Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Tivi tôi chọn lấy ngày giờ trên Internet mà .

vanluan24

Member

Tivi tôi chọn lấy ngày giờ trên Internet mà .

tất nhiên là tivi lấy ngày giờ do internet nhưng nhiều lúc tắt hay rút nguồn tivi thường bị thế hoặc tắt modem cũng bị thế.. 1 là chờ 1 lúc 2 là khởi động lại tivi. cập nhật tivi lên phiên bản mới nhất để hỗ trợ tốt nhất....

Còn đo đường truyền wifi mình sẽ làm giúp bạn test rùi gửi cho bạn sau..

wooly007

Member

mình mới lấy con 49x8300c
nay mới sử dụng smart tv nên nhiều cái ko rành quá
cho mình hỏi là khi phát video utube thì nó mặc định là phát chất lượng cao nhất hay còn phụ thuộc tốc độ mạng, vì nó ko hiện tùy chọn 720p,1080p... giống khi chạy utube trên tivi hay đt, hay là như xem phim trên fpt play nó cũng mặc định phát chất lượng hình ảnh cao nhất hay là thế nào nhỉ?

vanluan24

Member

mình mới lấy con 49x8300c
nay mới sử dụng smart tv nên nhiều cái ko rành quá
cho mình hỏi là khi phát video utube thì nó mặc định là phát chất lượng cao nhất hay còn phụ thuộc tốc độ mạng, vì nó ko hiện tùy chọn 720p,1080p... giống khi chạy utube trên tivi hay đt, hay là như xem phim trên fpt play nó cũng mặc định phát chất lượng hình ảnh cao nhất hay là thế nào nhỉ?

Mới mua tivi về thì phải update hệ thống tivi lên... Cập nhật hết ứng dụng trong CH play cửa hàng đó.. rùi sẽ có tùy chọn xem youtube Hd, full Hd, 2k , 4k...
Còn nếu để tự động thì nó phụ thuộc mạng.. mạng nhanh thì 4k còn không thì hd, phim hay video cũ thì sd còn không thì toàn Hd hết.. xem cũng nét lắm rùi

TNTANH

Member

49X8300C nay giá tốt nhất là báo nhiên vậy mấy bác? Tks

hiennguyen312

Có bác nào biết cách tắt chế độ tự phát video kế tiếp trên youtube của tv không ạ. Trong cài đặt của youtube không có mục tắt auto play.

vanluan24

Member

Có bác nào biết cách tắt chế độ tự phát video kế tiếp trên youtube của tv không ạ. Trong cài đặt của youtube không có mục tắt auto play.

cái này hình như vẫn chưa có thì phải? bạn xem cụ thể lại lần nữa nếu không phải chờ phiên bản mới

joebbx

Có bác nào bị lỗi như mình không?. Mới sắm con sony 8300 ko hĩu sao khi vô web xem phim thì bị khởi động lại. Rất khó chịu.

vietneu

Mới lấy con x9000c cơ mà thấy có 1 số v đề sau mong bro nào chỉ giúp:
1. Cắm ổ cứng gắn ngoài để chạy phim hd thì ko tự hiện phụ đề (có file phụ đề trùng tên phim đặt trong cùng thư mục nhé. Chả lẽ lại stupid hơn con lg cũ mua cách đây 4 năm.
2. Mở phim bằng kodi. Thấy có mục chọn đươngg dẫn đến file phụ đề nhưng ko thấy đường dẫn ổ cứng để browse đến. Chả lẽ cái kodi không nhận đc ổ cứng gắn ngoài?
3. Làm sao để copy file từ ổ cứng vào bộ nhớ trong tivi. Mih duyệt file bằng es explorer thì không thấy lệnh copy hay cut j cả? Mà thấy sử dụng cái es explorer này đến mệt. Dùng điều khiển chọn file lòng và lòng vòng không trực quan mấy. Cứ thấy nó ngu ngu kiểu j. Haizz. Có bác nào thấy vậy ko?

Bên trên