Top 5 Plasma TV đắt giá nhất Việt Nam

terabyte

Banned
Tuy không hào nhoáng như LED, TV Plasma vẫn luôn chiếm được tình cảm của một phần không nhỏ trong cộng đồng HD Việt Nam chúng ta nhờ khả năng trình diễn màu đen cùng độ tương phản ấn tượng, đồng thời giá cũng khá hợp lý so với kích thước. Hãy cùng nhau điểm qua những cái tên không chỉ làm rung động trái tim người yêu công nghệ Plasma mà ngay cả giới ủng hộ LED cũng phải ngước nhìn:

5/ Samsung 51E8000

Phiên bản 51 inch của dòng Plasma cao cấp nhất từ Samsung xếp ở vị trí thứ 5 với 52 triệu 900 ngàn. Tuy sử dụng công nghệ Plasma, 51E8000 có kiểu dáng sang trọng và độ mỏng chỉ chịu thua những LED TV cao cấp nhất hiện nay. Cũng như phiên bản LED của E8000, sản phẩm này cũng có khả năng điều khiển bằng cử chỉ và giọng nói.

4/ LG 60PZ950

Tuy thuộc model cũ nhưng nhờ kích thước tới 60 inch của mình, LG 60PZ950 vẫn chiến thắng người đồng hương với khoảng cách là 6 triệu. Không có gì nổi trội về chức năng và chất lượng hình ảnh, sản phẩm này nhắm đến đối tượng người dùng muốn một chiếc Plasma lớn cho căn phòng của mình.

3/ Panasonic THP55VT50V

Nhắc tới Plasma thì không thể không nhắc tới Panasonic, nhà sản xuất hàng đầu của công nghệ này. Phiên bản 55 inch của dòng TV cao cấp nhất từ hãng điện tử Nhật Bản đã có mặt tại Việt Nam. Sử dụng tấm nền NeoPlasma tích hợp công nghệ Infinite Black Ultra, chất lượng của hình ảnh của VT50 được đánh giá rất cao. Bên cạnh đó, người sử dụng còn được cung cấp hàng loạt tùy chọn cân chỉnh hình ảnh cho phù hợp với nhu cầu thẩm mỹ của mình. Với vị trí thứ 3, cửa hàng sẽ thối lại 10 ngàn khi bạn đưa họ 63 triệu để rước siêu phẩm này về.

2/ Panasonic THP65ST50V

Đại diện tiếp theo từ Panasonic là phiên bản 65 inch của ST50 cán đích với vị trí thứ 2. Một lần nữa chúng ta thấy được kích thước ảnh hưởng lớn đến giá TV như thế nào. ST50 chỉ đứng thứ 3 trong số các model 2012 của hãng điện tử Nhật Bản, sau cả GT50. So với VT50 cao cấp nhất, sản phẩm này thiếu đi màn chống chói và chế độ THX, tùy chọn cân chỉnh hình ảnh mà người dùng được cung cấp cũng khá hạn chế. THP65ST50V đang được bán với giá 70 triệu thiếu 10 ngàn.

1/ Samsung 64E8000

Không phải Panasonic mà chính Samsung là hãng đang sở hữu chiếc TV Plasma đắt giá nhất Việt nam hiện nay. Nhờ sự vắng mặt của VT50 kích thước, phiên bản 65 inch của E8000 từ nhà sản xuất Hàn Quốc đã thắng trong cuộc đua lần này. Cùng với chiếc TV, 100 ngàn là những gì bạn nhận được sau khi trả cửa hàng 80 triệu.

terabyte@hdvietnam​

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Top 5 Plasma TV đắt giá nhất Việt Nam

Nhìn em Panasonic THP65ST50V thấy mê quá nhưng giá phê thiệt

vucovu

Yêu plasma hơi bị dai ...

lc911

Member

65VT50 mà về Việt Nam chắc phải trên 80 củ

Không biết D8000 vs E8000 thì Tv nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn các bạn nhỉ! ?!?

minhhuub

Active Member

Không biết D8000 vs E8000 thì Tv nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn các bạn nhỉ! ?!?

Gần như là như nhau kiểu như 9.5 với 10 ấy ;)) dòng E năm nay chỉ hơn ở chỗ sờ mát ti vi thông minh hơn thôi :))

osiric

Well-Known Member

Có tiền thì số 2 ko đắn đo

betbeo

Em thấy mấy bác thương gia trên diễn đàn nhà mình bán em 64 E8000 của Samsung chưa đến 60 củ thôi mà, chứ có phải như giá bác chủ thớt đưa ra đâu ạ?

terabyte

Banned

Em thấy mấy bác thương gia trên diễn đàn nhà mình bán em 64 E8000 của Samsung chưa đến 60 củ thôi mà, chứ có phải như giá bác chủ thớt đưa ra đâu ạ?
Em chỉ đưa ra giá niêm yết của hãng thôi bác! Giá thị trường chắc chắn thấp hơn, nhiều ít thì tùy nơi bán.

ledinh68

nhìn chung em nào cũng phê hết các bác ạ

Kết em samsung 64'' thế chứ, về VN chắc giá cao lắm

ppiphone

Ko biết nơi nào còn bán con plasma 64D8000 ko nhỉ? Vì mình cảm thấy thích cái viền inox của con này hơn 64E8000. ( có bác nào muốn bán con này hàng cũ nhưng còn bảo hành cũng được thì pm e )

Bên trên