Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

rolypolynt1994

Active Member
Ðề: Re: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

Phần tiếp theo MV "Sau Mỗi Giấc Mơ'

Hôm qua nay vui nên tiết lộ 1 thông tin "kín" biết được, sau thời gian khá dài kể từ MV "Sau Mỗi Giấc Mơ" - Đông Nhi ra mắt, thì nay theo kế hoạch trong tháng 9 này sẽ khởi quay phần tiếp theo của MV với kỳ xảo hứa hẹn sẽ rất hoành tráng, vì tính chất công việc nên phần tiếp có tên gì em không thể nói :)
bà Đông Nhi này đợi ra bao nhiêu bài rồi mới làm album nhỉ :)) từ sau mini album thì đã có 2 bài rồi này :)) Từng thuộc về nhau, Sau mỗi giấc mơ

hi_tech

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

À xin nói cho bạn rõ là Love Song Collection 3 chỉ do 1 bạn trong FC Hồ Ngọc Hà làm cho vui thôi, chứ thật ra không có dự án này. Sắp tới chỉ có 2nd Single thôi. Cảm ơn bạn :)
list toàn bài cuaMinh tuyet, fan MT ném đá thì thoi roi:-j

hdvn296

Well-Known Member
Đã phát hành: DVD Songs Collection 2012 - Nếu Không Phải Là Em

01. Nếu Không Phải Là Em (Drama Ver.)
02. Nếu Không Phải Là Em (MV)
03. Lời Anh Muốn Nói
04. Ngọt Ngào & Đắng Cay
05. Nhớ Để Quên
06. Chỉ Vì Anh Quá Yêu Em
07. Em Luôn Ở Trong Tâm Trí Anh

The Men & Eye Entertainment
Nhà Xuất Bản Ân Nhạc
Sản xuất năm: 2012

hdvn296

Well-Known Member
Hôm nay 16-09-2012 vào lúc 14h tại FOREVER WEDDING, Cao Thái Sơn tổ chức buổi họp báo ra mắt Album Vol 10 - Điều Ngọt Ngào Nhất

trta

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

Ghi rõ Minh Tuyết nha bợn! ^^ :)

list toàn bài cuaMinh tuyet, fan MT ném đá thì thoi roi:-j

---------- Post added 16-09-2012 at 05:56:01 PM ----------

Biển đẹp nhỉ! :D
Hôm nay 16-09-2012 vào lúc 14h tại FOREVER WEDDING, Cao Thái Sơn tổ chức buổi họp báo ra mắt Album Vol 10 - Điều Ngọt Ngào Nhất

hdvn296

Well-Known Member
Nghe online Album Vol 10 - Điều Ngọt Ngào Nhất tại đây

[MV] Điều Ngọt Ngào Nhất - Cao Thái Sơn

[video=youtube;gaTFYkJ9iNE]http://www.youtube.com/watch?v=gaTFYkJ9iNE&feature=g-all-u[/video]

[MV] Anh Sẽ Không Níu Kéo - Cao Thái Sơn

[video=youtube;RkMIkTLZkpU]http://www.youtube.com/watch?v=RkMIkTLZkpU&feature=g-all-u[/video]​

hdvn296

Well-Known Member
Một album sắp “chào sân” của 14 gương mặt, 14 cá tinh âm nhạc của Team Hồ Ngọc Hà. Sẽ có một buổi offline giữa fan hâm mộ của team Hồ Ngọc Hà và 14 thành viên

hdvn296

Well-Known Member
2LOVE (Single) - Nathan Lee

Đây là một món quà mà ca sĩ Nathan Lee dành tặng cho người hâm mộ đã ủng hộ anh và album LoveLee được phát hành trước đây với những tình khúc bất hủ tiếng Anh.

Single “2LOVE” là cách chơi chữ của ca sĩ Nathan Lee vì đây là hai ca khúc hát về tình yêu : Love You Like A Love Song, Bleeding Love. (Nhacso)

PS: Nghe thấy cũng lạ lạ tai dù 2 bài này đã quá quen thuộc :)

tusontay

Huyền Thoại
- Cao Thái Giám thì em hổng ham.
- Hồ Ngọc Hà thì dáng khá đẹp, nhưng ko biết 14 cô/cậu kia hát có ra gì ko?
- Cái gì đó.. Lee thì nhường chú Giang play vậy.

liat9xof

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

mỗi người 1 sở thích @@ chớ có áp đặt :) P/s: âm nhạc không phân biệt tuổi tác!

Có áp đặt mới lạ..thấy tui có nói liên quan gì đến gu thẩm mỷ âm nhạc của ai đâu..cái tui nói ở đây là trong từng lời nói của anh Tú có một sự khinh miệt phân biệt kìa

tusontay

Huyền Thoại

Chuẩn đó bác. :)
Nhờ những người như anh mà xã hội tuột hậu dần..
Thế nào là tụt hậu vậy E? A đâu phải là người lèo lái nền âm nhạc Việt Nam, A chỉ là người thưởng thức âm nhạc thôi.
A đã từng cố gắng nghe thử. nhưng cuối cùng thì nuốt hổng trôi bữa cơm Âm nhạc Việt Nam giai đoạn 2000 ---> 2012. :(
Trích cái cmt này:
"Âm nhạc trở nên quay cuồng và hỗn loạn. Để đáp ứng cơn khát âm thanh, một loạt các ông bầu xuất hiện. Họ tạo ra một thế hệ các ca sĩ và nhạc sĩ chuyên nhào nặn các bài hát của nước ngoài thành những bài hát lời Việt. Thậm chí, một bài hát còn có cả phiên bản 1, 2, 3, 4... nếu nó có giai điệu hợp với thị hiếu của số đông."
em thích nhất đoạn này của bác ! chẳng thể nào em nuốt trôi nổi mấy cái bài dạng "mỳ ăn liền", giai điệu thì gần như giống nhau, lời ca thì "hổ lốn" và được biểu diễn bởi một "dàn đồng ca" nam chẳng ra nam, nữ chẳng ra nữ!
mấy thằng bạn em thường nói chơi: mấy chả uống xong ly cafe, ăn xong tô mì gói là có ngay một bài hát ấy mà =))
Giờ này chắt lọc cả 100 CD chắc cũng chỉa được vài bài là đáng nghe. :(
E có bài nào của Cao Thái Giám mà nghe đc, chuyển A cái tên, để A thử nghe qua nào! :)

liat9xof

Well-Known Member

E có bài nào của Cao Thái Giám mà nghe đc, chuyển A cái tên, để A thử nghe qua nào! :)

Cái em nói ko phải là cái gu thưởng thức âm nhạc của mỗi người mà chính là cái em tô đậm đấy..đã 2 cmt rồi còn gì, phân biệt giới tính (khinh khi)..cổ hủ (giống mấy ông già)..hì ko phải góp phần tụt hậu sao

PS: Sr hdvn296..xì pam topic quá trời :))

Mk_48

Ðề: Re: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

- Cao Thái Giám thì em hổng ham.
- Hồ Ngọc Hà thì dáng khá đẹp, nhưng ko biết 14 cô/cậu kia hát có ra gì ko?
- Cái gì đó.. Lee thì nhường chú Giang play vậy.
Team Hà Hồ có một số thí sinh khá ổn, và đặc biệt có một thí sinh mà em tin những ca sĩ trẻ trong giới V-pop ít người theo được, em đánh giá thuộc top 3 Giọng hát Việt, còn là ai bác xem thử sẽ rõ :)

hdvn296

Well-Known Member

Cái em nói ko phải là cái gu thưởng thức âm nhạc của mỗi người mà chính là cái em tô đậm đấy..đã 2 cmt rồi còn gì, phân biệt giới tính (khinh khi)..cổ hủ (giống mấy ông già)..hì ko phải góp phần tụt hậu sao

PS: Sr hdvn296..xì pam topic quá trời :))

Không sao đâu anh, "Bàn luận âm nhạc" :D

Đúng, ai thích gì thì nghe nấy, em đâu ép ai phải nghe các sản phẩm âm nhạc e giới thiệu trong này (mang tính chủ quan của em). Ý anh liat9xof chỉ là muốn mọi người nên biết "tôn trọng" người khác tí, có thể mình ko thik họ nhưng họ cũng có tên như mình mà, thế thôi :)

PS: Mong các bác đừng tranh cãi thêm, để em còn update thông tin tiếp cho ai cần. Cảm ơn :)

:-bd

hdvn296

Well-Known Member
Thông tin:

- HLV Hà Hồ tổ chức một buổi offline cho 14 thí sinh của mình cùng khán giả vào lúc 18h00 đến 20h00 ngày 19/9 tại phòng trà Nam Quang, Tp.HCM.

============

- 2nd Single của Hồ Ngọc Hà có 2 khả năng: một là hủy không phát hành, thứ hai là sẽ làm lại :|

============

- Phát hành album The best songs of Team Hồ Ngọc Hà:
...
Chỉ là (Thiều Bảo Trang)
Còn nguyên vết thương sâu (Đào Bá Lộc)
Chỉ còn lại tình yêu (Bùi Anh Tuấn)
Khoảng cách giữa chúng ta (Như Quỳnh)
Promise (Thái Trinh), One The Way (Lê Vy)
Nếu em được lựa chọn (Hương Giang).

============

- MV "La la la" của Ông Cao Thắng hiện đã lên sóng trên Yan TV, khác hẳn với hàng hoạt MV mang nét nhẹ nhàng, u buồn và lãng tử của mình trước đây. Lần trở lại với MV này, OCT hoàn toàn "lột xác" với vẻ ngoại "bụi bặm", âm nhạc sôi động rất cuốn hút.

MINBROK

Member
Ðề: Tổng hợp các sản phẩm âm nhạc VN sắp phát hành

Nhạc Việt đúng là giờ bói ra đc bài đáng để nghe rồi cho vào bộ sưu tập nhạc cũng khó ra phết đấy...Mấy cái giống như Bài Hát Yêu Thích cũng chả mấy khi có bài nào ra hồn toàn theo trào lưu kiểu nghệ thuật nửa mùa...Rốt cuộc lại nghe nhạc xửa và xưa thôi cho đỡ loạn...

hdvn296

Well-Known Member
[MV] Miu Lê & Tony Việt - Hy Vọng (AVATAR Entertainment)

[video=youtube;w-ZHxreSDcA]http://www.youtube.com/watch?v=w-ZHxreSDcA&feature=plcp[/video]​

Bên trên