cắm vào bật lên bình thường. Nhưng lúc load phim thì mãi ko đc. Đã xóa phim mới copy vào đi rồi mà giờ tất cả các phim trong HDD nó đều không chịu đọc nữa. Giải quyết làm sao đây các bác. Bác nào biết giúp em với, gần 2TB phim giờ chỉ đọc trên máy tính thì được, còn muốn xem qua TV không được nữa:((

mauyeu

Ðề: HD box không load được phim???

Bác chạy đi mua cái đầu HD mới về là chạy OK ngay,con WD của bác it người dùng lắm,đầu HD bg cũng rẻ mà em mách bác nhà này bán rẻ nhé:http://mediabox.com.vn/

mauyeu

Dạ. Kính bác là em mua hàng đúng của FPT x 2 thùng và của AMC 1 thùng ạ
Thực ra thì cái lỗi cũng đã được đổi rồi chỉ có điều thắc mắc là mới khui thùng đã thấy bị lỗi thôi.

Theo em anh Hàng Bình Dân bảo mấy ông bên nhà phân phối nó format cho là nhanh nhất,ko đc con nào đổi luôn :-B

meomatto

Active Member
Re: Chất lượng của HDD WD Green ?

Thế thì mất Seal à bác?
Về tự bóc Seal rồi mới Format chứ. con nào lỗi để lại, đổi con khác.
Mua hàng xịn nó thích ở cái chỗ đấy. hàng ngoài thì Bó tay. :D:D

hdvn2000

Mới mua con SG LP 2T, cảm thấy thích hơn con WD Green 1.5T đang dùng: cũng êm như WD nhưng mát hơn và tốc độ chép nhanh hơn, trung bình 3.x~4 GB/phút.

trqthanh

Member
Ðề: USB HDD cắm vào TV Samsung không chạy được

minh đang xai led ss 32c6900 ko biết gắn hdd vào có nhận ko các bác .... nhà đang xai pc manager share thấy chạy ngon .. định mua cái hdd gắn trực típ vào mà ko biết có được ko

Nếu là HDD cắm ngoài mà có nguồn điện riêng thì đc (kể cả 2,5" hay 3.5") vì nếu nó lấy nguồn từ USB thì ko đc đâu. Mấy loại ổ cứng di động ko có nguồn điện thì chịu. Nhà tôi đang dùng Tv của SS có tính năng USB này nên tôi biết.

Bên trên