Top 5 phim Hàn phải xem( theo cá nhân người viết)

huapro

Member
Cá nhân em không thích phim Hàn lắm, nhưng có ông trùm hồi xưa thích lắm, gần đây có bộ phía đông vườn địa đàng mà em đang xem lại thấy hay. Phim My way rất hay tuy kỹ xảo ơ mưc khá thôi.
P/s mà phim châu á có phim thái với ấn độ cũng xem được mà không thấy được nhắc tới.
Trong tất cả thích nhất là anime của Nhật Bản.

phuongkrt

Member
Ðề: Top 5 phim Hàn phải xem( theo cá nhân người viết)

Nếu đã thích New World thì các bạn cũng nên xem A Dirty Carnival, một phim găng-tơ mà theo mình cũng rất khá

Chỉnh sửa lần cuối:

Nếu đã thích New World thì các bạn cũng nên xem A Dirty Carnival, một phim găng-tơ mà theo mình cũng rất khá

biên kịch dài dòng rối rắm đã làm phí phạm rất nhiều thông điệp mà kịch bản 2 phim này muốn truyền tải nên mình thấy nó chỉ là dạng phim gangster trung bình thôi, đỉnh của đỉnh dòng phim ganster Hàn chỉ có A Bittersweet Life.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

biên kịch dài dòng rối rắm đã làm phí phạm rất nhiều thông điệp mà kịch bản 2 phim này muốn truyền tải nên mình thấy nó chỉ là dạng phim gangster trung bình thôi, đỉnh của đỉnh dòng phim ganster Hàn chỉ có A Bittersweet Life.

một phim gangster khác cũng khá hay là The Fate (Số phận) với Song Seung Hun và Kwon Sang Woo đóng vai chính, hình như làm lại từ Anh Hùng Bản Sắc của Hongkong

xicklo

Well-Known Member

Em đang kéo và chuẩn bị xem Hồi Ức Kẻ Sát Nhân.

phuongkrt

Member

Có thể biên kịch dài dòng, nội dung có nhiều điểm chưa hợp lý, nhưng với Dirty Carnival, ngoài yếu tố gangster, còn có yếu tố về tình yêu, mà theo mình nhân vật nam chính đóng rất hay trong những phân đoạn biểu hiện tình cảm, điều đó góp một phần kéo mình xem hết bộ phim này, xem xong vẫn còn ấn tượng...

Có thể biên kịch dài dòng, nội dung có nhiều điểm chưa hợp lý, nhưng với Dirty Carnival, ngoài yếu tố gangster, còn có yếu tố về tình yêu, mà theo mình nhân vật nam chính đóng rất hay trong những phân đoạn biểu hiện tình cảm, điều đó góp một phần kéo mình xem hết bộ phim này, xem xong vẫn còn ấn tượng...

chắc mình với bạn ko chung suy nghĩ rồi, Jo In Sung đóng vai này phải bị chi phối quá nhiều bởi cái khuôn phải thầm yêu con bạn học cũ và cái mô típ níu kéo bẽn lẽn của phim sến tình cảm Hàn thập kỉ 90 nên ko thể nào nhập vai hoàn toàn, thể hiện đc cái thần của 1 tay anh chị sống ngoài vòng xã hội; đến lúc kết thúc phim và bài nhạc Old And Wise - The Alan Parson Project bất hủ vang lên mình vẫn còn muốn chửi thề vì phim lẽ ra đã có thể đấy dc cao trào lên tận điểm và tạo dc nhiều dấu ấn của 1 phim dòng crime hơn rất nhiều nếu đạo diễn ko ôm đồm quá để khiến cho 1 phim có kịch bản rất tốt trở thành 1 cái nồi lẩu thế này.

gas2ga

Mình xem cũng chưa đc nhiều nhưng mạn phép đưa ra một vài đề cử. Phần lớn là phim mới chứ phim cũ mình chưa tìm hiểu :3
[2011] Blind/Nhân chứng mù
[2013] Cold Eyes/Những Đôi Mắt Lạnh
[2012]Don't Click
[2013] The Gifted Hand/ Bàn tay ngoại cảm
[2013]Killer Toon/ Kỳ án truyện tranh
[2012] Love 911/ Chuyện Tình 911
[2013] Miracle in Cell No.7 / Kỳ Tích Phòng Giam Số 7
[2002] The Way Home/ Đường về

truonganh2002

Em đã xem The King and the Clown nhưng bác chủ thớt miêu tả hơi quá, làm gì đến mức thử thách bản lĩnh đàn ông :D

xicklo

Well-Known Member

Mấy bộ phim điện ảnh của Hàn hay thật, nhất là những thể loại xã hội đen, găng tơ, điều tra phá án. Em mới xem xong Memories of Murder - Hồi ức của kẻ sát nhân hay quá, mỗi tội cái kết mở làm mọi người khó chịu, cứ nghĩ thằng nghi phạm duy nhất chính là hung thủ, nhưng tự nhiên lại thêm đoạn nữa chiếu năm 2003 khiến mọi người suy nghĩ quá.

Phim New World nói về việc tranh giành quyền lực của các thành viên trong băng đảng mafia cũng rất hay, em vô cùng ấn tượng với phim này, góc quay đẹp, không gian đẹp, nội dung hấp dẫn và cũng rất thực tế​

Re: Ðề: Top 5 phim Hàn phải xem( theo cá nhân người viết)

new world đúng chất còn oldboy hay thật nhưng xem xong cứ nhức óc thế nào ấy

binghost

Dựa trên một vụ án có thật ở Hàn Quốc,và cho đến ngày nay vẫn chưa tìm thấy hung thủ

xicklo

Well-Known Member

Em khoái mấy phim kiểu như găng tơ đấu trí của Hàn quá. Không đánh đấm quá nhiều nhưng lôi cuốn từ đầu đến cuối

xicklo

Well-Known Member

Em đang định nhai phim này. Nhưng đọc sơ qua nội dung thấy ám ảnh quá
[h=3]The Isle - IMDb[/h]

Em đang định nhai phim này. Nhưng đọc sơ qua nội dung thấy ám ảnh quá
[h=3]The Isle - IMDb[/h]

hoho, phim này làm mình nhớ mãi vì năm ngoái mất gần 2 tuần để kéo tor 1 seed trung bình 2kb/s:)) (cũng may mà seeder ko drop giữa chừng =))), nói chung là tuyệt, nhiều tầng ý nghĩa đan xen dù ko có gì gọi là kinh dị hay ghê sợ cho lắm :)

xicklo

Well-Known Member

Vừa chiến đấu xong nên phát biểu vài câu cho nóng:
- Chả có gì kinh dị
- Không có bản HD hay sao ấy ? Xem bản dvdrip hơi mờ, sub lệch, vừa xem vừa chỉnh
- Hai cảnh móc câu hơn ớn, xem run cả vòi
- Cảnh 18+ không lộ hàng nhưng xem phê hơn tokyo hot :D
- Phim của lão đạo diễn Kim này hình như phim nào cũng ít thoại, hôm trước xem phim 3-iron cũng ít thoại mà chẳng hiểu lão đạo diễn muốn nói gì

Phim này tất nhiên là ko có HD đâu, bản dvdrip đó cũng là rip từ năm 2001 rồi nên chắc chắn là phải thách thức thị giác khán giả thôi =)), còn việc ít thoại là đương nhiên, những phim dòng Cult lúc nào cũng thế ko riêng mình phim của Kim ko. Ý nghĩa của những phim dạng này như nhìn một bức tranh vẩy màu nguệch ngoạc của Picasso hay Goya vậy, trừ thằng làm ra nó ra mới hiểu hoàn toàn hàm ý nội tại dc, còn ng xem tùy theo trải nghiệm và tư duy mà phân tích mỗi ng 1 kiểu, ko hề có văn mẫu chính xác =))

Bên trên