Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

Ðề: Giúp em cắm 2 ổ Sata với !

Vào win rồi cài Partion Magic, dùng nó để format. Partion Magic tìm trên mạng vô vàn. Sao mua mới ko bảo nó chia ổ luôn cho

truonghd

Well-Known Member

GIAO HÀNG Ở NGOÀI QUÁN CÀ FEE MÀ SAO CHIA

truonghd

Well-Known Member

Đã cắm vào máy và Device Manager nhận rồi thì thế này : Trỏ phải vào My Computer chọn Manage - Storage - Disk Management rồi bấm vào cái đĩa mới cắm vào chọn New Partition rồi làm theo hướng dẫn.
RẤT OK, CÁM ƠN BẠN NHIỀU NHÉ

Matamune

Về hư hỏng ổ cứng

Chả là em có 1 con SG 7200.11 1.5TB + ICYDOCK559US mới tậu
ngày hôm qua lớ quớ thế nào rơi nó từ trên bàn xuống cái rầm,móp tí xí ở góc cái HDD Box,băn khoăn ko biết có bị hư hại gì ko,làm tối qua ngủ ko đc,em thì lại ko biết đọc S.M.A.R.T ,các bác giúp em đọc xem có hư hại gì ko với
Benchmark và S.M.A.R.T
ở đây em đổi đuôi của file S.M.A.R.T để attach đc lên 4rum,các bác down về xem giùm em thì chỉ cẩn đổi đuôi file .doc thành .mht là đc

View attachment 1586

Ðề: Về hư hỏng ổ cứng

http://hddguru.com/download/software/HDDScan/HDDScan_v30.zip

Bác dùng HDDScan quét bề mặt em nó xem có khoản nào bị bad ko.Làm rơi lúc nó đang off thì xác suất hư hỏng thấp hơn lúc đang chạy, vả lại có cái box cũng đỡ đc phần nào.SMART không phải khi nào cũng chính xác, có nhiều ổ cứng báo tốt thì lăn đùng ra chết, có cái báo cần backup thì dùng cả năm nay vẫn chả bị sao.

God will bless you !

Matamune

Em làm rơi lúc nó đang off bác ạ,em đang scan,thanks bác nhiều:D

Sao tốc độ đọc chậm thế kia, ổ seagate phải đọc đc tầm 80-100MB/s cơ mà. Chắc có vấn đề rồi

CreativeX

Member
Lỗi HDD Seagate 1.5 TB. Hay Do Đâu ?

Không hiểu sao em ra Trần Anh mua 1 cái 1.5TB của SG về cắm chỉ nhận lên có 500GB. Em mang qua đó kỹ thuật bên đó Test cũng chỉ có 500GB và có đổi cho em cái mới và cắm thử trong Bios báo 1500GB và em về cắm vô máy em lại chỉ hiện có 500GB... Em lại mang tiếp ra kêu kỹ thuật kiểm tra lại thì thấy hiện 500GB. Em không hiểu lỗi này là lỗi gì :|. Có bác nào biết lỗi này không ạ?
Comp em đang dùng là Main GA-965P-DS4 - Chip C2D 2.4 - Ram 2GB :|

Cuối cùng thì bên Trần Anh cũng bó tay không biết vì sao và hoàn lại tiền cho em.

phuhais

Ðề: Lỗi HDD Seagate 1.5 TB. Hay Do Đâu ?

^_^
Do main đó bác ah! Lần trước em cũng có 1 con main như vậy! Giết ổ cứng kinh khủng luôn! Lần trước có cầu cứu rồi!
Bác để lại cho em con main này để mang bảo hành ổ cứng là OK!
0934526999

CreativeX

Member

^_^
Do main đó bác ah! Lần trước em cũng có 1 con main như vậy! Giết ổ cứng kinh khủng luôn! Lần trước có cầu cứu rồi!
Bác để lại cho em con main này để mang bảo hành ổ cứng là OK!
0934526999
Ủa em thắc mắc chút Main lỗi thì bác mua làm gì ạ? Còn về vấn đề HDD thì Trần Anh đã hoàn lại tiền cho em rồi.
P/S: Main bác trả được bao nhiêu để em đi tậu con khác?

trungkho

Member

Ủa em thắc mắc chút Main lỗi thì bác mua làm gì ạ? Còn về vấn đề HDD thì Trần Anh đã hoàn lại tiền cho em rồi.
P/S: Main bác trả được bao nhiêu để em đi tậu con khác?

Vậy mà bác cũng nghe cho được :p
Có gì lên trang web tìm xem có update nào cho BIOS không, nhiều khi lại giải quyết được vấn đề đấy ;)

CreativeX

Member

Vậy mà bác cũng nghe cho được :p
Có gì lên trang web tìm xem có update nào cho BIOS không, nhiều khi lại giải quyết được vấn đề đấy ;)
Vâng em đã Update Bios rồi. Hix đúng con Main cùi bắp khó chịu thiệt.

Thế Anh

Mua 1.5TB mà mua ở Trần Anh. ăn chơi quá đáng

Ole

Chuyện bình thường mà .

hơ hơ
em tưởng hàng Tàu Khựa mới bị thế chứ nhở ;))

hơ hơ
em tưởng hàng Tàu Khựa mới bị thế chứ nhở ;))

Bác nói Tàu là được rồi, chứ nói thêm chữ Khựa nữa nghe buồn cười quá.
Đọc cái dòng trên của bác lại liên tưởng thấy bò và lợn bác thả ở topic bác Hải buồn cười nổ bụng luôn.
ơ hay, đến Trần Anh mà còn bị thế này thì bác Hải bị oan thật rồi vì em nhớ không lầm thì nguyên nhân dẫn đến việc close thread của bác Hải là bắt nguồn từ vụ 500G này. Sau đó mới dẫn đến việc tem mác, series và :mad:)3:-O =))
Anh em HD có ý kiến về việc này đi

Haihard

Member

Không hiểu sao em ra Trần Anh mua 1 cái 1.5TB của SG về cắm chỉ nhận lên có 500GB. Em mang qua đó kỹ thuật bên đó Test cũng chỉ có 500GB và có đổi cho em cái mới và cắm thử trong Bios báo 1500GB và em về cắm vô máy em lại chỉ hiện có 500GB... Em lại mang tiếp ra kêu kỹ thuật kiểm tra lại thì thấy hiện 500GB. Em không hiểu lỗi này là lỗi gì :|. Có bác nào biết lỗi này không ạ?
Comp em đang dùng là Main GA-965P-DS4 - Chip C2D 2.4 - Ram 2GB :|

Cuối cùng thì bên Trần Anh cũng bó tay không biết vì sao và hoàn lại tiền cho em.

:-j:-">:D< Oh yeahrrrrr

Bên trên