Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

kembody

Ðề: Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

Quá tuyệt bác đúng là số 1

Hero307

Active Member

HÌnh nền thay đổi vậy có làm chậm máy ko :)
Máy mình thì không cảm thấy ảnh hưởng gì, của bác khác thì mình không biết :) Mình đã để thử cả hình nền động có sẵn trong máy cũng không thấy có gì ảnh hưởng nhiều, vậy chỉ đổi ảnh nền thì mình càng thấy không ảnh hưởng :)

meocon

Well-Known Member

Máy mình thì không cảm thấy ảnh hưởng gì, của bác khác thì mình không biết :) Mình đã để thử cả hình nền động có sẵn trong máy cũng không thấy có gì ảnh hưởng nhiều, vậy chỉ đổi ảnh nền thì mình càng thấy không ảnh hưởng :)

Nhưng mình thấy ko cần thiết :) , mở máy lên rùi vô app xài liền , cái home chẳng ngắm dc gì :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

bác hướng dẫn cụ thể chút chọn ảnh nền động như thế nào để anh em về test phát nó nhảy cho vui nào :D

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

bác hướng dẫn cụ thể chút chọn ảnh nền động như thế nào để anh em về test phát nó nhảy cho vui nào :D
Các bác vào settings/display/wallpaper chọn dynamic wallpaper, nguồn ảnh thì các bác chọn phần mềm Firepaper. Thế là xong bác ạ.

Ngoài ra các tuỳ chỉnh về thời gian tự động đổi hình nền thì các bác bật app Firepaper lên rồi chỉnh trong đó.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

Các bác vào settings/display/wallpaper chọn dynamic wallpaper, nguồn ảnh thì các bác chọn phần mềm Firepaper. Thế là xong bác ạ.

Ngoài ra các tuỳ chỉnh về thời gian tự động đổi hình nền thì các bác bật app Firepaper lên rồi chỉnh trong đó.

ý mình là cái hình động kiểu như cái hình gif ở trên ấy, nó chạy dc ko :D

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các bản CS Custom Firmware dành cho Himedia

Chạy vô tư. Gif thig càng nhẹ nữa. Lên play stỏte mà tải về

Có cái j đâu mà vui. Mấy bác lên play store search từ khóa "gif live wallpaper" rôì chọn cái đầu tiên cài vào. Là sử dụng được mấy hình động làm nền ok thôi!

meocon

Well-Known Member

Hình động cho vui thui , chứ mở máy lên rùi vô app ngay , chứ chẳng lẽ mở máy lên rùi nhìn cái hình ko suốt 1 tiếng đồng hồ :)

Live wallpaper trang trí màn hình đẹp mà. Đôi lúc mở lên ngắm cảnh. Nói bảo thủ như bác @Meocon thì cài cái laucher Iphone chỉ có app thôi mà xài!

Hero307

Active Member

Hình động cho vui thui , chứ mở máy lên rùi vô app ngay , chứ chẳng lẽ mở máy lên rùi nhìn cái hình ko suốt 1 tiếng đồng hồ :)
Nói thế chứ thỉnh thoảng bật lên nó thay đổi cũng đỡ nhàm mà bác :p

Bên trên