Tổng hợp các ứng dụng online cho Dune HD/ Zappiti Player

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Tổng hợp các ứng dụng online cho Dune HD/ Zappiti Player

Giờ mới thấy em D1 ít được hỗ trợ quá. Được mỗi một app...

3dong

Member

Tại các app sau này dc viết code chỉ hỗ trợ cho chip mới thui .
Từ nay trở đi mình cạch không mua hàng của Dune nữa bởi vì chính sách của Dune chỉ quan tâm đến khách hàng mới, khách hàng tiềm năng mà bỏ khách hàng cũ của mình. Bỏ ra 10T để mua con Dune HD Max mà giờ xếp xó! Tin chắc rằng trên diễn đàn này rất rất nhiều người ăn quả đắng của Dune như mình!!!!!!!!!!!!!!

meocon

Well-Known Member

Từ nay trở đi mình cạch không mua hàng của Dune nữa bởi vì chính sách của Dune chỉ quan tâm đến khách hàng mới, khách hàng tiềm năng mà bỏ khách hàng cũ của mình. Bỏ ra 10T để mua con Dune HD Max mà giờ xếp xó! Tin chắc rằng trên diễn đàn này rất rất nhiều người ăn quả đắng của Dune như mình!!!!!!!!!!!!!!

Hồi xưa ko ai nghĩ sẽ có nhiều app cho DUNE thế đâu a

rusuri

Nếu bác nói vậy cũng hơi oan cho Dune quá, cái đó là do các nhà cung cấp nội dung viết phần mềm ấy, chứ bên Dune thì dạo này thường xuyên có các app mới cho anh em mà như ott, sách nói, món ngon, ....

playboys

Em nghĩ app mới phát sinh ra sau này nên có trục trặc với việc chip cũ và mới thôi, chứ như các HD khác có cái không có app nào để xài ấy chứ

3dong

Member

Nếu bác nói vậy cũng hơi oan cho Dune quá, cái đó là do các nhà cung cấp nội dung viết phần mềm ấy, chứ bên Dune thì dạo này thường xuyên có các app mới cho anh em mà như ott, sách nói, món ngon, ....
Ông không biết đấy thôi, Dune bỏ tiền ra mua các apps đó. Ngày trước, các dòng chip cũ còn xem được HaYHay TV. Sau này khi Dune mua app này, không xem HayHayTV được trên các đầu chip cũ nữa

honglong

Ông không biết đấy thôi, Dune bỏ tiền ra mua các apps đó. Ngày trước, các dòng chip cũ còn xem được HaYHay TV. Sau này khi Dune mua app này, không xem HayHayTV được trên các đầu chip cũ nữa
Không phải đâu bác ơi ! mình nghĩ là vậy , tại mình thấy Dune đang ra những app gần đây toàn là cho mọi Dune, còn hayhayTV thu phí mới sử dụng được lâu dài chứ bác, Free thì chắc 1 thời gian thôi ! Mình thấy giá HayhayTv cũng hợp lý mà bác .

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hiện tại cũng có 3 App cho Dune Cũ mà bác! lúc gần đây toàn ra app cho mọi Dune không, chắc có lẻ đang hổ trợ cho Dune cũ

Được Món ngon, youtu, sách nói và trang coi phim wa... gì gì ấy. Phải không bác nhỉ?

chutieuteen

cám ơn bác chủ nhiều lắm

vietsao

Được Món ngon, youtu, sách nói và trang coi phim wa... gì gì ấy. Phải không bác nhỉ?

Đúng rồi bác, đó là món ngon, Youtube, Sách nói, OTT... Chắc đang dần dần hổ trợ các em Dune cũ đây ! hehehe

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hy vọng Dune sẽ không bỏ khách hàng cũ...

quocvietnk

HAy quá...bồ
......................................................

nokiapro

Bài hướng dẫn khá chi tiết nếu sử dụng Dune nên xem qua

meocon

Well-Known Member

bài viết rất hay , xem ko biết bao nhiêu lần ..........

Mình dùng Dune D1, đã up lên bản dune_firmware_hdsmart_d1_130515_2104_b6.dff, nhưng copy cái ott với vyuhatv có thấy cái "install" nào đâu nhỉ, toàn file .php và .xml. Các bác nào cài rồi chỉ giúp hộ với?

Báo cáo là được rồi ạ, Dune chấp nhận cài từ file .zip, mình lại unzip hộ Dune ;) Vấn đề bây giờ là:
1. các kênh ta thì hãm, chẳng đẹp bằng cáp
2. kênh tây thì HBO với StarMovie chờ nửa năm chưa connect được
;) chán vãi

Bên trên