Tổng hợp các model HDTV và UHD SamSung 2014

Tổng hợp các model HDTV,Plasma và UHD SamSung 2014

tiện đây mình giới thiệu 1 số mẫu HD và UHD của SS 2014! để các bác tham khảo !

1.Hình ảnh thực tế TV Samsung H5510

Hãng điện tử Hàn Quốc vừa bán ra thị trường Việt Nam model smartTV H5510 với giá 13,5 triệu đồng.

SmartTV của Samsung có màn hình LED 40 inch với độ phân giải Full HD.

Đây là model đầu tiên tích hợp cổng CI+
Bên cạnh đó model này trang bị đầy đủ các kết nối như LAN.

CAM module và thẻ dịch vụ được mã hoá của các đài truyền hình dành cho các gói truyền hình có trả phí thay vì phải sử dụng Set top box của các đài truyền hình.
Khe cắm CI+ là khe cắm CAM module và thẻ dịch vụ được mã hoá của các đài truyền hình dành cho các gói truyền hình có trả phí thay vì phải sử dụng Set top box của các đài truyền hình.

Tương tự như các model smartTV khác của mình, Samsung tích hợp kết nối Wi-Fi cho H5510 cùng giao diện SmartHub. Với chip xử lý lõi tứ, TV của Samsung có khả năng chạy các tác vụ đa nhiệm như xem đa màn hình, quay lại đoạn phim vừa xem, phóng lớn hình ảnh hay truy cập Facebook.

Model smartTV của Samsung sử dụng đèn nền LED và có kích thước màn hình là 40 inch với độ phân giải Full HD 1.920 x 1.080 pixel. Sản phẩm hỗ trợ các cổng kết nối HDMI và USB 2.0. Tốc độ quét hình của H5510 lên đến 100 Hz, bên cạnh đó hãng trang bị cho sản phẩm của mình ba bộ bảo vệ nhằm chống sốc điện, chống sét và chống ẩm và cả bộ lọc nhiễu giúp hình ảnh sắc nét hơn.

Ngoài khe cắm CI+ thì H5510 cũng được tích hợp bộ thu tín hiệu chuẩn DVB-T2 cho phép coi được 40 kênh truyền hình miễn phí. Bắt đầu từ 1/5/2014 đến hết năm 2015, theo quy định của bộ TT&TT, các đài truyền hình ở 5 thành phố lớn sẽ hoàn tất việc chuyển đổi phát sóng từ truyền hình tương tự (Analog) sang truyền hình số (Digital) theo chuẩn DVB-T2. Đến hết năm 2020 sẽ hoàn tất chuyển đổi trên toàn quốc. Sau thời gian này, các máy thu hình cũ muốn thu được truyền hình số mặt đất phải được trang bị thêm đầu thu kỹ thuật số chuẩn DVB-T2.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Tổng hợp các model HDTV và UHD SamSung 2014

2. H5100

UA40H5100AK
Là một trong những dòng sản phẩm mới của Samsung H5100 mang đến nhiều điều mới mẻ và tinh tế hơn trong từng đường nét cấu tạo, công nghệ hiện đại và tiên tiến. Chế độ xem bóng đá 2.0 mới, màn hình Full HD, bộ lọc nhiễu kỹ thuật số, bộ ba bảo vệ hoàn hảo, đặc biệt tích hợp đầu thu kỹ thuật số. Kết nối bạn đến với thế giới thực nhanh chóng, cùng bạn cảm nhận hình ảnh và âm thanh sống động, khám phá mọi nơi trên thế giới ngay tại ngôi nhà của bạn.

Thiết kế sành điệu, mỏng và sang trọng đến từng đường nét

Các dòng sản phẩm của Samsung đều được chăm chút kỹ lượng về thiết kế Samsung H5100 mang đến ấn tượng từ cái nhìn đầu tiên với kiểu dáng thanh mảnh, mỏng và gọn. Hơn thế nữa từng đường nét chi tiết đơn giản, nhưng tinh tế, đường viền màn hình tivi siêu mỏng 9mm, kích thước màn hình lựa chọn 40 inch hoặc 48 inch, cho bạn thêm những sự lựa chọn phù hợp với diện tích không gian sử dụng. Không chỉ nhiều tiện ích mà còn cho căn phòng thêm sự sang trọn, đẹp và quý phái hơn.

11/03/2014
Là một trong những dòng sản phẩm mới của Samsung H5100 mang đến nhiều điều mới mẻ và tinh tế hơn trong từng đường nét cấu tạo, công nghệ hiện đại và tiên tiến. Chế độ xem bóng đá 2.0 mới, màn hình Full HD, bộ lọc nhiễu kỹ thuật số, bộ ba bảo vệ hoàn hảo, đặc biệt tích hợp đầu thu kỹ thuật số. Kết nối bạn đến với thế giới thực nhanh chóng, cùng bạn cảm nhận hình ảnh và âm thanh sống động, khám phá mọi nơi trên thế giới ngay tại ngôi nhà của bạn.

Tận hưởng thế giới thực tuyệt vời hơn bao giờ hết cùng Samsung H5100. Nhờ độ phân giải cao gấp đôi chuẩn HD tivi, Samsung FHD H5100 đem đến những hình ảnh ngoạn mục, vượt ra ngoài màn hình của bạn cho bạn bước đến thế giới thực ngay trước mắt. Bên cạnh đó các kết cấu phong phú và sinh động của hình ảnh Full HD, sẽ cho những chương trình truyền hình yêu thích của bạn và phim sẽ trở nên thú vị hơn. Khám phá thực tế với Samsung H5100 đầy đủ độ nét cao.
Màu sắc hơn sôi động cho hình ảnh tốt hơn với Wide Color Enhancer Plus

Sử dụng một thuật toán cải thiện chất lượng hình ảnh cao cấp, tính năng Wide Color Enhancer Plus của Samsung đem đến những cải thiện về chất lượng những hình ảnh và phát hiện ra các chi tiết màu sắc phù hợp nhất, cho bạn những khung cảnh thật nhất, sống động và hoàn hảo nhất.
Chế độ Cricket - Thưởng thức những trận bóng như tại sân vận động

Samsung H5100 mang đến cho những người yêu thích thể thao với tính năng chuyển đổi qua "Chế độ Cricket " với âm thanh vòm, tăng cường chất lượng âm thanh và nâng cao chất lượng hình ảnh, chức năng xem cận cảnh cũng được tích hợp hoàn hảo. Bạn cũng có thể tạm dừng những phút gay cấn của trận đấu, Samsung H5100 sẽ chia màn hình thành 9 phần và phóng to thêm chi tiết. Ấn tượng và thú vị hơn với Samsung H5100, mang cả sân vận động về với không gian gia đình bạn.
Chụp hình ảnh trong khi xem TV – Nắm bắt những khoảnh khắc thú vị

Samsung H5100 mang đến một tính năng mới và cực thú vị đó là chụp những khoảnh khắc truyền hình yêu thích của bạn trên màn hình chỉ bằng cách ấn một nút và lưu hình ảnh trên một thiết bị lưu trữ bên ngoài kết nối với tivi. Cùng với Samsung H5100 bạn có thể xem lại các hình ảnh được lưu trữ bất cứ lúc nào và sống lại khoảnh khắc yêu thích của chính bạn.
Độ bền và an toàn đến hoàn hảo với 3 chức năng bảo vệ

Samsung H5100 được trang bị khối tụ cho phép để hấp thụ sét đánh đến 15KV khi xem truyền hình. Ngoài ra, mỗi chipset được phủ một lớp Silica Gel và Anti- độ ẩm keo để bảo vệ với môi trường ẩm, với độ ẩm phù hợp với khí hậu Việt Nam. Cuối cùng, Samsung H5100 đi kèm với khối varistor và tụ điện có thể chịu được lên đến 750V biến động cao. Bên cạnh đó, 1 năm bảo hành miễn phí bổ sung về các khối tụ sét, độ ẩm và các mức năng lượng cần thiết. Nhằm đem đến sự an toàn cho người sử dụng và độ bền lâu dài khi sử dụng Samsung H5100.

Ghi âm trong khi xem TV – Sao lưu nội dung qua cổng USB

Samsung H5100 ghi lại âm thanh chất lượng cao từ bất kỳ kênh truyền hình hoặc kênh âm nhạc yêu thích của bạn. Samsung H5100 giúp bạn ghi âm lại dễ dang và lưu nó vào một thiết bị lưu trữ bên ngoài kết nối với TV của bạn. Thuận tiện để phát lại bất cứ khi nào bạn muốn.
11/03/2014

Thiết kế sành điệu, mỏng và sang trọng đến từng đường nét

Các dòng sản phẩm của Samsung đều được chăm chút kỹ lượng về thiết kế Samsung H5100 mang đến ấn tượng từ cái nhìn đầu tiên với kiểu dáng thanh mảnh, mỏng và gọn. Hơn thế nữa từng đường nét chi tiết đơn giản, nhưng tinh tế, đường viền màn hình tivi siêu mỏng 9mm, kích thước màn hình lựa chọn 40 inch hoặc 48 inch, cho bạn thêm những sự lựa chọn phù hợp với diện tích không gian sử dụng. Không chỉ nhiều tiện ích mà còn cho căn phòng thêm sự sang trọn, đẹp và quý phái hơn.

Thiết kế đẹp từng đường nét

Khám phá thế giới mới với màn hình Full HD 1920 x 1080

Tận hưởng thế giới thực tuyệt vời hơn bao giờ hết cùng Samsung H5100. Nhờ độ phân giải cao gấp đôi chuẩn HD tivi, Samsung FHD H5100 đem đến những hình ảnh ngoạn mục, vượt ra ngoài màn hình của bạn cho bạn bước đến thế giới thực ngay trước mắt. Bên cạnh đó các kết cấu phong phú và sinh động của hình ảnh Full HD, sẽ cho những chương trình truyền hình yêu thích của bạn và phim sẽ trở nên thú vị hơn. Khám phá thực tế với Samsung H5100 đầy đủ độ nét cao.

Màn hình Full HD tinh tế từng chi tiết

Màu sắc hơn sôi động cho hình ảnh tốt hơn với Wide Color Enhancer Plus

Sử dụng một thuật toán cải thiện chất lượng hình ảnh cao cấp, tính năng Wide Color Enhancer Plus của Samsung đem đến những cải thiện về chất lượng những hình ảnh và phát hiện ra các chi tiết màu sắc phù hợp nhất, cho bạn những khung cảnh thật nhất, sống động và hoàn hảo nhất.

Màu sắc hoàn hảo từng chi tiết

Chế độ Cricket - Thưởng thức những trận bóng như tại sân vận động

Samsung H5100 mang đến cho những người yêu thích thể thao với tính năng chuyển đổi qua "Chế độ Cricket " với âm thanh vòm, tăng cường chất lượng âm thanh và nâng cao chất lượng hình ảnh, chức năng xem cận cảnh cũng được tích hợp hoàn hảo. Bạn cũng có thể tạm dừng những phút gay cấn của trận đấu, Samsung H5100 sẽ chia màn hình thành 9 phần và phóng to thêm chi tiết. Ấn tượng và thú vị hơn với Samsung H5100, mang cả sân vận động về với không gian gia đình bạn.

Coi thể thao cực đã như tại sân vận động

Chụp hình ảnh trong khi xem TV – Nắm bắt những khoảnh khắc thú vị

Samsung H5100 mang đến một tính năng mới và cực thú vị đó là chụp những khoảnh khắc truyền hình yêu thích của bạn trên màn hình chỉ bằng cách ấn một nút và lưu hình ảnh trên một thiết bị lưu trữ bên ngoài kết nối với tivi. Cùng với Samsung H5100 bạn có thể xem lại các hình ảnh được lưu trữ bất cứ lúc nào và sống lại khoảnh khắc yêu thích của chính bạn.

Chụp lại từng khoảnh khắc truyền hình

Độ bền và an toàn đến hoàn hảo với 3 chức năng bảo vệ

Samsung H5100 được trang bị khối tụ cho phép để hấp thụ sét đánh đến 15KV khi xem truyền hình. Ngoài ra, mỗi chipset được phủ một lớp Silica Gel và Anti- độ ẩm keo để bảo vệ với môi trường ẩm, với độ ẩm phù hợp với khí hậu Việt Nam. Cuối cùng, Samsung H5100 đi kèm với khối varistor và tụ điện có thể chịu được lên đến 750V biến động cao. Bên cạnh đó, 1 năm bảo hành miễn phí bổ sung về các khối tụ sét, độ ẩm và các mức năng lượng cần thiết. Nhằm đem đến sự an toàn cho người sử dụng và độ bền lâu dài khi sử dụng Samsung H5100.

3 chức năng bảo vệ: chống sét, chống ẩm, chống sốc nguồn điện

Ghi âm nội dung chương trình yêu thích

Hơn thế nữa Samsung H5100 chuyển nội dung từ một cổng USB khác thông qua tivi của bạn, nhanh chóng chuyển hình ảnh, phim ảnh và âm nhạc từ một cổng USB khác thông qua tivi, mà không phụ thuộc vào máy tính. Đầy tiện lợi và bất ngờ trong từng tính năng.

3. H5500

Samsung H5500 không những có thể trình diễn hình ảnh, âm thanh tốt mà còn sở hữu kho ứng dụng vô cùng phong phú của Samsung. Mẫu tivi này cũng sử dụng công nghệ đèn LED, màn hình Full HD, khả năng quét hình 100 Hz, lọc nhiễu hiệu quả cùng các tính năng an toàn khác như chống sốc điện, chống sét,… Giao diện thông minh của dòng tivi này sẽ cho bạn những trải nghiệm đầy thú vị.

cấu hình giống 5510 !khác là không có khe cắm thẻ CI+ thôi!
mẫu này thay thế cho dòng F5501 năm 2013! nhưng đc trang bị chíp lõi tứ!

4.H6400

đây là dòng trung cấp của SS! đc trang bị khiên thông minh!

Loại Tivi LED
Kích cỡ màn hình .40.48.55 inch
Độ phân giải Full HD 1920 x 1080
Tần số quét CMR 400 Hz
Smart Tivi/ Internet Tivi Có
Xem 3D Có
Hiển thị Công nghệ xử lý hình ảnh Wide Color Enhancer Plus
Góc nhìn 178° (Phải/Trái), 178° (Lên/Xuống)
Âm thanh Công nghệ âm thanh DTS Studio Sound, Dolby MS10
Tổng công suất loa 20W
Số lượng loa 2 loa
Kết nối Wifi Có, Tích hợp
Cổng internet (LAN) Có
Cổng HDMI Có, 4 cổng
Component video Có
Composite video Có
VGA Không
USB Có, 3 cổng USB movies nghe nhạc, xem ảnh, xem phim
Tương tác thông minh Điều khiển bằng cử chỉ Có (Cần trang bị camera của hãng)
Điều khiển bằng giọng nói Có (Tiếng anh)

5. H7000

Model H7000 là dòng sản phẩm Tivi LED 3D Samsung cao cấp nhất vừa được giới thiệu của Samsung. Dòng sản phẩm này được trang bị màn hình độ phân giải Full HD (1920 x 1080p) với các kích cỡ 40 inch, 48 inch và cao nhất là 55 inch. Thiết bị này hỗ trợ rất nhiều các ứng dụng như: ITV Player, Facebook, LoveFilm, Skype TV™, Twitter, YouTube®, Web Browser,…Với màn hình góc rộng đi kèm khả năng trình chiếu 3D, model H7000 mang đến một không gian giải trí sống động, trung thực như một rạp chiếu phim tại gia.

Picture Engine 3D HyperReal Engine
Clear Motion Rate 800

Dynamic Contrast Ratio Mega Contrast
Micro Dimming Micro Dimming Pro
Wide Color Enhancer (Plus) Có
Film Mode Có
Natural Mode Support Có Audio
Dolby MS10 / MS110 Dolby MS10
DTS Studio Sound / DNSe+ DTS Studio Sound
DTS Premium Sound / DTS Premium Sound 5.1 DTS Premium Sound 5.1
3D Sound Có
Auto Volume Leveler Có
Sound Output (RMS) 40W (Left: 10W, Right: 10W, Woofer: 20W)
Speaker Type 2.2Ch Down Firing
Woofer Có Smart TV
Smart Hub Có
Samsung SMART TV Có
Movies & TV Shows Có (SG, TH, VN)
Multimedia Có
Apps Có
News On Có (SG, TH, VN)
Social Có
Fitness Có
Multi-Screen (Dual / Quad Screen) Dual
Skype™ on Samsung TV Có
Web Browser Có
Search Có Smart Interaction
Voice Control Có
Face recognition Ready
Motion control Ready Smart Convergence
Contents Streaming Có
Screen Mirroring Có
Samsung SMART View Có

anbui

Member

Samsung không có LED nền hả bác

Tu h4100.5100.5500.5510.6400 deu led nền bác nhé

soiduyday

Member

giá bán cụ thể thì sao bác ơi? em quan tâm mấy model tầm trung đến cao cấp có 3D, smart, tần số quét trên 100Hz

các bác cho em hỏi mẫu H5510 có khe CI+ có thể sử dụng được các loại thẻ của các đài truyền hình không hay chỉ dùng được của AVG thôi
ví dụ như em muốn dùng gói HD của VTC hoặc VTVCab thì không cần đầu HD của họ mà cắm thằng dây tín hiệu vào tivi thì có xem được không
em mong sẽ có bác nào tư vấn cho em khoản này
sắp tới đến WorlCup em sẽ tậu 1 em của Samsung

manhhuy8x

Active Member

các bác cho em hỏi mẫu H5510 có khe CI+ có thể sử dụng được các loại thẻ của các đài truyền hình không hay chỉ dùng được của AVG thôi
ví dụ như em muốn dùng gói HD của VTC hoặc VTVCab thì không cần đầu HD của họ mà cắm thằng dây tín hiệu vào tivi thì có xem được không
em mong sẽ có bác nào tư vấn cho em khoản này
sắp tới đến WorlCup em sẽ tậu 1 em của Samsung

Chào bác nguyenngoctan_bg
Khe CI+ chỉ hỗ trợ cho đầu của AVG thôi bác ợ, nếu bác muốn dùng gói dịch vụ của nhà cung cấp khác thì phải lắp đầu chứ không cắm dây tín hiệu trực tiếp như bác nói đâu. Nếu bác cần tư vấn kĩ hơn hoặc lấy giá sản phẩm thì bác ới em nhé. Thân!

tanghieuminh

Sao các model 2014 của ss ít thế? Bác nào cho e biết những model ss từ 60inch trở lên thuộc phân khúc cao cấp với

Chào bác nguyenngoctan_bg
Khe CI+ chỉ hỗ trợ cho đầu của AVG thôi bác ợ, nếu bác muốn dùng gói dịch vụ của nhà cung cấp khác thì phải lắp đầu chứ không cắm dây tín hiệu trực tiếp như bác nói đâu. Nếu bác cần tư vấn kĩ hơn hoặc lấy giá sản phẩm thì bác ới em nhé. Thân!
thế là chỉ dùng được của AVG thôi sao, các đài khác thì pó tay ak
vậy cái khe CI+ mua về bắt buộc dùng AVG, không có cách khác hả bác?

tanghieuminh

Samsung 2014 còn model nào cao cấp trên 60inch ko bác manhhuy?

midbu

Trước cũng quan tâm em này bởi cái khe kia, dc mỗi AV thì chán.

manhhuy8x

Active Member

tanghieuminh

Các bác thương gia nào có hàng samsung led thuộc dòng cao cấp từ 60inch trở lên thì inbox e nhé. 65f8000 không biết bjo giá bn?đó là model 2013 phải ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

65F8000 hết hàng lâu rồi bác nhé!

vẫn còn các mã! H8000, U7000 U8500 U9000 bác nhé! nhưng chưa có thông tin! trong tháng này sẽ có! mình sẽ up sau!

Bên trên