Tổng quan về 40"LED7000 từ ngày dùng thử theo chương trình SAMSUNG HYPEREAL

tommy_teo

Ðề: Tổng quan về 40"LED7000 từ ngày dùng thử theo chương trình SAMSUNG HYPEREAL

Cái này đẹp bất ngờ, màu sắc hình anh tốt, giá lại dễ chịu. Mà ko biết có bền hoặc xài 1 thời gian xuống màu ko ah.

leds7

Member

Em cũng mới mua con 40B6000. Các bác cho em hỏi:
1. Khi em chuyển từ HD sang TV thì màn hình nó chuyển sang đen (khoản 1-2 s) rồi mới sang tín hiệu TV. Lúc màn hình chuyển sang đen, em thấy có chỗ sáng có chỗ tối chứ không phải đen thui hết. Không biết như vậy có bình thường hok?
2. Em thấy trên website SS và các trang web điện máy nó ghi là có cái giá treo rieng chính hãng của Led. Em hỏi nơi bán nó nói hok có. Có bác nào dùng cái này chưa?
Cảm ơn!

1. TV nhà em cũng vậy mà, em thấy bình thường đâu có gì ảnh hưởng đâu. Với lại, do là chiếu bằng LED viền + đang trong quá trình chuyển đổi từ HD sang tv nên chỉ bật vài bóng LED=> có chỗ sáng chỗ tối. *-:):-B

2. Em chưa nghe thấy cái này, giá treo thì bác ra Hai Bà Trưng(nếu ở Hn) rất nhiều, tha hồ chọn. Cái khó là có loại giá treo chỉ cho TV LED thôi, rất mỏng + gọn. Chỉ bắn 2 đinh vào tường , dùng dây treo TV lên như treo tranh ý, em tìm mãi mà chưa thấy ở đâu bán. Mà nhìn trong DEMO của SS cái này cũng thấy ghê ghê, chỉ sợ rơi TV, ặc ặc, gần 30tr mà rơi thì....:-&

vietlink

Giờ này mà có bác vẫn gọi SS series 6,7 là LED cơ à?
Đúng là bọn SS này nó "thuốc" người tiêu dùng giỏi thật.

Singum

Giờ này mà có bác vẫn gọi SS series 6,7 là LED cơ à?
Đúng là bọn SS này nó "thuốc" người tiêu dùng giỏi thật.

:)):)):)) quan trọng là anh em rất nhiều người đã dùng, nhìn tận mắt, so sánh, cảm nhận rồi. Còn gọi là LED để chỉ mấy sản phẩm đấy cũng chả sao cả, mọi người đều hiểu. Chả lẽ bác vietlink muốn anh em phải đúng ngôn ngữ chuyên môn TV LCD Samsung Series 7 B750 CCFL backlit hay TV LCD Series 6 B6000 LED-backlit dài dằng dặc thế.

Anh em ở đây khi mua đều tận mắt thử nghiệm, khi bàn luận đều tự kinh nghiệm sử dụng chứ ko phải vì nó gọi là gì đâu bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanzs

Member

:)):)):)) quan trọng là anh em rất nhiều người đã dùng, nhìn tận mắt, so sánh, cảm nhận rồi. Còn gọi là LED để chỉ mấy sản phẩm đấy cũng chả sao cả, mọi người đều hiểu. Chả lẽ bác vietlink muốn anh em phải đúng ngôn ngữ chuyên môn TV LCD Samsung Series 7 B750 CCFL backlit hay TV LCD Series 6 B6000 LED-backlit dài dằng dặc thế.

Anh em ở đây khi mua đều tận mắt thử nghiệm, khi bàn luận đều tự kinh nghiệm sử dụng chứ ko phải vì nó gọi là gì đâu bác.

Lúc đầu em cũng suýt bị chúng nó lòe đấy may có nhiều AE nhắc đi nhắc lại mới tránh được:-h không phải lúc nào cũng đọc hết và hiểu hết mớ kiến thức KT mới đâu bác ơi cho dù em là dân KT đi làm cũng được gần 15 năm rồi đấy.:)|

leds7

Member

Tên gọi cũng chỉ là một phần nhỏ thôi các bác.
Bác cứ ra shop ngắm xem những gì mà SS hay LG làm có đáng để mua không?
Nếu đáng để mua rồi thì xem có vừa túi xiền không?
Nếu trả lời được hai cái đó rồi thì còn chần chờ gì nữa.

Còn chuyện họ "thuốc" người tiêu dùng VN á? Lần này chắc là thuốc bổ rồi.;;)

phuongtv_76

Well-Known Member

Mấy chú nick cũng mới, vào 4R năm 2010 phán cứ như thánh tướng,cái tên gọi đó ai cũng biết,đâu cần mấy bác này giải thích lằng nhằng, Các bác admin đâu rồi dẹp loạn thôi

HDV

Mấy chú nick cũng mới, vào 4R năm 2010 phán cứ như thánh tướng ... Các bác admin đâu rồi dẹp loạn thôi
Ấy bác lại đánh giá qua tuổi forum là sao, chủ quan wá nè :D
admin mà dẹp tranh luận thì người ham mê công nghệ ở đây mất đi bao nguồnthông tin wý giá đó :-?? [-X

hoptuyen

Em mới lấy con led 6000, không biết chỉnh thế nào để lên được 100hz? Em xem TV và DVD toàn thấy ghi là 50HZ?

Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với nhé. Thanks so much

code47212

xem truyền hình cáp thì con B7000 so vs SS series 7 thì cái nào hơn hả các bác

leds7

Member

xem truyền hình cáp thì con B7000 so vs SS series 7 thì cái nào hơn hả các bác

Em nghĩ là tương đương vì trước khi mua B7000 đã ngắm kỹ B650, thấy xem cáp phê lắm rồi, nếu mà B750 chắc cũng vậy thôi. seri 6 với 7 em chỉ thấy khác nhau ở mấy tính năng khác thôi(HD player chẳng hạn) chứ mấy panel + bộ giải mã tín hiệu chắc là the same:))

thanhtc

Em đăng lăn tăn con 40B7000, 40B6000 và LG42SLQR, chưa biết chọn con nào đây. Hai dòng đều là công nghệ LED viền. Chỉ có một điểm nhỏ là SS thì chỉ có 40", còn LG thì 42". Không biết sự chênh lệch như thế có đáng kể lắm ko các bác nhỉ? Ngoài ra, giữa B6000 và B7000 hình như chỉ khác nhau về công nghệ kết nối ko dây, còn về các mặt khác để phục vụ cho HD thì ko có gì khác. Em cảm nhận như thế, bác nào có kinh nghiệm cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn.

J4yJ4ckj3

Member

Sao em xem đĩa DVD thấy màn hình cứ nháy liên tục, nháy được 1 lúc thì mới hết không biết có làm sao không nhỉ

leds7

Member

Em đăng lăn tăn con 40B7000, 40B6000 và LG42SLQR, chưa biết chọn con nào đây. Hai dòng đều là công nghệ LED viền. Chỉ có một điểm nhỏ là SS thì chỉ có 40", còn LG thì 42". Không biết sự chênh lệch như thế có đáng kể lắm ko các bác nhỉ? Ngoài ra, giữa B6000 và B7000 hình như chỉ khác nhau về công nghệ kết nối ko dây, còn về các mặt khác để phục vụ cho HD thì ko có gì khác. Em cảm nhận như thế, bác nào có kinh nghiệm cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn.

- Độ lớn 40" hay 42" chẳng khác nhau đâu bác ơi. Loại nào cũng được.
- nếu chon B6000 va B7000, theo em bác lấy B6000 đi, dư tiền mua thêm HD player nữa là chuẩn.
- Còn giữa SS và LG thì nên lấy LG, thị phần LCD của SS 17% toàn cầu, LG là 15% toàn cầu. Bác thấy SS quảng cáo nhiều nên ai cũng biết còn LG gần như không thấy quảng cáo nên mọi ngừoi cứ nghĩ LG kém. Nhìn thị phần là bác biết LG tầm cỡ thế nào rồi, không cần giải thích thêm nữa nhé. Bản thân em cũng hâm mộ LG hơn SS nhưng LG không có nhiều chương trình khuyến mại như SS nên người tiêu dùng ít có cơ hội mua hàng khuyến mãi=> cứ phải mua LG theo giá công bố ==> không khoái cách bán hàng naỳ lắm.:-?

leds7

Member

Sao em xem đĩa DVD thấy màn hình cứ nháy liên tục, nháy được 1 lúc thì mới hết không biết có làm sao không nhỉ

Em chạy DVD bình thường không có hiện tượng như bác nói. bác test lại dây dợ xem. Cần thì cắm luôn PC vào xem có bị hiện tượng như vậy không để có phương án xử lý.

leds7

Member

Lâu lắm mới quay lại diễn đàn, topic trôi xa quá. Mới qua mediamart, pico thấy LED dao này giảm giá nhiều, mong sẽ có nhiều bác tham gia hội TV LED .>:/

J4yJ4ckj3

Member

lâu lắm mới thấy cái topic này, bác nào kiếm được cái firmware mới thì up lên cho mọi người, em nghe nói ở bên nước ngoài hay có firmware mới còn SS VN chả thấy bao giờ up firmware mới cả

songxanh

Member

Con này nếu để y nguyên các mức chỉnh của nhà sx thì thấy màu rực rỡ và mịm hơn lcd thường. Nhưng dán mắt vào săm soi từng chi tiết trên những đoạn video hd nhất là các sợi tóc lòa xòa, những sợi lông tơ trên tay trên mặt, hay những bông hoa nhụy hoa thì không nét bằng lcd thường.
Để một chiếc lcd 40" bên cạnh con led này, chỉnh lại chế độ hình ảnh của con lcd thường, với cùng một nguồn tín hiệu vào, thì cả 2 màn vẫn cho hình ảnh giống nhau 100%.
Trông toàn cảnh kiểu dáng thì con led này yêu kiều và sang trọng hơn con lcd thường, nên có thể nhìn tổng thể nó đập vào mắt đẹp hơn. Vì vậy nó chỉ đẹp và đắt hơn lcd thường về hình thức, còn tín hiệu hình không hơn lcd thường. Về độ nét theo cảm nhận khách quan bằng mắt không nét và thật màu (giống màu tự nhiên) bằng lcd thường. Thua xa lcd samsung thường nhập từ Malayxia. Tóm lại con này chỉ thích hợp với người ưa mã trọng hình thức.

meomatto

Active Member

Con này nếu để y nguyên các mức chỉnh của nhà sx thì thấy màu rực rỡ và mịm hơn lcd thường. Nhưng dán mắt vào săm soi từng chi tiết trên những đoạn video hd nhất là các sợi tóc lòa xòa, những sợi lông tơ trên tay trên mặt, hay những bông hoa nhụy hoa thì không nét bằng lcd thường.
Để một chiếc lcd 40" bên cạnh con led này, chỉnh lại chế độ hình ảnh của con lcd thường, với cùng một nguồn tín hiệu vào, thì cả 2 màn vẫn cho hình ảnh giống nhau 100%.
Trông toàn cảnh kiểu dáng thì con led này yêu kiều và sang trọng hơn con lcd thường, nên có thể nhìn tổng thể nó đập vào mắt đẹp hơn. Vì vậy nó chỉ đẹp và đắt hơn lcd thường về hình thức, còn tín hiệu hình không hơn lcd thường. Về độ nét theo cảm nhận khách quan bằng mắt không nét và thật màu (giống màu tự nhiên) bằng lcd thường. Thua xa lcd samsung thường nhập từ Malayxia. Tóm lại con này chỉ thích hợp với người ưa mã trọng hình thức.

Con Lạy Ông!:-O Bố lại soi cả từng sợi tóc với nhụy hoa nữa thì bố phải xem loại UltraFullHD mất ;))

nhthi

Bác này so hàng Malay thì đương nhiên hơn hàng VN rùi...

Bên trên